ผู้เขียน หัวข้อ: [Custom]Head Base Display 1/48 SINANJU & UNICORN GUNDAM  (อ่าน 3826 ครั้ง)

ออฟไลน์ ModellerRaditz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 34
[Custom]Head Base Display 1/48 SINANJU & UNICORN GUNDAM
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 11:37:20 PM »
[Custom]Head Base Display 1/48 SINANJU & UNICORN GUNDAM
Status Complete : 100%
Comment : รูปน้อยหน่อยนะครับ T_T" รอบนี้มาไม่ค่อยเร้าใจสักเท่าไร งานสีไฮไลท์บางๆ ปิดงาน Clear ด้าน.......ที่ทำร้ายจิตใจจริงๆคือ ฐานมันมาแบบชิ้นด้วยนะครับ บังพ่นบ้าง ทาด้วยพู่กันบ้าง ทำเอฟเฟคเหล็กถลอกด้วยพู่กันบ้าง แต่ก็ปิดงานด้วย Clear ด้านครับ เชิญชมกันได้เลยครับ
Photo and Modeled by Modeller Raditz
Camera by Canon EOS 60D Sigma 50mm F1.4 EX DG HSM
My Bolg : http://modellerraditz.exteen.com/

งานลูกค้าที่ต่อคิวกันอีกยาว งานแบบขำๆแต่ไม่ขำเลยครับ....T_T"

ขอขอบคุณทุกคำติชมนะครับ
รับทำสีโมเดล,แก้งานสีโมเดลของเล่น คลิ๊ก!!!!

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [Custom]Head Base Display 1/48 SINANJU & UNICORN GUNDAM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:26:36 AM »
สวยมากๆเลยครับ
ปล.งานชิ้นต่อไปโหดใช่เล่นเลยนะครับๆ

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
Re: [Custom]Head Base Display 1/48 SINANJU & UNICORN GUNDAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 09:38:15 AM »
สวยมากครับ เขาสีทองเงามากๆ

สอบถามนิดนึงครับ :iconcryjoy:

1.เคลียร์ด้านผสมทินเนอร์เลยใช่ไหมครับ ผสมลงในสีได้ไหมครับ?
2.ดูยังไงว่าผสมทินเนอร์พอดีแล้วครับ? แล้วปกติอัตราส่วนผสมประมาณเท่าไหร่ครับ?

ขอบคุณมากครับ :iconshy2:

ออฟไลน์ ModellerRaditz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 10:34:14 AM »
สวยมากครับ เขาสีทองเงามากๆ

สอบถามนิดนึงครับ :iconcryjoy:

1.เคลียร์ด้านผสมทินเนอร์เลยใช่ไหมครับ ผสมลงในสีได้ไหมครับ?
2.ดูยังไงว่าผสมทินเนอร์พอดีแล้วครับ? แล้วปกติอัตราส่วนผสมประมาณเท่าไหร่ครับ?

ขอบคุณมากครับ :iconshy2:

1.ไม่เคยลองครับ คิดว่าได้ครับ แต่ไม่แนะนำครับ
2.ผสมให้มันเหลวๆไว้ก่อนครับ พ่นบางๆเอาทีละชั้นๆ
รับทำสีโมเดล,แก้งานสีโมเดลของเล่น คลิ๊ก!!!!