ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองโมราณ] หุ่นบ้าหอบฟาง - HG 1/100 Heavy Arms Custom [BANDAI]  (อ่าน 14972 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiteTEE

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
สวัสดีครับ เพื่อนๆบิวเดอร์ทุกคน
หลังจากเริ่มสนใจโมกันดั้ม ก็เลยตัดสินใจซื้อหนูทดลอง เป็น Wing zero Custom 1/144 มาลองมือ
ก็ติดอกติดใจ ก่อนปีใหม่เลยรีบปั่นงาน เพื่อนจะซื้อเจ้าตัวนี้เป็นรางวัลตัวเอง 55  :iconlol:
ก่อนกลับบ้านนอกที่แม่สาย ก็เลยหอบเจ้าตัวนี้กลับไปก่อนตอนวันที่29ธค
HG 1/100 GUNDAM H-ARMS CUSTOM ซึ่งก็อยู่ในโซน W (พอดีเกินทันภาคนี้ ภาคอื่นมาก็แก่ไม่ทันดูแบ้ว :iconpale:)
มือใหม่นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

พูดพล่ามทำเพลงมากมาย มาเริ่มกันเลยยยย (กล้องมือถือขออภัย :iconshy2:)

กล่องครับ โทรว่า บอร์ตั้น กะทรงผมอัน..เชยสะเดาะ (ออกจะเท่ห์)

เปิดออกมาาาาา

4ห่อ

7แผง?? หรืเปล่า :iconfreak:

รายละเอียดชิ้นงานก็ เบ๋ๆ ตามประสา HG W

นั่นๆ ชิ้นส่วนขาที่เป็นที่กล่าวขาน เป็นตำนานเลยนะเออ

มีเหลืองนิดหน่อย

ชิ้นส่วนขา เดียวๆ โดดๆ ขาวๆ เนียนๆ พองๆ ตามที่กล่าวขานกันจริงๆ :iconcry:

การต่อ ก็ไม่ยากครับ ซัดประกบไปโลดดดดดด  :icondisapp:

ชิ้นเล็กๆก็มีนะเออ

เกือบตัดไส่แล้วว ดูใบต่อดีๆนะครับพี่น้อง

ชั่วโมงครึ่ง ได้ขามา2ข้าง ขาวจั้วะ ตามตำนาน  :iconsmile:

เทียบกะ 1/144 แค่ขาเลย  :iconnosebleed:

แขนกะมิสไซน์ ตัวนี้มิสไซน์ เป็นแผงเดียวทื่อๆ ไม่เหมือน MG EW. ตัวนั้น แยกครับ ทำสีไห้เห็นชัดเจนง่าย

ส่วนนี้จะประกบไม่สนิท

อีก 30นาที ไหล่ 2ข้าง

อาวุทใหม่ Wing zeroooooooo  :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:

จะตี3ละครับพี่น้อง ต่อไปๆมาๆ มันเงียบ เปิดดูคิระ ยามาโตะ กะ มูราฟราก้า หน่อย แผ่นเถื่อน 5แผ่นจบ
แหล่งขายก็ไกล้ๆเลย แม่สาย มีทุกเรื่อง ทุกซีรี่ ราคาถูก จะฝากซื้อก็ได้นะเออ 555
"มูราฟราก้า ไปละครับ!!! ฟุ๊วววววว!!!  :iconlove: "

แยกออกมานิ้วเดียว ที่เหลือ ขยับทีเป็นแผงง  :icondizzy:

แขนมาแล้ว

ลำตัว ในส่วนของปืนกล ไห้มาเป็นแผ่น ติดดะๆเช่นกัน

ฝาปิดซะ

ละก็ลองเปิด

เกราะเอว ข้างหน้าไห้แยกมาแลดูงาม

พระเจ้า !! แต่ข้างหลังไห้ มาคู่ อินกะอันข้างหน้า ตอนติดอยู่ในรันเนอร์ผมเกือบตัดผ่ากลางแล้ว
ถ้าตัดไปนิ เฟลสุดๆ ดูกันดีๆนะพี่น้องชาวไทย

ทรัสเตอร์ เชยๆ

เย้ๆๆๆ เตรียมรวมร่าง :iconpunch:

เอาไหนๆก็ติดรถกลับมาด้วยละ ช่วยเขาซะหน่อยฮีโร่ยุย

ยุย:" ไอโทรว่ามันไปไหน ปล่อยไห้ชั้นแบกหามอยู่คนเดียว"

ต่อมาตั้งนาน พระเจ้า!! ลืมหัว สงใสง่วง นี่ก็เกือบตี4ละ

นี่ไงหัว !!! :iconlol:

พรุ่งนี้ ฉันต้องโดนสิ่งนี้ทิ่มแทง

30 ธันวา เช้านี้ ขอประกอบอาวุทกะ ตัดเส้นไห้เรียบร้อย

โทรว่ามาคุมงานด้วยตัวเอง

ตัดเส้นเรียบร้อย (ข้างหลังนั่นงานไครเอ่ยย) :iconlol:

แปะสติ๊กเกอร์ซะ

พอกลับเข้าหอที่ตัวเมือง ชร ก็จับเข้าสตูดิโอ 55

หลังจากผ่านพ้นหยุดยาวปีใหม่ไป ก็ได้ออร์เดอร์ ดีคอลของ EW. ไป ของอิมพอร์ทจากร้าน Go-Animate
ของมาถึงไวดี แต่พี่เขาไห้รหัส EMS มาผิด เลยตามของไม่ได้ วันได้ของวันเด็กพอดีครับ ก็เลยถือเป็นของขวัญวันเด็กไป
ขอขอบคุณร้าน Go-Animate

แกะออกมาาาาาาาา  :iconwish:

อันนี้ ติดตามใบต่อของ EW ยังไม่ได้ตกแต่งเพิ่มเติมครับ รอว่างๆ สมองแล่นๆก่อน

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้มากมายเพราะมือใหม่ นี่ก็เพิ่งตัวที่ 2 MG ยังไม่เคยแตะ  :iconcry:
ก็ถือว่าต่อสนุกสำหรับมือใหม่นะครับ ราคาก็ ไม่เลวร้ายมาก
แต่โมเป็นรุ่นเก่าครับ สัดส่วน รายละเอียดก็ Soso ถ้าเทียบกะ HG ในสมัยใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 11:58:32 PM โดย WhiteTEE »

ออฟไลน์ DeathIsGoD

• *
  • Like: 0
Re: [แกะกล่อง ลองโมราณ]หุ่นบ้าหอบฟาง - HG 1/100 Heavy Arms Custom [BANDAI]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:26:25 AM »
รีวิวได้ละเอียดดีมากครับ ภาพเยอะดี  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 01:26:51 AM โดย DeathIsGoD »
ฝากบล็อคหน่อยครับ http://minesana.exteen.com/

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [แกะกล่อง ลองโมราณ]หุ่นบ้าหอบฟาง - HG 1/100 Heavy Arms Custom [BANDAI]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:10:55 AM »
รีวิวได้สนุกดีครับ ติดดีคอลเ้้ข้าไปแล้วดูดีขึ้นเยอะเลยครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวแกะกล่องสนุกๆ แบบนี้ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Xethselif

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:24:34 AM »

รีวิวละเอียดยิบๆเลย ดีครับ
เห็นแล้วชักมีไฟ เด๋วเอาของเก่าๆมารีวิวมั้ง 55
ห้องรีวิวจะกลับมาคึกคักอีกครั้งแล้วสินะ  :iconjoy:

ออฟไลน์ belphegor

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:32:03 PM »
รีวิว ได้มันส์มากลยขอร้าบบบ  :iconlol: :iconlol:

ผมก็มือใหม่เช่นกัน กำลังจะต่อตัวที่ 2 ขอรับ ไว้ว่างๆผมจะมาลงรีวิวมั่ง   :iconvsign:

heloking

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 12:28:06 PM »
 :iconvsign: สาวงามดีครับ

ออฟไลน์ tstxwtde

• *
  • Like: 1
Re: [แกะกล่อง ลองโมราณ] หุ่นบ้าหอบฟาง - HG 1/100 Heavy Arms Custom [BANDAI]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:05:26 AM »
อะหือ ปืนสีเทา....

จขกท คิดถูกแล้วครับที่หยิบตัวนี้แบบ 1/100 มา

เพราะถ้า จขกท หยิบแบบ 1/144 มา ปืนจะเป็นสีเขียวแบบ... ตรงกลางอกอะครับ รวดร้าวมาก  :iconpale:

(ชิ้นสีเทาในตัวหุ่นก็มีแท้ๆ หล่อแผงปีนเป็นสีเทาให้หน่อยก็ไม่ได้...)

แต่ที่ผมตกใจคือ.... วิงตัวที่ท่านเอามาถ่ายประกอบฉากนั่นอะครับ ท่านไปหาที่ใดมาาาาาาา  :icondisapp:

ออฟไลน์ WhiteTEE

• *
  • Like: 8
Re: [แกะกล่อง ลองโมราณ] หุ่นบ้าหอบฟาง - HG 1/100 Heavy Arms Custom [BANDAI]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:30:01 PM »
อะหือ ปืนสีเทา....

จขกท คิดถูกแล้วครับที่หยิบตัวนี้แบบ 1/100 มา

เพราะถ้า จขกท หยิบแบบ 1/144 มา ปืนจะเป็นสีเขียวแบบ... ตรงกลางอกอะครับ รวดร้าวมาก  :iconpale:

(ชิ้นสีเทาในตัวหุ่นก็มีแท้ๆ หล่อแผงปีนเป็นสีเทาให้หน่อยก็ไม่ได้...)

แต่ที่ผมตกใจคือ.... วิงตัวที่ท่านเอามาถ่ายประกอบฉากนั่นอะครับ ท่านไปหาที่ใดมาาาาาาา  :icondisapp:

Wing ตัวนี้ได้มาจากร้านในเชียงรายนี่แหละครับ เป็น HG 1/144 รุ่นเดียวกะ Heavy Arms ปืนเขียวที่ท่านกล่าวถึงนั่นแหละคราบบ :iconlol:

ว่าแต่ มันทำไมเหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 04:19:41 PM »
มันหายากอะครับ  :iconcryout:

มีอยู่ครั้งนึงที่ร้าน dot35 รับหุ่นล็อตนี้มาขาย แล้วผมหยิบวิงไม่ทันครับ (เอาจริงๆ คือมี 1/100 อยู่แล้ว แต่อยากได้ 1/144 ด้วยอะครับ)

มีของหายากในมือแบบนี้ สุดยอดไปเลยครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ DeathIsGoD

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:05:43 PM »
ที่พูดถึงมันคือ hg 1/144 Gundam Zero Custom รึเปล่าคับ

ถ้าอยากได้มันก็ยังมีบางเว็บขายอยู่นะครับ
ฝากบล็อคหน่อยครับ http://minesana.exteen.com/

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 09:10:59 PM »
ที่พูดถึงมันคือ hg 1/144 Gundam Zero Custom รึเปล่าคับ

ถ้าอยากได้มันก็ยังมีบางเว็บขายอยู่นะครับ

อะ ใช่ครับผม

มีแนะนำมั้ยครับ อยากได้ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 09:11:54 PM โดย tstxwtde »