ผู้เขียน หัวข้อ: การกลายพันธู์ แบบ ห่วยๆ ของ D-Style ZOIDS Death Saurer (STK)  (อ่าน 6045 ครั้ง)

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
 หลังจาก ไปใด้ ซอยด์ เถื่อน มาก็จับมาย้อมสี ให้กลายมาเป็นคู่หูของเรา แต่อะนิจัง! สีที่เหลืออยู่ในกล่องมีไม่มากมายก็เอาที่มีมาใช้ซะก่อนที่มันจะเน่าคาขวด ก็อย่างว่าครับไม่ใด้ทำสี นานซะเหลือเกิน ติดนู้นี้นั้นซะหลายเรื่อง เอาละอย่ามัวนอกเรื่องกัน เข้าไปดูโมกันเลยดีกว่า

โม เป็นของค่าย STK ตัวโมทำออกมาพอใช้ใด้ครับใด้ครับ ถ้าอยากเห็นก่อนทำสีก็เข้าไปดูใด้ที่ Blog น้อยๆของผมใด้นะครับ http://gupletoys.exteen.com/20121006/review-d-style-zoids-death-saurer-stk-1

ส่วนการทำสีโมตัวนี้ สีที่ใช้มี

เขียวลำตัว----- เอา Rlm80 ovive Green 90% +Flat Block 20 พ่นก่อน
แล้วเอาที่เหลือ 80%+Rlm80 ovive Green 10%+white 10% พ่นสีทำไฮไลท์
ส่วนฟัน--------- ใช้ Slver เบอร์ 8 แล้วเอา Real Touch Marker สีส้ม (GM405) ไล่สี
อาวุธ -----------ใช้ Slver เบอร์ 8 แล้วเอา Real Touch Marker น้ำตาล (GM407) ไล่สี
มือและเท้า  ------Copper No.10
สีทอง----------- GOLD 90%+  Copper No.10 10%

การแก้ไขรอยปะกบ ไม่ใด้ทำ แบบว่าไม่อยากบังพ่นเยอะอ่าครับ งานออกมาเลยไม่ดีเอามากๆ ดูกันเลยดีกว่าครับ

ไม่ขอมีคำบรรยาใดๆนะครับ แบบว่า ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับ โม ZOIDS เท่าไหร่ เคยแต่นั้งดูผ่านๆกับหลานๆ

---ตักเตือน ติชม แนะนำ กันใด้นะครับ จะใด้เก็บเกี่ยวไปใช้กับงานอื่นๆต่อไป ขอบคุณครับ สำหรับทุกท่านที่เข้ามาชมผลงานของกระผม--

ปล.เมื่อไหร่ฝีมือการทำโมจะดีขึ้นซักทีหว่า T_T

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
Re: การกลายพันธู์ แบบ ห่วยๆ ของ D-Style ZOIDS Death Saurer (STK)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:14:16 PM »
น่ารักดีครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: การกลายพันธู์ แบบ ห่วยๆ ของ D-Style ZOIDS Death Saurer (STK)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:22:04 PM »
โมน่ารักๆสีน่าจะสดใสหน่อย ( ก็มันเป็นสีเหลือนี้เนาะ)สีไฮไลท์สวยแต่ยังมีเลอะบางจุด
ผมก็เป็นอาการขี้เกียจบังพ่นเลยไม่จับโมตัวเล็กๆเลย

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 06:52:38 AM »
งานตัวเล็ก D-Style ถึงตัวมันจะเล็ก แต่โดยส่วนตัวคิดว่ามันไม่ใช่ของง่ายเลย
โดยเฉพาะการแยกสี รวมไปถึงการแยกชิ้นส่วนต่างๆ คงจะสู้งานโมตัวใหญ่ๆ ไม่ได้

แต่ความง่ายของงาน D-Style ก็คงจะอยู่ที่การประกอบ เพราะมีชิ้นส่วนน้อย
แต่ถ้าัจับเอามาทำสีละก็เหนื่อยครับ

งานสีทำออกมาได้ในระดับนี้ผมคิดว่า มันสวยเนียนดีในระดับหนึ่งเลย คู่สีที่เลือก
มาใช้ ก็ตัดกันดีครับ ให้ความรู้สึกเหมือนรถถังสีเข้มๆ อะไรประมาณนั้น

ถ้าตัดในเรื่องของการเก็บงาน การเก็บรอยประกบต่างๆ ออกไป ผมว่างานนี้
ดูสนุก และสวยดีเหมือนกันครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:06:37 AM »
น่ารักมากๆเลยครับ
ทำสีออกมาได้สวยด้วยครับๆ

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:29:36 AM »
สวยดีครับ เดี๋ยวไปซื้อมาต่อบ้าง :iconwish:

ออฟไลน์ plebg

• *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:34:11 AM »
โมน่ารักๆสีน่าจะสดใสหน่อย ( ก็มันเป็นสีเหลือนี้เนาะ)สีไฮไลท์สวยแต่ยังมีเลอะบางจุด
ผมก็เป็นอาการขี้เกียจบังพ่นเลยไม่จับโมตัวเล็กๆเลย

อยากทำสีสดใสเหมือนกันครับ แต่ก็อย่างที่บอกครับ เน้นสีที่เหลือ ก่อนเดียวใด้สีใหม่มา จะทำแบบสดใสน่ารักน่าหยิกมาให้ชมกันครับ (พอดีมีเหลือตัวเหมือนกันอีกตัว)

งานตัวเล็ก D-Style ถึงตัวมันจะเล็ก แต่โดยส่วนตัวคิดว่ามันไม่ใช่ของง่ายเลย
โดยเฉพาะการแยกสี รวมไปถึงการแยกชิ้นส่วนต่างๆ คงจะสู้งานโมตัวใหญ่ๆ ไม่ได้

แต่ความง่ายของงาน D-Style ก็คงจะอยู่ที่การประกอบ เพราะมีชิ้นส่วนน้อย
แต่ถ้าัจับเอามาทำสีละก็เหนื่อยครับ

งานสีทำออกมาได้ในระดับนี้ผมคิดว่า มันสวยเนียนดีในระดับหนึ่งเลย คู่สีที่เลือก
มาใช้ ก็ตัดกันดีครับ ให้ความรู้สึกเหมือนรถถังสีเข้มๆ อะไรประมาณนั้น

ถ้าตัดในเรื่องของการเก็บงาน การเก็บรอยประกบต่างๆ ออกไป ผมว่างานนี้
ดูสนุก และสวยดีเหมือนกันครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ตามนั้นเลยครับ ตัวเล็กงานยาก แต่ก็สนุกดีเพราะราคามันไม่แรง เลยกล้าที่จะทำสีแปลกๆ ก็ตั้งใจให้ออกแนวรถถังอ่าครับ แบบว่าดุๆหน่อย

แต่ไม่รู้เพราะตัวโมหรือการถ่ายรูปที่ไม่ใด้ดู คอนเซปต์ ของสีที่ทำเลย ออกมาดูน่ารักซะงัน 555+

ยังไงซะก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำ ด้วยนะครับ รวมถึงท่านที่เข้ามาชมด้วย ครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:36:13 AM »
สียังกับ กิ่งกา คาเมเรียน น่ะ น่ารักๆๆ ชอบๆๆ

ปล. น่าจะ ขัดเกทซักหน่อยน่ะ จะงามมากๆๆเลย :iconsmile:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 05:45:06 PM »
ท่าโพสนี้ถ่ายออกมาได้น่ารักมากๆเลยครับ :iconjoy:

My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:14:18 PM »
คู่สีแบบนี้สวยเลยครับชอบๆ ไฮไลท์งามมาก เลียดายตรงรอยผ่าเห็นชัดไปหน่อยไม่งั้นครบ

ออฟไลน์ DeathIsGoD

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 06:05:02 PM »
ทำสีได้สวยมากเลยครับ
ฝากบล็อคหน่อยครับ http://minesana.exteen.com/

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 11:36:28 AM »
สวยดีครับ เลือกคู่สีได้ดีเลย