ผู้เขียน หัวข้อ: 00 seven sword (SD GUNDAM) **เพิ่มรูปครับ**  (อ่าน 4524 ครั้ง)

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
00 seven sword (SD GUNDAM) **เพิ่มรูปครับ**
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 10:42:19 AM »
00 seven sword (SD GUNDAM) BANDAI

ฝึกทำสีตัวที่ 8 ครับ
ใช้สีกันเซ่เมทาลิคครับ wash ด้วยสีดำทามิย่า สีทองก็ของทามิย่าเหมือนกันครับ
กล้องเสีย เลยเอากล้องมือถือ i-mobile ถ่าย ภาพไม่ค่อยชัดขออภัยด้วยครับ :iconfreak:

01. ดาบเยอะมาก นับจริงๆ มีทั้งหมด 12 ดาบ :iconpanic:

02. ก่อนทำสีครับ งานสวยมาก ไม่ได้ขัดเลย (เมียบอกสวยตรงไหนเหมือนพลาสติกหลอกเด็ก :iconangry:)
แต่หลายๆชิ้น มาสีเดียวเลย บังพ่นจนท้อๆเหมือนกัน :iconpale:

03.ดาบเอามาต่อกันได้ครับ ทำสีแล้วไม่กล้า เดี๋ยวสีหลุด :iconmeow:

04.เริ่มพ่นสีตอนแรกๆครับ นี่มัน rockman นี่หว่า :icondisapp:

05.เขาด้านล่าง ผมใจร้อนไปหน่อย พ่นเสร็จแล้วเอามาใส่เลย สีหลุดติดมือมาเป็นแผ่น เลยเอาสีทองแต้มๆไปก่อน :iconcryout:

06.ด้านหลังจะโล่งๆแต่ดูในใบต่อ เห็นมี part เสริมเดี๋ยวหาได้จะเอามาต่อเพิ่มครับ ส่วนโถส้วมเอาไว้ขี้ครับ :iconlol:

07.อีกมุม :iconjoy:

08.อีกมุม พกดาบข้างเอวด้วยครับ เอากาวดินน้ำมันแปะเอา :iconmeow:

09.กระจกเป็นตู้ปลากัดครับ ใบนึงถ้าจำไม่ผิด 60 บาท ใส่SDได้ 3 ตัว (ถ้าอัดๆ2แถวได้5ตัว) ผมเอามาตั้งในห้องน้ำครับ อึไป ดูไป มีความสุขครับ :iconshy:

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ :iconvsign:

-------------...........--------------
เพิ่มรูปครับ พอดีซ่อมกล้องมาแล้ว ทาสีทองใหม่ด้วยครับ เพิ่งเห็นว่าสีมันตกตะกอนแล้วไม่ได้คน มิน่า ทาตั้งนานมันไม่ออกสีทอง
ตรงพลาสติกสีเขียวกลางหน้าผาก มันลอยๆเพราะผมประกอบไม่สนิทครับ :iconpale: แก้ไขแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2012, 11:43:58 AM โดย babylove »

ออฟไลน์ hogkaido

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Re: 00 seven sword (SD GUNDAM)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 01:00:56 PM »
สวยดีคับ

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: 00 seven sword (SD GUNDAM)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 05:03:24 PM »
เอิ่มจะดีเหรอครับ เอามาวางในห้องน้ำเนี่ย ๕๕๕

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 12:08:11 AM »
ช่างเป็นโมที่น่าสงสารจริงๆ ต้องมายืนดมอึ :iconcry:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 07:18:18 AM »
ดูมีเกียรติมาก ได้มายืนในห้องน้ำ

จริงๆน่าจะทำสีเซนเซอร์สีแดงที่หน้าผากหน่อยนะครับ แปะสติ๊กเกอร์ มันดูไม่มีมิติเท่าไหร่

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ babylove

• Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:31:18 AM »
ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ

ตรงกลางหน้าผาก ผมพ่นสีแดงเมทาลิคครับ แต่มันต้องเอาพลาสติกสีเขียวครอบอีกที เลยดูเหมือนสติ๊กเกอร์ครับ :icondisapp:

ตรงตา สีเขียวก็บังพ่นเอาครับ ตรงดาบที่เป็นสีเขียวๆก็บังพ่นเอา ยกเว้นดาบที่ติดเข่าซ้ายกับขวาแปะสติ๊กเกอร์เอา  :iconshy:

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:43:22 PM »
ผมว่าตรงหน้าผากน่าจะพ่นClear แดงน่าจะสวยกว่าครับ :iconvsign:

แต่โดยรวมก็สวยแล้วครับ :iconlike:

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:53:24 PM »
พากันมาชมถึงในนี้เลย สวยดีคับ เหมือนจะมีกลิ่นลอยมาเลย  :iconpale:
ล้อเล่นนะ ฮ๋าๆๆ

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:41:42 PM »
ผมว่าก็เพลินดีนะ เวลาทำธุระในห้องน้ำ อิอิ :iconlol: