ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนที่เก็บหัวกันดั้ม (Gundam Head Collection) หน่อยครับ  (อ่าน 2376 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
คือ ผมเพิ่งเก็บ Gundam Head Collection นี่แหละ พอดีเพิ่งเปิดได้ หัวฐานไฟของ AGE-2 และ AGE-3 มา
ปัญหา คือ หัว AGE-2 เขามันหลวมมาก หลวมแบบที่ว่า ไม่สามารถติดได้เลย ไม่ทราบว่า เป็นกันรึเปล่าครับ?
และ มันมีวิธีติดมั้ย นั่งงมมา 1 ชม.กว่าแล้ว .. (จนมีถลอกบ้างละ)

[กรณีเปรียบเทียบ] ต่อกันพลามาเป็นสิบๆตัว ก็ไม่เคยพบไม่เคยเจอแบบนี้เหตุการณ์แบบนี้ -*-
ขอตำแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Re: สอบถามคนที่เก็บหัวกันดั้ม (Gundam Head Collection) หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:14:44 PM »
ของผมติดได้ปกติ ไม่มีปัญหาน่ะ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25429.msg202567#msg202567

ออฟไลน์ Golfngage

• Like: -6
Re: สอบถามคนที่เก็บหัวกันดั้ม (Gundam Head Collection) หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:20:53 PM »
อยากเก็บมั่งจัง รบกวนแนะนำร้านที่ขายหน่อยได้ไหมครับ :iconwish:

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:23:43 PM »

AGE-3 ผมปรกติดีครับ

แต่ AGE-2 นี่ ไม่มีตัวล๊อคหรืออะไรเลย ลองกดแล้วก็กดไม่ได้ฮะ
มันมีวิธีใส่อะไรรึเปล่าอะครับ

;w; หัวฐานไฟด้วย จะไปหาหัวธรรมดาก็ไม่รู้จะไปสุ่มเจอมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:24:59 PM โดย SoNyeoShiDae »