ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานครั้งที่ 2 ลงไทยกันดั้มน้องเตียวเสี้ยน(โมจีนครับ)  (อ่าน 3397 ครั้ง)

ออฟไลน์ porzap

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
สวัสดีครับสมาชิกไทย กันดั้มทุกท่าน รอบนี้ขอลงผลงานที่ที่กันดั้มสามก๊กเหมือนอย่างเคยนะครับ  พิมพ์ไม่ค่อยเก่งนะครับ มาดูกันเลยดีกว่า เนื่องจากถ่ายด้วยกล้องมือถืออีกเช่นเคยผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะครับ

รูปเเรกถ่ายเเสงธรรมชาติครับ

ลองจัดเเสงดุบ้างรู้สึกหงุดหงิดกับตัวเองจังทำไมมันออกมาไม่เหมือนเเสงธรรมชาติ

มาดูสีที่ใช้กันบ้างครับ
สีเเดง/ใช้สีเเคนดีโทนของเลย์เเลนครับ
สีฟ้า/ใช้สีฟ้าของเลย์เเลนครับ
สีทอง/สีทองไกอาเบอร์122
สีดำ/ใช้สีต่างๆที่เหลือเอามาผสมกันจนเป็นสีดำประกายๆ 555
สีม่วง/ใช้สีม่วงเลเเลนย์
สีขาว/ลำตัวสีขาวผมใช้รองพื้นสีขาวเเล้วพ่นสีทาเล็บสีเหลือบรุ้งทับครับ จะออกเป็นสีขาวเหลือบรุ้งๆนึกไม่ออกนึกภุงใต้ฝาเปลือกหอยมุกนะครับ มันจะไม่เหมือนสีมุกเลเเลนย์

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
สีสวยดีครับ โดยเฉพาะพัด พึ่งรู้ว่าสีทาเล็บมันเอามาพ่นได้ด้วย นึกว่าใช้ทาอย่างเดียว (เคยคิดจะเอามาทาโมอยู่เหมือนกัน แต่พอจะไปจ่ายตังค์ดันรู้สึกอาย :iconshy2:ซะก่อน)

ปล.ชอบรูปแรก ต้นไม้ด้านหลังให้ความรู้สึกอยากเอาไปทำ ไดโอดราม่าจัง ต้นอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:42:17 PM โดย kana-art »

• *
สีทาเล็บผมก็เอามาผสมทินเนอร์เเล้วพ่นครับ ส่วนต้นไม้เป็นต้นตะโกเเคละ ที่หน้าบ้านครับ

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
สวยมากเลยครับ ถ้าเปลี่ยนฉากหลังจากถุงขยะเป็นอย่างอื่นจะดูดีขึ้นเยอะเลยครับ
 :iconlove:

สีทาเล็บนี่ผสมทินเนอร์ พ่นได้เลยใช่ไหมครับ?

พอดีผมอยากได้สีฟ้าเมทาลิค เอามาพ่น บูลเฟลม หาสีของกันเซ่ไม่ได้เลยอ่ะครับ :iconcryout:

• *
สีฟ้าเมทัลผมว่าใช้พวกเเคนดี้โทนจะสวยกว่านะครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ติ ชมครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
สวยดีนะครับ มีสีเกินๆบ้าง ทำเรื่อยๆเดี๋ยวเก่งเองครับ  :iconvsign:

เรื่องฉากถ่ายรูป ไหนๆก็จะถ่ายทั้งที ลงทุนซื้อกระดาษสีซักแผ่นใช้เป็นฉากหลังก็ได้ครับ จะสวยกว่าเดิมเยอะ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
ใช้แสงธรรมชาติ ทำไมดูเงาเป็นประกายสะท้อนแสงกว่าถ่ายกับฉากดำซะอีกละนี่

ไม่คิดว่าสีทาเล็บ ก็เอามาใช้พ่นได้ด้วย

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ