ผู้เขียน หัวข้อ: FA-78-1 Full Armored Gundam & Legend BB Knight Gundam  (อ่าน 5139 ครั้ง)

ออฟไลน์ antantxx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
FA-78-1 Full Armored Gundam & Legend BB Knight Gundam
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:30:09 PM »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ สมัครไว้นานยังไม่เคยเอาผลงาน มาลงสักที ไงก็รบกวนติ ชม ด้วยนะครับ
ในส่วนของงานผมใช้สีกระป๋อง Leyland เป็นหลักครับ ขัดแต่งด้วยกระดาษทรายเสร็จ ก็รองพื้นขาวทับสีเดิม แล้วบรรเลงสีจริงไปสองรอบ ตัดเส้น พ่นเคลียร์เงาสองรอบเป็นอันจบ พ่นเสร็จนํ้าหนักของงานเพิ่มอีก ผลมาจากเนื้อสีหลายชั้น ส่วนของสีผมพ่นก่อนต่อครับ พ่นวันละส่วนกว่าจะเสร็จใช้เวลานานแท้ เพลินไปเลย ^_^

ขอบคุณทุกคำติชม ของเพื่อนๆ และเจ้าของเวปด้วยนะครับ ไว้มีโอกาสจะเอามาลงอีกเรื่อยๆครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ DeathIsGoD

• *
  • Like: 0
Re: FA-78-1 Full Armored Gundam & Legend BB Knight Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:51:57 PM »
ลงสีได้งามมากเลยครับ ชอบๆๆ
ฝากบล็อคหน่อยครับ http://minesana.exteen.com/

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
Re: FA-78-1 Full Armored Gundam & Legend BB Knight Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 10:35:13 PM »
พ่นสีกระป๋องได้สวยมากครับ เนียนเรียบ

พ่นสีกระป๋องต้องใจเย็นเพราะสีมันหนาแห้งช้า ผมใช้สีกระป๋องเจ๊งหมด เพราะใจร้อนทนรอไม่ไหว :iconpanic:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:14:15 AM »
ฟูลอาร์เมอร์กันดั้มสวยมากๆเลยครับ
สีฟ้าแนวจริงๆครับ พ่นได้เนียนมากๆ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:59:16 AM »
full armor สีสวยดีจังครับ เสียดายไนท์กันดั้มรูปน้อยไปหน่อย

ออฟไลน์ antantxx

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 04:48:33 PM »
 :iconcryout:   ไว้งานหน้าจะถ่ายหลายมุมมากกว่านี้นะครับ 
สีกระป๋องจะเต็มบ้านแล้ว สีไหนแปลกผมซื้อมาหมด (โรคจิตแท้เรา) สี Leyland มันเยี่ยมมากเลย จอท  :iconvsign:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 06:27:06 PM »
งานสีกระป๋องสามารถสร้างสรรค์ผลงานได้ในระดับนี้ผมว่าสุดยอดแล้วละครับ
เพราะการควบคุมน้ำหนักของการพ่นจากกระป๋องนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ

งานดูเรียบเีนียน สีสวย ทั้งสองตัวเลยครับ

ตัว Full Armor Gundam ใช้ีสีแดง ขาว น้ำเงิน เป็นสีหลัก เห็นแล้วนึกถึง
พลาโม เคียวชิโร่ ขึ้นมาเลย 555+

ส่วน SD Knight Gundam นั้นโดยส่วนตัวคิดว่า สีเงินสวยเรียบเนียน สีทอง
ก็เงงาม ตัดเส้นก็คม ผลงานโดยรวมดูแล้วสะอาดเรียบร้อยดีมาก
ดูแล้วจะเด่นกว่า Full Armor อยู่พอสมควรเลยละครับ
(ถ้ามีรูปเพิ่มให้ดูหลายๆ มุม จะดีมากเลยครับ หรือเอาไว้ผลงานชิ้นหน้าก็ได้ครับ)

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:31:20 PM »
งานสวยมาก ทั้ง2ชิ้นเลยครับ โดยเฉพาะฟูลอาเมอร์ บอกตรงๆว่าโดนเลยครับ ทำสีออกมาได้สนุกมากเลยครับขอยกนิ้วให้เลยครับ  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:42:57 PM »
ฟูลอาเมอร์ดูแล้วนึกถึงพลาโม่เดียวชิโร่เหมือนกันครับ แต่ส่วนตัวผมว่าใหนๆตามน่องแขนขาก็ขาวแล้ว หัวขาวทั้งหัวด้วยน่าจะดูกลืนกว่าน่ะครับ

พ่นสีกระป๋องได้เนียนมากครับ  ดูสีสดดีด้วย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 11:38:06 PM »
สวยมากครับ แต่ผมเห็นแล้วนึกถึงโดเรม่อนขึ้นมาแว้บแรกเลยอะ  :iconlol:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 11:04:32 PM »
ทำสีกระป๋องได้สวยมากครับ สีสดใสสวยมาก