ผู้เขียน หัวข้อ: แสงแห่งดวงดาว Stargazer Gundam  (อ่าน 3547 ครั้ง)

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
แสงแห่งดวงดาว Stargazer Gundam
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:44:17 AM »
ใช้สีกันเซ่ทั้งหมดครับ
ใช้สีเงิน super sliver
พ่น ไฮไลท์ทุกสีด้วย Black Metallic
ส่วนสีเทา เอาทั้ง 2 มาผสมกันครับ
สีแดงใช้ Red Metallic
สีทองแปะสติ๊กเกอร์ แต่ตรงเขาใช้สี Gold Metallic พ่นครับ
ตรงตาแปะสติ๊กเกอร์เอาครับ จริงๆพ่นไปแล้ว แต่มันไม่เงาเท่าสติ๊กเกอร์

ซื้อตัวนี้มา เพราะดูแล้วถ้าจะทำสีง่ายดีครับ   :iconnasty:  แล้วก็คิดไว้ไม่มีผิด....พ่นแป๊ปเดียวเสร็จเลย  :iconwink:
ติชมได้ครับ :iconpunch:
..........................

(ข้อมูลจาก www.nipponanime.net)
Stargazer เป็นโมบิลสูทเชิงวิชาการ ใช้สำหรับสำรวจดวงดาว ขับโดย เซเลเน่กับโซล ทีมวิจัยโครงการ Stargazer
เนื่องจากทีมวิจัยถูกโจมตี จึงจำเป็นต้องเอาหุ่นสำรวจออกมาสู้รบ(เทพด้วยยิงศัตรูตกเป็นว่าเล่น)

ตัวหุ่นมีระบบ Voiture Lumiere หรือเรียกง่ายๆว่าระบบ โซล่าเซล
คือการนำพลังงานจากดาวเทียม Apollon A ของ DSSA ยิงพลังงานเเสงใส่วงเเหวนที่ติดข้างหลังตัวหุ่น
ทำให้ตัวหุ่นสามารถเคลื่อนที่ได้เร็วกว่าเดิมหลายเท่า

ต่อมาระบบนี้ได้ถูกติดตั้งให้กับ Destiny Gundam กับ Strike Freedom Gundam ด้วย

...............

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
Re: แสงแห่งดวงดาว Stargazer Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:52:34 AM »
สวยมากเลยครับ ผมว่าตัวนี้ เป็น SD มันดูดีกว่า 1/144 แหะ :iconcryjoy:

ส่วนแถบ สีทองนี้เป็น สติ๊กเกอร์รึเปล่าครับผม น่าจะพ่นทองไปเลยครับผม

ส่วนสีเงิน ผมชอบมากครับ ดูหนักสมกับเป็นสีโลหะจริงๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ opera

• **
  • Like: 28
Re: แสงแห่งดวงดาว Stargazer Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 04:45:22 PM »
ทำสีได้แจ่มไปเลยครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:27:32 PM »
สีมันดูโหดดีครับ สวยดี  :iconlol:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:52:27 PM »
ออกมาอีกแล้ว สำหรับงานแนว สีโลหะสมจริงของ คุณ babylove ทำงานออกมาใด้แบบไม่หยุดจริงๆ แถมสวยทุกตัว (อยากมีไฟในการทำแบบนี้จัง) สีเงินที่ทำออกมาใด้สวยสมเป็นโลหะ แนวสมจริง ด้วยการไฮไลท์ด้วย Black Metallic สุดยอกมาก

ขอบคุณที่ทำงานสวยๆออกมาให้ใด้ชมครับ

ออฟไลน์ porzap

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:57:24 PM »
สวยมากเลยครับ พอดุเเล้วไฟติดพรึ่บเลยทันที สงสัยวันหยุดนี้คงทำสี SD อีกตัว