ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ EX] GAT-X102 Duel Gundam [MG] [Daban]  (อ่าน 26305 ครั้ง)

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ EX] GAT-X102 Duel Gundam [MG] [Daban]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:26:35 PM »
MC ไม่ค่อยร่ากลัวสำหรับ Bandai เท่าไรเพราะมันไม่ได้ก้อป 100% แต่ GG กับ Daban สินรกชัด ๆ สำหรับ Bandai หากมันก้อป RG เมื่อไรล่ะก็ หึหึหึ :iconpanic:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ EX] GAT-X102 Duel Gundam [MG] [Daban]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:58:15 AM »
MC ไม่ค่อยร่ากลัวสำหรับ Bandai เท่าไรเพราะมันไม่ได้ก้อป 100% แต่ GG กับ Daban สินรกชัด ๆ สำหรับ Bandai หากมันก้อป RG เมื่อไรล่ะก็ หึหึหึ :iconpanic:

RG ยังอีกไกลนะคิดว่า..
ถ้าจะมีค่ายที่งานดูดีพอจะทำได้ คงต้องเป็น DM โมโมโกะ
แต่ RG งานมันค่อนข้างละเอียด แถมเฟรมยังเป็นแบบสำเร็จรูป
ถ้าจะเทียบงานโมจีนที่เคยทำมาก็พวกแบบตรงนิ้วของ PG ค่าย GG
แต่ RG มันสเกลเล็ก ขนาดของแท้ยังหลวมบ้างอะไรบ้าง บางจุดขยับมากๆก็พาลจะหักเอาได้เลย
ข้อต่อโมจีนปกติก็ต้องมีแก้กันแทบทุกตัวอยู่แล้ว นึกภาพถ้าต้องแก้ข้อต่อแบบ RG ของโมจีนแล้ว..
คงปวดหัวไม่ใช่เล่น 

ส่วนตัว RG นี่ซื้อโมแท้สบายใจกว่า ..ราคาก็ไม่ได้แพงนักด้วย

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 01:37:19 AM »
มาช่วยยืนยันอีกเสียงครับ
ที่ผมเคยรีวิวไปคราวที่แล้ว MG Duel
เกราะร่างเซาะกราวหลุดง่ายอยู่ที่กระโปรงหน้าและหลังจริงๆ ครับ  ส่วนที่เหลือแน่นหมดทุกประการ
ฝาเปิดมิซไซ์นี่ก็ยัดยากจริงครับ ผมยัดจนขึ้นฝ้าจริง

แต่ผมฮาแม้แต่คู่มือ  ลอกทุกระเบียดนิ้ว 012 =_____=''
แต่เห็นงานแล้วเกือบจะดีแล้วนะโมจีน  แต่เห็นติดเกราะเซากราวะได้ต้องลบรอยขบอีก  อืมนะ  ก็พอไหวอ่ะ
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะครับผม

ออฟไลน์ SetsunaM

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 01:13:40 PM »
เจ้าตัวนี้หล่อเหลาใช้ได้เหมือนกันนะครับ

* หากผมทำสีเป็น / คล่อง ก็น่าหาโมจีนมาลองดูเหมือนกัน
(ผมว่าสีโมจีนมันไม่ค่อยสวย หรือว่าเป็นที่เนื้อพลาสติกก็ไม่รู้น่ะครับ ยังไม่เคยจับแผงตัวเป็นๆเลย)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:39:28 PM »
ก็อปเกือบดีแล้วนะนี่ ถ้าไม่ติดเกราะหลวม จะดีมากเลย

คู่มือ แก้แต่ Fighter ไม่แก้อย่างอื่นเลย เหอๆๆ..... :iconfreak:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ nuball

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -33
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:55:27 PM »
 :iconwish: :iconwish: ว่าแต่หูฟัง พอจะบอกราคาได้ไหมอ่ะ อยากได้มาฟังมั่งจัง  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ Wulther

• Verified User
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:53:14 AM »
:iconwish: :iconwish: ว่าแต่หูฟัง พอจะบอกราคาได้ไหมอ่ะ อยากได้มาฟังมั่งจัง  :iconwish: :iconwish:
อยากรู้จิงๆเหรอครับ :iconjoy:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 01:22:35 PM »
เดี๋ยวนี้โมจีนเค้าพัตนาแล้ววว  :iconnasty:  :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:28:27 AM »
x012ที่ใบต่อเนี่ย.....อยากบอกว่าของลุงบันก็พิม012มาเหมือนกันครับ(ไม่รู้ล๊อตใหม่แก้ยังนะ)  :iconfreak: