ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] แสงแห่งความหวังของมวลมนุษยชาติ RX-93 Nu Gundam Ver.KA [MG CCA] [โหลดโหดมากๆ]  (อ่าน 81868 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fuudina

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
มือตัวนี้...วางยามาด้วยสินะ  :iconfreak: รีวิวแจ่มมากครับ   :iconwinks:

ออฟไลน์ novel007

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
รีวิวไวตามเคย สวยมากเลยค๊าบ  :iconwish:

สอยตัวนี้มาแล้วเหมือนกัน สงสัยกว่าจะได้ต่อคงปีหน้า ช่วงนี้ยุ่งเกิ๊น  :iconshy2:

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
งามมาก... :iconwish:
ตอนแรกลังเลจะสอย Nu เจอ Ver.Ka เข้าไป หายบ้าเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ทำไมตอนโชว์ไซโคเฟรมตรงแบคแพคต้องถอดตรงปลายทิ้งไปเลยอ่ะครับ??

ปล.ผมไม่เคยดูภาคนี้เลยไม่รู้จริงๆ แต่งามมากจริงๆ

ให้อิมเมจเหมือน Gundam Evolve ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2012, 04:59:52 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
ถามหน่อยครับ ข้อต่อนิ้วแข็งแรงดีรึเปล่าครับ? เห็นในภาพข้อต่อนิ้วมันเป็นก้านบางๆ กลัวซื้อมาทำหัก

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
ออกโมซื้อโม.....  ออกของเล่นซื้อของเล่น.....ออกหุ่นเหล็กซื้อหุ่นเหล็ก......

อันนี้หมายถึงตัวในคลิปรึเปล่าเอ่ย  :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
ถามหน่อยครับ ข้อต่อนิ้วแข็งแรงดีรึเปล่าครับ? เห็นในภาพข้อต่อนิ้วมันเป็นก้านบางๆ กลัวซื้อมาทำหัก

ตอนแรกก็ห่วงเหมือนกัน  แต่ผมว่ามันก็โอเคนะถ้าไม่ดัดผิดข้างหรือเล่นแรงมากๆ  ถ้าไม่ดัดนิ้วท่าแปลกๆพิศดารฝืนกลไกมันก็ไม่น่ามีปัญหา

ไม่น่าหักง่ายเหมือนโครง RG Zeta  แต่ถ้าหักทียังนึกทางซ่อมไม่ออกเหมือนกัน  อยากทำ้ทำแยกขายเหมือนกันนิ้วแบบนี้ จะได้เอาไปติดตัวอื่นๆ

ออกโมซื้อโม.....  ออกของเล่นซื้อของเล่น.....ออกหุ่นเหล็กซื้อหุ่นเหล็ก......

อันนี้หมายถึงตัวในคลิปรึเปล่าเอ่ย  :iconlol:

ส่วนตัวชอบ Ash มากกว่านะ  เป็นเอกลักษณ์ดี.........

ตอนแรกก็ว่าลิเกอยู่หรอกนะ  แต่พอบอกว่าเป็น ฮิคเคไบนน์ รีแพรร์ แล้วมันดูเท่ขึ้นมาทันที
แอบหวังให้ออก คอมโพซิทเวอร์คาเหมือนกัน  พลาโม่คงหวังยาก ค่ายโคโตหลังๆพี่แกออกพลาโม่ซุปเปอโรบอทปีละ 3-4 ตัวเอง...... 

ไวสุด เลยน้อง  เจ๋งมัก..จัดเต็มจริงๆ...สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดด... :iconsmile:

ปล. ถามหน่อยดิ โครงมันเอาไปออกเป็น nu  ver.HWS ได้ไหมนะ  หลังๆ บันไดทำโครงในใหม่ทีไร   มักใช้คุ้มเสมอ อิอิ......  :iconlol:

ทำได้อยู่แล้วครับ  HWS มันแค่แพ็คเกราะ  ยังไงก้ติดได้  แถมบังเอิญมาก  กลไกที่หัวใหล่ มันอำนวยให้ทำซะด้วย    :iconlol:

ดีไม่ดี  แถ  เอาปืนของชินันจูสไตนน์มาติดก็ได้นะเออ  หน้าตาคล้ายกันมาก จนเหมือนไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

พูดไปก็เริ่มปวดหลังแปร็บๆละ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 08:49:34 PM โดย naroki »

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
ต้องเปลี่ยนเอาบอลออกมาใส่แทน อย่างนี้ใช้มือกำบิวเดอร์พาร์ทโพสท่ายืนเฉยๆ ได้เลย :iconlike:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
   ไวโคตรเลยน้อง  เจ๋งมัก..จัดเต็มจริงๆ...สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดด... :iconsmile:

ปล. ถามหน่อยดิ โครงมันเอาไปออกเป็น nu  ver.HWS ได้ไหมนะ  หลังๆ บันไดทำโครงในใหม่ทีไร   มักใช้คุ้มเสมอ อิอิ......  :iconlol:

ออฟไลน์ Ak47

• **
  • Like: -59
ไปสอยมาแล้วเหมือนกัน  :iconpale:

25แผง!! ต่อต้ังนาน ได้แต่หัวกะลำตัวท่อนบน

ต่อสนุกครับ แต่ไม่อยากคิดตอนทำสี -*-

ส่วนไฟ ไม่มีแถม เลยไปแงะของเอ็กเซีย (จีน) มาใส่ได้พอดีครับ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 06:11:44 PM โดย Ak47 »
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
ส่วนตัวชอบ Ash มากกว่านะ  เป็นเอกลักษณ์ดี.........

ตอนแรกก็ว่าลิเกอยู่หรอกนะ  แต่พอบอกว่าเป็น ฮิคเคไบนน์ รีแพรร์ แล้วมันดูเท่ขึ้นมาทันที
แอบหวังให้ออก คอมโพซิทเวอร์คาเหมือนกัน  พลาโม่คงหวังยาก ค่ายโคโตหลังๆพี่แกออกพลาโม่ซุปเปอโรบอทปีละ 3-4 ตัวเอง......

แอบแปลกใจ Ex exbine ไมเรียวโตะมันไม่กั๊กไว้ขับเองน้อ...

ปล่อย AM Boxer AM Gunner เหงาเลย...

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
โชคไม่ดีเลย ตัวที่ได้มา เบ้าที่ยึดนิ้วชี้/นิ้วก้อยมือซ้าย หล่อมาไม่ 100% มันยึดจับบอลข้อนิ้วชี้ไม่ค่อยอยู่ ตอนบิดปรับองศาของนิ้วกลาง นิ้วชี้ร่วงลงมาเลย ใจหายวาบเลยนึกว่าหัก แต่ก็ยัดกลับเข้าที่ได้อยู่ ไว้ประกอบครบทั้งตัวจะลองขยับเช็คดูอีกซักหน่อย  :iconpanic:
ชิ้นส่วนใสขาวบางชิ้นที่ซ้ำกับสีเขียว เช่นแกนของคอกับชิ้นรองหลังตา บรรดาสมาชิกเลือกใช้อันไหนกันครับ ในใบต่อให้ใช้ชิ้นใสธรรมดา (แล้วจะฉีดชิ้นเขียวใสมาอีกทำไมหว๋า)
และก็ FIN FUNNEL ก็ยังมีอาการย้วยๆ ไม่ค่อยต่างจากชุดเดิมเลย (ส่วนตัวยังไม่ค่อยประทับใจ น่าจะทำได้ดีกว่านี้ ยกเว้นที่ฉีดสีมาครบไม่ต้องทา/ติด STICKER เหลืองเพิ่ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2012, 12:04:38 AM โดย marasai »

ออฟไลน์ momaimoo

• *
  • Like: -3
รีวิว เจ็งมากครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8

คนขับนี่ใช่ cobray แห่งแมลงสาบอวกาศหรือเปล่่ครับเนี่ย หน้าตาใช่แต่ไหงผมสีม่วงหว่า ดล้วไหงมาแย่งขับ exbein เนี่ย หุ่นแมลงสาบไม่ออกโผเหรอครับ  :iconcryout:

• กัน-โอตะ
  • *

คนขับนี่ใช่ cobray แห่งแมลงสาบอวกาศหรือเปล่่ครับเนี่ย หน้าตาใช่แต่ไหงผมสีม่วงหว่า ดล้วไหงมาแย่งขับ exbein เนี่ย หุ่นแมลงสาบไม่ออกโผเหรอครับ  :iconcryout:

ไม่ใช่ Cobray ครับ  สปอยนะ  ลากขาวเอา
เป็น มาชีนนารี่ ชิลเดรน ที่สร้างมาให้เหมิอน อินแกรมครับ  ชื่อเลยเป็น Ing Egret เพราะสร้างโดยอีเกรด ส่วน Ing ย่อมาจาก Ingram
เนื่องจากสร้างมาให้เหมือนอิงแกรม  เลยเป็นญาติกับควอเล่ ที่เป็นโคลนของอิงแกรม
โดยเซเซนัน สร้างมาเพื่อให้เป็นสุดยอดพลังจิต โดยกะให้รวมร่างกับกันเอเดน เพื่อควบคุมกันเอเดนอีกทีนึง ตอนหลังหนีออกมาจากหน่วยไกอาเซเวีย แล้วโดนพวกพระเอกเก็บมาได้ในสภาพความจำเสื่อม  เซฌซนันเห็นเลยส่งอัมรามาคอยกดดัน เพื่อให้พลังจิตตื่นขึ้นมาจากการรบจริง
ซึ่งตอนแรกขับ Ash ที่เป็น EX Bein ที่สร้างขึ้นจากซาก ฮิคเคไบนน์ที่อัมราโผล่มาทำลายทิ้งหมด ตอนหลังทีมวิศวกรของฮิคเคไบนน์เลยเอาซากที่เหลือมาประกอบเป็น AsH โดยติดตั้งผ้าคลุมโค้ดติ้ง  กับประกอบเกราะต่างๆเข้าด้วยกันด้วยเทปกันความร้อนพิเศษเพื่อให้ใช้การได้ ตอนหลังประกอบกัยชิ้นส่วนของ X-Huckebein เลยกลายเป็น Exex Bein ร่างที่แท้จริง

เพลงประกอบใช้ Gate of magus รีมิกส์ เป็นหลักครับ  เพราะเขาจัดว่าเป็น Machinery Children เลยใช้เพลงรีมิกซ์ของพวกมาชีนนารี่ชิลเดรน(เกท ออฟมากุส) แต่พอเป็น Exex Bein จะกลายเป็น Remix ของ time Driver + Machinery Children ซึ่งบ่งบอกถึงชาติกกำเนิดของเขาอย่างแท้จริง

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=DpzwIslkPok[/youtube]

ส่วนแมลงสาบทองอวกาศ  น่าจะมาภาคหน้าน่ะ   ภาค OG2 นี่อิงภาค Alpha 2 เป็นหลัก (เซนก้า/ไอบิส/อาราโด้/คุสุฮะ)  ภาคหน้าน่าจะอิงภาค Alpha 3 แล้ว  แต่ดิสอัสทราน่ากันจะมาแบบใหนเท่านั้นแหล่ะ  เพราะตามหลัก Time Driver ไม่ว่าจักรวาลจะซ้อนกันกี่ชั้นก็ตาม Time Driver ที่แท้จริงจะมีเพียงคนเดียว  ตอนเป็นภาค OG1  อิงแกรมเลยขับ R-Gun รีโวลเร่ แทนที่จะเป็นอัสทราน่ากัน  ฉะนั้น ถ้าดิสอัสทราน่ากันจะโผล่มามีทางเดียวคือต้องแหวกมิติมา

ออฟไลน์ teez

• *
  • Like: 1
กำลังเล็งสอยตัวนี้อยู่เลย มันสวยมาก ยังไงก็ต้องมีแน่ๆสำหรับนักเล่นกันพลา  :iconvsign: :iconlove:

ออฟไลน์ nuetae

• *
  • Like: 0
รีวิวได้เยี่ยมเหมือนเคยเลยคับ

ออฟไลน์ Stargazer

• *
ผมมีคำถาม ครับ บริเวณต้นแขนที่ โชว์ ไซโครเฟรม อะครับ

มันเลื่อนลงมาเฉย ๆ เลยใช่ปะครับ ผมต่อผิดตรงไหนหรือเปล่าฮะ เหมือนจะดึงลงมาไม่ได้อ่า

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ของผมนิ้วไปแล้วครับ นิ้วกลางข้างซ้าย
ตอนจัดออกจากแผงแล้วเล็มเกทออกแรงจับหนักไปหน่อย นิ้วหลุดออกมาเลย ต่อคืนไม่ได้ด้วย
กำลังคิดว่าจะลองเจาะด้วยสว่านขนาดเล็กสุดแล้วใส่แกนดีไหม(หาหัวสว่านอยู่)

ถ้าไม่รอดจริงๆ คงกาวช้างติดตายท่ากำมือล่ะครับ

ส่วนของต้นแขน ของผมต้องใช้แรงดึงนิดนึงน่ะครับ พอครั้งแรกมันเลื่อนได้แล้ว มันจะหลวมลง ทำให้เลื่อนทีหลังง่ายขึ้นครับ(ถ้าต่อถูกต้องตามใบนะครับ)

ออฟไลน์ juperdog

• *
  • Like: 0
ขอถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่า nu gundam ver ka ตัวนี้รวมฟันเนลแล้วสูงเท่าไรอ่ะครับ กลัวใส่ตู้ไม่ได้ เลยไม่กล้าซื้อ ตู้ผมสูง 28cm เอง