ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ดีคอลมาผิดตัวครับ ทำไงดี  (อ่าน 5372 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hayato

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ได้ดีคอลมาผิดตัวครับ ทำไงดี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:11:39 PM »
ช่วยด้วยครับ ปวดประสาทมาก ไม่รู้จะทำไงดี ผมซื้อซีรีส์ EW มา 5 ตัว แต่มาตกม้าตายกับ Wing gundam ได้ดีคอลของอะไรไม่รู้มาครับ จะหาซื้อยังไงดีครับ เค้าจะมีดีคอลตัวนี้แยกขายมั้ยครับ จะติดให้ครบ 5 ตัวสวยๆซักหน่อย แต่มาพลาดที่ตัวสุดท้าย ขอบคุณครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ได้ดีคอลมาผิดตัวครับ ทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:26:26 PM »
คือดีคอลที่แถมมาในกล่องมันใส่มาให้ผิดหรอครับ ถ้าเป็นแบบนี้เรียกคืนจากผู้ขายก็ได้นะครับ

• *
Re: ได้ดีคอลมาผิดตัวครับ ทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:28:47 PM »
คือดีคอลที่แถมมาในกล่องมันใส่มาให้ผิดหรอครับ ถ้าเป็นแบบนี้เรียกคืนจากผู้ขายก็ได้นะครับ

มันไม่ทันแล้วครับ ต่อเสร็จเรียบร้อยเพิ่งมาเห็น :iconcryjoy:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:47:52 PM »
ถ้าที่แถมมากับ ตัวโม มันจะเป็นซีล อะครับ ก็ค่อยๆ ลอกออก ถ้ามันเหลือคราบกาวก็เอา คอทตอนบัท ชุบน้ำมันไฟแช็คหมาดๆ เช็ดออกอะครับ

ปล. อยากเห็น เจ้าซีลที่ว่านั้นจริงๆ เลยอะครับ.. ยังไงขอดูรูปหน่อยก็ดีนะ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 02:14:08 PM »
ดีคอลน้ำของลุงบันจะมี Wing ตัวธรรมดา (ไม่ใช่ EW) กับ Wing Ver.Ka ครับ
ส่วนตัวอื่นๆลองหาดีคอลจีนดู ไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่านะ ลองดูครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 05:42:02 PM »
ถ้าที่แถมมากับ ตัวโม มันจะเป็นซีล อะครับ ก็ค่อยๆ ลอกออก ถ้ามันเหลือคราบกาวก็เอา คอทตอนบัท ชุบน้ำมันไฟแช็คหมาดๆ เช็ดออกอะครับ

ปล. อยากเห็น เจ้าซีลที่ว่านั้นจริงๆ เลยอะครับ.. ยังไงขอดูรูปหน่อยก็ดีนะ

คือยังไม่ได้ติดเลยครับ กำลังจะติดมาดูกับคู่มือว่าทำไมมันไม่ตรงกัน งงเลยครับ :icondisapp:

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:33:11 PM »
จขกท. อยู่แถวไหนครับ?

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:46:11 PM »
ดีคอลน้ำของลุงบันจะมี Wing ตัวธรรมดา (ไม่ใช่ EW) กับ Wing Ver.Ka ครับ
ส่วนตัวอื่นๆลองหาดีคอลจีนดู ไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่านะ ลองดูครับ

ก็ลองหา ดีคอลจีน ดูอะครับ ราคาน่าจะ 100 กว่าๆ มั้ง มีหลายตัวอยู่ อะครับ ลองๆๆ ดู แล้วกัน เป็นดีคอลน้ำ ติดไม่ยาก ครับ รับรองสวยสมใจ :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 01:29:56 PM »
จขกท. อยู่แถวไหนครับ?

อยู่ซอยกรุงธนบุรี 6 ครับ

ตอนนี้ไปดูร้าน dot 35 มีดีคอลสองแบบอันที่เป็น Ver. Ka กับแบบธรรมดา ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีครับ

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 10:30:31 PM »
อ่อ ครับ

ถ้าหาไม่ได้ ผมพอมีอันที่ไม่ใช่ Ver.KA อยู่ พอดีซื้อมาแล้วยังไม่ได้แปะ
แปะแต่สติ๊กเกอร์สีเขียว กับตา

MG 1/100 Gundam Wing EW นะครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 01:31:17 AM »
อ่อ ครับ

ถ้าหาไม่ได้ ผมพอมีอันที่ไม่ใช่ Ver.KA อยู่ พอดีซื้อมาแล้วยังไม่ได้แปะ
แปะแต่สติ๊กเกอร์สีเขียว กับตา

MG 1/100 Gundam Wing EW นะครับ

โอ้ว จริงเหรอครับ เป็นของบันไดรึป่าวครับ ถ้าใช่ผมเอาครับ ต้องทำยังไงบ้าง ราคาเท่าไหร่ PM มาเลยนะครับ