ผู้เขียน หัวข้อ: [ แกะกล่อง ลองรีวิวคับ ] HG 1/144 AGE1 Normal Color Coating VER (EXPO)  (อ่าน 6278 ครั้ง)

ออฟไลน์ kajika

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
[ แกะกล่อง ลองรีวิวคับ ] HG 1/144 AGE1 Normal Color Coating VER (EXPO)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 12:18:47 AM »
พอดีเพิ่งไปงานกันดัมเอกโปมาครับสอยมาตัวนึงเพราะอยากได้มาก

อยากมีรีวิวในบอร์ดนี้ซักงาน งานนี้ก็งานแรกครับ

ขาดเหลืออะไรก็ต้องขออภัยมาด้วยนะครับบบ สำหรับรีวิวหน้าใหม่อย่างผม

ภาพหน้ากล่องคับมีเขียนว่า EXPO ด้วยยย มันล่อใจจ 555

กล่องด้าข้างครับ

ต่อไปเป็นใบต่อครับ จะเป็นใบเดียวกะพวกตัวธรรมดาคับไม่ได้พิเศษอะไร

เป็นชุดของแผงต่อนะครับ มีทั้งหมด 5 แผงครับ เป็นสีเมมัลลิค 2 และธรรมดา 2 PC อีก 1 ครับ

แผงที่ทำสีมาก็จะแยกๆให้อีกทีครับแยกสีกันไป

เคลือบได้แววมากกกกกกก โดนนนนนนน แบบนี้โดนนน

ส่วนของสติกเกอร์เหมือนตัวธรรมดาเป๊ะๆ

มาดูชิ้นส่วนกันเลยครับ
ส่วนแรกส่วนลำตัวครับ

ต่อไปเป็นหัวนะครับ

ในรูปดูขรุขระนิดแต่จิงๆก็แววนะครับพอดีตอนต่อมือไม่ค่อยสะอาดอ่ะครับเห็นรอยเต็มไปหมด

ท่อนแขน 2 ข้างครับ

แหะๆ เห็นรอยนิ้วมือชัดเจนนนน

มีมือ1 อันมาให้เปลี่ยนครับ

ถ่ายก่อนครึ่งตัววว

ส่วนเอวครับผม ใกล้เสดแล้ววว

ส่วนขาครับใกล้เป็นตัวแล้ววว

งอได้มากทีเดียวครับ แต่ก็ยังไม่เท่า MG อยู่ดีครับมิติการงอแข้งขาก็อยู่ในระดับ HG ธรรมดา

ส่วนของอาวุธ เหมือนตัวธรรมดาทุกอย่างครับเว้นแต่โล่ สวยเด้ดจิง

มาดูตัวเต็มๆกันเลยครับ
ด้านหน้า

ด้านข้าง

3 4  Action !!!

ขอโชว์ความแวววับจับตาอีกสองสามรูปนะครับบ

จบแล้วครับสำหรับรีวิวอันแรกของผมครับ
มีข้อติชมอะไรเสนอแนะมาได้นะครับ

สำหรับตัวนี้ (ตามทัศนคติผม)

1 ความสวยงาม 10 เต็มครับ
2 ราคา 8/10 ครับผมว่ามันปพงไปสำหรับ HG แต่มันเป็นเมทัลลิคและก็ขายแต่ในงานก้พอรับได้ครับ

ส่วนข้อเสียคือ เวลาตัดออกมาสีที่ชุบมันจะหายไปด้วยครับ ผมไม่รู้เหมือนกันว่าจะตัดยังไงให้สวย รู้แต่ต้องเอาสีมาแต้ม
เองทีหลังพอให้มันกลืนๆกันไป  สมาชิกท่านใด มีทีเด้ดแนะนำมาด้วยนะครับ

สุดท้ายแล้วผมขอฝากลิงค์ซักลิงค์นะครับ เป็นเพจที่ผมเริ่มทำเองไม่นานครับก็รีวิวเล่นๆนี่แหละครับตอนนี้มีแค่สองตัว
แต่อนาคตคาดว่าน่าจะเยอะแน่ครับ เพราะผมได้ขอ อนุญาติสมาชิกบางท่านในนี้ เพื่อเอารูปไปลงรีวิวแล้วครับ
ทำเพราะความชอบครับ ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ

ชื่อเพจ Gundam review
 http://www.facebook.com/pages/Gundam-Review/381733581904001
ครับเสริชในเฟซบุคได้เลยครับ ยังไงไปเป็นกำลังใจและแบ่งปันสิ่งดีดีกันได้นะครับ

ขอบคุณมากครับบบบ แล้วจะทำ รีวิว HG  ZZ Gundam  ที่ขายในงาน EXPO มาให้ดูเป็นชิ้นต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2012, 12:19:53 AM โดย kajika »

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: [ แกะกล่อง ลองรีวิวคับ ] HG 1/144 AGE1 Normal Color Coating VER (EXPO)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 12:39:02 AM »
สวย สมกับเป็นตัว ลิมิเต็ต จิงๆครับ แต่ราคาก็พอสมควรเหมือนกัน  :iconhihi:

ออฟไลน์ 4ge

• *
  • Like: 0
  • Gambler Tavern 339
Re: [ แกะกล่อง ลองรีวิวคับ ] HG 1/144 AGE1 Normal Color Coating VER (EXPO)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 03:39:28 AM »
เงาวับเลยแฮะ เดินงานเห็นราคาแล้วไม่ไหว ราคารับได้แค่ HGUC zz clear แต่ก้อผ่านอยู่ดี ส่วนตัวไม่ค่อยชอบพวกเคลียหรือเมทัลลิคเท่าไร :iconsweat:

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ suragod

• Like: -10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 09:32:29 AM »
 :iconnasty: ของหายากนาน ๆ เห็นที

ออฟไลน์ kajika

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 09:56:42 AM »
ใช่ครับ ราคาค่อนข้างหนัก ฮ่าๆๆ  ตอนนั้นหน้ามืดครับเกือบจัดเรียวเกรดตัวใสมาด้วยอีกตัวครับแต่เงินหมด

วันนั้นสงสัยมีแสนหมดแสน 55555

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 04:29:26 PM »
มันช่างเงาวับ สะท้อนแสง งดงามอะไรเช่นนี้
แต่ราคาไม่สวยเลย(แพงมาก)

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ Xethselif

• Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 10:08:32 PM »
วาววับ สวยดีจังแฮะ
แวววาวจนเห็นหน้าคนถ่ายเลย 555