ผู้เขียน หัวข้อ: GEMINASS 01 รอบสอง ติดเกราะเต็มยศ กว่าจะทำเสร็จ  (อ่าน 4087 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23

ทำตัวเพียวๆ เสร็จไปได้ซักพัก เพิ่งมีแรงฮึดทำต่อจนเสร็จ  :iconshy2:

ตอนแรกว่าจะ พยายามทำให้เหมือนข้างกล่อง แปะๆ ทำได้แค่คล้ายๆ ครับงานนี้ :iconcryjoy:

รายละเอียดสีที่ใช้

KOBE เทา/เหลือง/ขาวด้าน/แดง ปิดงานด้วย เครียด้าน เลย์เลน

ขอบคุณ ทุกๆท่านที่เข้ามาชม ครับผม  :iconwish:

ออฟไลน์ feee

• Verified User
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
Re: GEMINASS 01 รอบสอง ติดเกราะเต็มยศ กว่าจะทำเสร็จ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:39:15 PM »
สวยจัง ของผมชุดเจมินัสนี่ขาดตัวนี้ตัวเดียว แต่ทุกตัวอยู่ในสภาพไม่ทำสี สีเดิมๆ ซึ่งมันสุกกล้วยมาก  :iconfreak:

• **
Re: GEMINASS 01 รอบสอง ติดเกราะเต็มยศ กว่าจะทำเสร็จ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:43:05 PM »
สวยจัง ของผมชุดเจมินัสนี่ขาดตัวนี้ตัวเดียว แต่ทุกตัวอยู่ในสภาพไม่ทำสี สีเดิมๆ ซึ่งมันสุกกล้วยมาก  :iconfreak:

ของลุงบัน เลยรึเปล่าครับ ของผมงานพี่จีน เนื้องาน นรกมาก ท้อไปหลายทีเลยครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:26:19 PM »

ของลุงบัน เลยรึเปล่าครับ ของผมงานพี่จีน เนื้องาน นรกมาก ท้อไปหลายทีเลยครับ  :iconcryjoy:
พี่จีนคับ ตอนนั้นซื้อกันพลาตัวแรกในชีวิตก็กันดั้มกริป พี่จีนนี่แหละคับ  :iconcry:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:22:38 PM »
เก็บงานดูเรียบร้อยดีครับ
อุดขัดงานเรียบร้อย ดีเทลงานดูหายไปบาง
แต่ทำสีออกมาแล้วสวยดีจัง

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 07:52:04 PM »
เก็บงานดูเรียบร้อยดีครับ
อุดขัดงานเรียบร้อย ดีเทลงานดูหายไปบาง
แต่ทำสีออกมาแล้วสวยดีจัง

ขอบคุณ ครับผม เรื่องอุดขัด กำลังขัดเกลาฝีมือ อยู่ครับ

เพิ่งมีงานนี้แหละที่ได้ อุดขัดกันเยอะขนาดนี้ :iconcryjoy: