ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสี SD Gouf เวทเธอริ่ง หรือเวทเธอเละนะเรา  (อ่าน 4241 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ทำสี SD Gouf เวทเธอริ่ง หรือเวทเธอเละนะเรา
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 04:55:08 PM »
ทำสี SD Gouf เวทเธอริ่ง หรือเวทเธอเละนะเรา

สวัสดีครับ วันนี้พึ่งทำสี SD Gouf เสร็จ เลยนำมาลงบล๊อก และไทยกันดั้มครับผม

SD Gouf ตัวนี้เป็นของมือสองครับ ได้มาสภาพขาดอาวุธเขาหาย เยินมาเลย
แต่ก็สมกับราคาที่ไม่ถึงร้อย ไม่เป็นไรเดียวจะได้ลองฝึกยืดตัว สร้างชิ้นส่วน
ทำสีไฮไลท์ ฝึกต่างๆมากมายกับตัวนี้ครับ

กุ๊ฟตัวนี้เป็นตัวแรกเลยครับที่ลองยืดตัว ยืดแขน ยืนขา มีหลายส่วนเลยครับที่เก็บลายละเอียดไม่เรียบร้อย
เวลาน้อย บวกกับอยากทำให้เสร็จแล้วด้วย เลยออกมาเป็นเช่นนี้ครับผม T^T

ตัวนี้ทำสีด้วยแอร์บรัชครับผม ตั้งใจทำไฮไลท์ ก็กลายเป็นไฮท์เละ T^T

สีที่ใช้ผสมนี้ทำตามในแปลสีตามใบต่อเลยครับ มีผสมดำๆ ขาวๆเพิ่มๆไปนิดๆหน่อยๆ

มีทดลองเวทเธอริ่งด้วยนะครับ แต่มันก็เปลี่ยนเป็นเวทเทอเลอะไปแล้วครับ

มุมต่างๆของกู๊ฟครับผม

เวทเธอริ่งด้วยสีอะครีลิคครับ ตอนมองธรรมดาไม่เห็นว่ามันเลอะ แต่พอดูจากภาพโอวววว เลอะแฮะเรา

รอบๆตัว

เจ้ากู๊ฟตัวนี้ ผมนึกตอนติดดีคอลว่า เป็นกู๊ฟที่อยู่ในภาคยูนิคอนครับ
แต่ไม่ได้ไปรบกับพรรคพวกในตอน 4 เลยมีสภาพที่เก่าเก็บพร้อมใช้งาน

ใส่หมายเลข 71 มีความหมายว่า 4+3=7+1=8 อิอิ

ทำโมคร่าวนี้ทำให้ได้เห็นว่า บางทีเคลียร์ด้าน
ก็ทำให้งานออกมาดูไม่สวยได้ เพราะตอนที่มันเงาวิงๆ มันดูสวยกว่านี้เยอะเลยครับ T^T

แอคชั่น !!!! ฟาดแส้ อย่าเข้ามานะเจ้าแดรกคุล่า

ต้องฝึกฝนกันอีกเยอะเลยครับ เหออออ อยากทำโมเก่งๆจุงเบย

ไม่เป็นไร ขยันทำงาน ขยันทำโมเดียวก็ดีขึ้นเองแหละ

ถ่ายเทียบขนาดกับมือครับ

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชม
ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับผม

ไปดูเล่นๆได้อีกที่ VVVV ที่บล๊อกผมเองครับ ^_^
http://songwutoffice.exteen.com/20121129/sd-gouf

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: ทำสี SD Gouf เวทเธอริ่ง หรือเวทเธอเละนะเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:50:01 PM »
สวยแล้วน่ะ.. เหมือนไปฟัด กับ พวก กันดั้มมาเลยน่ะ 55 :iconsmile:

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: ทำสี SD Gouf เวทเธอริ่ง หรือเวทเธอเละนะเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:43:12 AM »
ทำสีสวยแล้ว
มีแขนขาด้วยใช้ได้เลย
ขัดเขาให้เข้ารูปอีกหน่อยนะ แหล่มเลย

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:06:34 AM »
ขอบคุณครับ
 :iconlol: :iconlol:

ตกใจกับ คำว่ารับประทานคูล่ามากเลยครับ
ผมพิืมพ์ว่า แดรรกคูล่า ระบบเปลี่ยนเป็นรับประทานคูล่า อัตโนมัตเลย อิอิ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

สวยดีครับ logo ตรงโล่ห์ ทำยังไงครับ

ถ้าทาสีเองนี้เทพมาก

ลายตรงโล่ห์ติดด้วยดีคอลน้ำเอาครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 06:23:36 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 12:04:23 PM »
 :iconvsign: เก็บงานตรงส่วนที่ยืดเเขน+ขาอีกนิดนะ งามเลย ว่าเเต่ชอบน่ะน่ารักดี :iconlove:

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 01:48:34 PM »
สวยดีครับ logo ตรงโล่ห์ ทำยังไงครับ

ถ้าทาสีเองนี้เทพมาก

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 09:22:59 AM »
น่ารักดีครับ ยืดสัดส่วนแล้วดูแปลกๆแฮะ
....
เรื่องพ่นเคลียร์
ตัวนี้ผมทำ เมทาลิคเงาๆไว้ ก็ดูสวยนะครับ
จะเงารึจะด้านก็แล้วแต่ชอบ เงาๆจะถ่ายรูปยากหน่อยเท่านั้นเอง
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON