ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง โม-ย้อม-แพง] RG 1/144 Strike Rouge + I.W.S.P. Parts  (อ่าน 14486 ครั้ง)

ออฟไลน์ asakurago

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
[แกะกล่อง โม-ย้อม-แพง] RG 1/144 Strike Rouge + I.W.S.P. Parts
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:24:05 PM »
สวัสดีครับวันนี้ว่างเลยลองแกะกล่อง RG ที่เพิ่งออก ล่าสุด แต่ดันเป็น limited ซะอย่างงั้น :iconpale: RG 1/144 Strike Rouge + I.W.S.P. Parts ไม่พูดอะไรมากละกัน เชิญชมครับ
boxart ครับ แดงเชียว ตอนแรกสภาพไปรษณีย์มาส่งเละมาก ถึงกับเซ็งไม่รู้เอาอะไรมาทับกล่องเละเลย

ใบต่อมีมาให้สองใบ เป็น ของ RG strike อีกใบเป็นส่วนของ I.W.S.P. Parts

หน้า1

หน้า2

หน้า3

หน้า4

แผงของ  Strike Rouge ครับ จะเห็นว่ามีโล่ กับpart Aile มาให้ด้วย แต่!!!!! มันไม่ครบครับ สรุปที่ครบก็จะมีส่วนของตัว beam rifle กับ armor schneider เท่านั้น  :iconcry:

I.W.S.P. Parts เป็นของ HG นั่นเอง แต่เหมือนว่าจะฉีดมาคนละสีอันนี้จะออกสีเทาเข้มหน่อย

สติ๊กเกอร์ที่ให้มาจะเป็นของเก่าที่มากับ RG Strike แต่จะมีอีกแผ่นอยู่ด้านหลัง เป็นของ Strike Rouge ครับ ด้านขวาก็เป็นของ I.W.S.P. Parts

ส่วนหัวครับ

แขนครับ งอได้สุดๆไปเลย

ลำดัว

กระโปรง

ขาครับ

I.W.S.P. Parts

รวมร่าง!!!!

ด้านหลัง

armor schneider

beam rifle

คุกเข่าสบาย RG ซะอย่าง

เปิดคอกพิท

Combined shield มี Gatling กับ beam boomerang ติดอยู่

รวมทุกอย่างติดมันเข้าไป ยืนได้นะครับ แต่จัดท่าดีๆหน่อย

แต่เพื่อความชัวร์  action base ดีที่สุดครับ กลัวหน้าทิ่มแล้วเขาหัก RG ชิ้นส่วนบอบบางหักง่าย TT

action!!

anti-ship sword ติดมาให้ 2 ด้าม

action!!

beam boomerang

ปิดท้ายด้วย Full burst!!!!

ก็จบเพียงเท่านี้นะครับ ส่วนตัวแล้ว ไม่ค่อยประทับใจ ตรงที่โล่ของ rouge น่าจะมีมาให้ก็ยังดี ดันให้มาไม่ครบ เพราะpart Aile ไปเอาของ RG strike มาใส่ได้ ส่วนอื่นๆก็โอเคตามมาตราฐาน RG
วันนี้ก็ขอจบเพียงเท่านี้นะครับ ถ้ามีโอกาสจะมาลงตัวอื่นๆให้ชมอีก สวัสดีครับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:04:04 PM โดย asakurago »

ออฟไลน์ ClaZ

• Like: 2
Re: [แกะกล่อง โม-ย้อม-แพง] RG 1/144 Strike Rouge + I.W.S.P. Parts
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:42:19 PM »
ขอบคุณสำหรับ ข้อมูล และรีวิวครับ

เห็นสภาพกล่อง แล้วเซ็งๆแทนครับ
เมื่อก่อนก็เก็บ RG อยู่เหมือนกัน แต่พอลองมาเล่น MG เลยติดใจ MG

• *
Re: [แกะกล่อง โม-ย้อม-แพง] RG 1/144 Strike Rouge + I.W.S.P. Parts
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:50:20 PM »
เมื่อก่อนผมก็เก็บ MG นะครับ แต่เยอะไม่มีที่เก็บเลยเปลี่ยนเป็น RG แทน 55+

ออฟไลน์ babylove

• Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:21:10 AM »
ไม่ชอบตัวนี้ เล่นใน Super robot มันอ่อนมากๆ  :iconpale: :iconpale:

แต่โมสวยดีครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:49:44 AM »
รบกวนถามครับ

มันเสียบกันตรงๆ โดยที่ไม่ต้องมีอะไรมาแปลง ระหว่างแพ็คหลังกับตัว Strike เลยชิมิ

เพราะ แพ็ค RG จะเป็นสีเหลี่ยม ส่วน HG เป็นกลมๆ อะครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:21:01 AM »
รบกวนถามครับ

มันเสียบกันตรงๆ โดยที่ไม่ต้องมีอะไรมาแปลง ระหว่างแพ็คหลังกับตัว Strike เลยชิมิ

เพราะ แพ็ค RG จะเป็นสีเหลี่ยม ส่วน HG เป็นกลมๆ อะครับ

เสียบตรงๆเหมือนเดิมครับ แต่ชิ้นกลมๆ จะมีแผงที่ลุงบันติดมาให้ตามรูปที่วงไว้ ชิ้นคล้ายๆเดิมแล้วลุงบันทำให้เป็นเหลี่ยมๆแทนเพื่อให้เสียบกับRG ได้ แล้วก็ เปลี่ยนที่จับโล่ใหม่ นิดหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:36:42 AM โดย asakurago »

ออฟไลน์ ganarel

• Like: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:59:38 AM »
ซื้อตัวธรรมดามาพ่นสีเอา น่าจะถูกกว่ามั้งเนี่ย

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 11:07:21 AM »
แสดงว่า บันได มีแผงเพิ่มมาอีก ชิมิ เป็นจุดเสียบหลัง Strike

ยังไงรบกวนถ่ายภาพให้ดูหน่อยล่ะกันครับ ตอนต่อแล้วอ่ะ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:04:49 PM »
แสดงว่า บันได มีแผงเพิ่มมาอีก ชิมิ เป็นจุดเสียบหลัง Strike

ยังไงรบกวนถ่ายภาพให้ดูหน่อยล่ะกันครับ ตอนต่อแล้วอ่ะ

ขอบคุณครับ

ผมอัพรูปใบต่อให้แล้วด้านบนน่าจะเห็นชัดกว่า ลองดูนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:28:27 AM »
 I.W.S.P. Parts เป็นของ HG เลยหรอครับเนี้ย :iconsoul:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:32:36 AM »
คงมีซักวันที่ใบต่อเป็น Limited   :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ Cosmo Saint

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:01:47 PM »
อยากได้บ้างถึงแม้จะรู้ว่าลุงบันเค้าย้อม ไหนๆก็เก็บRGมาเยอะแล้ว  :iconcry:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:29:17 PM »
RG สไตรค์ผมเขาหายไปยังไม่รู้จะแก้ยังไงเลยอะ :iconcry:

เล่นRGนี่นอกจากระวังชิ้นส่วนหักแล้วยังต้องระวังหายด้วย

.....
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ sanooksukjai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
    • tewden.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:10:43 PM »
ถึงจะย้อม แต่ก็สวยนะเนี่ย