ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ+ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 1512 ครั้ง)

ออฟไลน์ ledylion

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
ขอคำแนะนำ+ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 03:46:29 AM »
ชื่อกอล์ฟครับ พอดีเพิ่งสมัครอ่ะครับ สนใจโมเดลกันดั้มมานานแต่ไม่มีโอกาสได้ซื้อเพราะอยู่ต่างจังหวัด(มีแต่โมจีน)
อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเริ่มเล่นครับ ว่าจะเริ่มจากเกรดไหนดี และตัวไหนน่าจับเป็นตัวแรก ขอบคุณมากๆครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: ขอคำแนะนำ+ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 06:51:34 AM »
ยินดีต้อนรับ สู่บ้านอันอบอุ่นของคนที่รักกันดั้มนะครับ  :iconjoy:

สำหรับสิ่งที่ถามมานั้น ผมแนะนำให้ลองหาอ่านในกระทู้ปักหมุดที่อยู่ในแต่ละห้อง
ได้เลยครับ มีการรวบรวมข้อมูลต่างๆ เอาไว้ สำหรับมือใหม่ (หรือจะมือเก่า
ที่ยังไม่ทราบหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ก็ไม่ผิดกติกาครับ)

รับรองว่าได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์อย่างที่อยากไ้ด้แน่ครับ ก่อนอื่นแนะนำให้
อ่าน ข้อแนะนำสำหรับมือใหม่ ทำความรู้จักสำหรับโมเดลกันดั้ม ก่อนครับ
ลิงค์จะอยู่ตรงด้านบนหัวเวบใต้คำว่า "Gunpla" ตัวใหญ่นั่นแหละครับ