ผู้เขียน หัวข้อ: SD Strike Freedom (งาน ผบ.)  (อ่าน 3299 ครั้ง)

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
SD Strike Freedom (งาน ผบ.)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:24:05 PM »
สวัสดีครับ ช่วงนี้ฝนตกอยู่เนืองๆ เล่นเอาหาเวลาพ่นclearกันยากเหลือเกิน
โมก็ออกเอาๆ ไอ้เราก็ดองกันไป (นี่ขนาดมี Age มาช่วยเว้นช่วงแล้วนะเนี่ย :iconfreak:)

วันนี้มีงานมาให้ชมครับ แต่ไม่ใช่ของผมครับ เป็นงาน ผบ.
ถ้าใครจำได้ ตัวก่อนนี้เธอทำ strike rouge MGไป
ทำเสร็จก็บ่นว่าเหนื่อย ขอคั่นด้วยทำตัวเล็กๆก่อน ก็ทำSD Zakuไป1ตัว แล้วก็มาต่อตัวนี้...
โดยหารู้ไม่ว่า ตัวนี้มันบังพ่นอย่างโหดเลย

พอถึงตอนทำสีก็ทำไปบ่นไปครับ พ่นแล้วแก้ใหม่ leakบ้าง บังไม่คมบ้าง บางจุดหมดความอดทนเอามาทา ก็ไม่เรียบอีก
สรุป ทำนานพอๆกับMGตัวนึงพอดี ทำเสร็จก็ดูพอใจอยู่ แต่คงพักSDไปอีกพักนึง  :iconlol:

ลองชมกันดูนะครับ

ส่วนถ้าใครสงสัยว่าปืนคู่ของมันหายไปไหน คือตอนจัดโต๊ะผมดันทำปืนอันนึงตกลงไปในแก้วทินเนอร์ก่อสร้างครับ บึ้มเป็นโกโก้ครันช์ไปเลย   :icondisapp:
เธอก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ส่วนผมก็แค่ต้องชดใช้ด้วย strike freedomอีกตัว...แต่เป็นMGนะครับ....อนิจจา :iconcry:

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: SD Strike Freedom (งาน ผบ.)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:30:31 AM »
งานละเอียดมากเลยสีเนียนสวยโดยเฉพาะดาบกับโล่ชอบๆ
ความเห็นส่วนตัวคิดว่าสีน้ำเงินเข้มไปนิดดูไม่เด่นนะครับ ส่วนเรื่องปืนน่าเห็นใจขนาดไม่บ่นยัง MG ถ้าบ่นนี้คงPGแน่ :iconlol:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: SD Strike Freedom (งาน ผบ.)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:16:03 AM »
งานสีสวย สะอาดตา ดูเรียบเนียนเชียวครับ ผมชอบการไล่โทนสีตรงโล่ครับ
ทำออกมาได้ดูมีมิติดีครับ

ถึงจะยังพอมองเห็นรอยประกบในบางจุดอยู่บ้าง แต่ถ้ามองโดยภาพรวมแล้ว
ผมต้องยกนิ้วให้เลย เพราะงาน SD ถึงจะตัวเล็กก็จริง แต่ก็ไม่ใช่ของง่าย
ที่จะทำออกมาให้สวยครับ

ที่สำคัญอย่าลืมว่า นี่คืองานที่ ผบ.ของ คุณ opera ที่เป็นผู้หญิง และสามารถ
ใช้แอร์บรัชสร้างสรรค์งานออกมาได้ในระดับนี้ ผมถือว่าเก่งในระดับหนึ่งเลยทีเดียวครับ

+Like ให้ ผบ. คุณopera ด้วยนะครับสำหรับความมุ่งมั่น และความตั้งใจ ที่ทำจนสำเร็จ
จะติดตามชมและเป็นกำลังใจให้ในผลงานชิ้นต่อๆไปนะครับ
ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมครับ  :icongift:

PS.ฝาก Infinite Justice ไว้ในลิสต์ด้วยนะครับ เพราะตัวโมสีออกชมพูเข้ม
    คล้ายๆ สีบานเย็น น่าจะ MS อีกตัวที่โดนใจ ผบ.ของ คุณ opera ได้ไม่ยากครับ  :iconhihi:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:22:13 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 06:50:26 PM »
งานละเอียดมากเลยสีเนียนสวยโดยเฉพาะดาบกับโล่ชอบๆ
ความเห็นส่วนตัวคิดว่าสีน้ำเงินเข้มไปนิดดูไม่เด่นนะครับ ส่วนเรื่องปืนน่าเห็นใจขนาดไม่บ่นยัง MG ถ้าบ่นนี้คงPGแน่ :iconlol:

ขอบคุณครับ ยังไงถ้าได้MGมา แล้วผมทำพังอีก งวดนี้กลายเป็นPGแน่ครับ  :icondizzy:

งานสีสวย สะอาดตา ดูเรียบเนียนเชียวครับ ผมชอบการไล่โทนสีตรงโล่ครับ
ทำออกมาได้ดูมีมิติดีครับ

ถึงจะยังพอมองเห็นรอยประกบในบางจุดอยู่บ้าง แต่ถ้ามองโดยภาพรวมแล้ว
ผมต้องยกนิ้วให้เลย เพราะงาน SD ถึงจะตัวเล็กก็จริง แต่ก็ไม่ใช่ของง่าย
ที่จะทำออกมาให้สวยครับ

ที่สำคัญอย่าลืมว่า นี่คืองานที่ ผบ.ของ คุณ opera ที่เป็นผู้หญิง และสามารถ
ใช้แอร์บรัชสร้างสรรค์งานออกมาได้ในระดับนี้ ผมถือว่าเก่งในระดับหนึ่งเลยทีเดียวครับ

+Like ให้ ผบ. คุณopera ด้วยนะครับสำหรับความมุ่งมั่น และความตั้งใจ ที่ทำจนสำเร็จ
จะติดตามชมและเป็นกำลังใจให้ในผลงานชิ้นต่อๆไปนะครับ
ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมครับ  :icongift:

PS.ฝาก Infinite Justice ไว้ในลิสต์ด้วยนะครับ เพราะตัวโมสีออกชมพูเข้ม
    คล้ายๆ สีบานเย็น น่าจะ MS อีกตัวที่โดนใจ ผบ.ของ คุณ opera ได้ไม่ยากครับ  :iconhihi:

ขอบคุณครับ เรื่องอุดขัดนี่จริงๆเคยบอกเค้าไปเหมือนกัน แต่กลัวผบ.จะเบื่อซะก่อน ต่อไปจะให้เค้าลองค่อยๆเพิ่มดูครับ 
เรื่อง Infinite Justice นี่ คิดเหมือนกันเลยครับ เคยเอารูปให้ดู ผบ.ก็ดูสนใจอยู่ คาดว่าอาจเป็นตัวถัดไปครับ