ผู้เขียน หัวข้อ: เตียวเสี้ยน โมจีน (เอาบ้าง)  (อ่าน 3016 ครั้ง)

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
เตียวเสี้ยน โมจีน (เอาบ้าง)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 05:37:35 PM »
เห็นฮิตๆกัน พอดีเดินผ่าน เห็นราคาไม่แพงเลยซื้อมาตัวนึงครับ เป็นตัวที่ผมลองทำสีตัวที่ 5 ครับ
ใช้สีกันเซ่ สีแดง,เงิน ,เงินสว่าง ,ดำ แบบเมทาลิคทั้งหมด ครับ
สีขาวเป็นของ tamiya x-2 ผสมน้ำมันรอนสันครับ
ทาเบี้ยวไปๆมาๆ จริงๆทิ้งลงขยะ 3 รอบแล้ว :iconcry:
เก็บขึ้นมาล้างๆ แล้วทาใหม่

โมตัวนี้ผมว่าทำ(ก๊อป)ออกมาดีใช้ได้เลยครับ มีหลวมที่เดียวคือตรงแขน
หล่อออกมาใช้ได้ ไม่มีปุ๋มเลย

ด้านหน้าครับ

อีกมุม ตาผมตัดสติ๊กเกอร์เฉพาะตาดำมาแปะครับ แล้วเอาสีน้ำมันเขียนคิ้ว กับเงา ในตา

ด้านหลังครับ ตัวนี้ยืนไม่อยุ่นะครับ ต้องมีอะไรค้ำ ด้านหลังเอาพัดติดเป็นปีกได้ด้วยครับ (พัดยังทำไม่เสร็จ)

อีกมุมครับ จริงๆจะทาสีทอง แต่ไม่มีโอกาสไปซื้อซักที เลยเอาสีขาวทาแทน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:36:25 PM โดย babylove »

ออฟไลน์ ishikawa

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
Re: เตียวเสี้ยน โมจีน (เอาบ้าง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 06:16:01 PM »
เป็นตัวที่ทำสียากมากๆเลยคับทำออกมาสวยเลยล่ะคับ

ออฟไลน์ soulspectral

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: เตียวเสี้ยน โมจีน (เอาบ้าง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:46:01 AM »
สวยดีครับ  ของผมยังดองอยู่เลย

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 03:42:22 PM »
ยืนไม่อยู่เพราะเท้า 2 ข้างมันเป็นข้างเดียวกันนี่แหละครับ
เอามาตัดเบ้ารับที่ตัวเท้านิดนึงจะยืนได้ปกติครับ