ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ EX] GAT-X102 Duel Gundam [MG] [Daban]  (อ่าน 26304 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[แกะกล่อง ดองต่อ EX] GAT-X102 Duel Gundam [MG] [Daban]
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:02:04 PM »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=FJCPbAC-VcY[/youtube]
*Note
1. นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมากตราบจนกว่าจะจับตัวเป็นๆ
2. การรีวิว เน้นโดยเปรียบเทียบกับโมแท้ หรือ ใช้มุมมองของคนที่เล่นแต่โมแท้เป็นหลัก เพราะกันเผื่อคนไม่เคยเจองานโมจีนมาก่อน
3. ไม่ได้สนับสนุนให้ใช้ของก็อบ หรือเล่นของเถื่อน แค่เป็นการรีวิวเฉยๆ

MG Duel Gundam
Copy by Daban
ได้มาราคาประมาณ 40% ของๆแท้

ขนาดกล่อง  รวมๆไม่ใหญ่มาก

เปิดกล่องมา แผงแน่นดี

แผง ดูไม่มากไม่น้อยจนเกินไป  14แผง ได้

ผิว รวมๆดูดีมาก  แต่มีหยาบๆนิดๆ  เอากระดาษทรายขัดเบาๆได้ไม่มีปัญหา

แต่ที่น่าประทับใจคือพวกดีเทลต่างๆ  ทำมาได้ดี และ คมมาก

ตามสันต่างๆ พอจะมองออกมาว่่าไม่คมเท่าแท้ออกมลๆนิดหน่อย  แต่ระดับนี้ถือว่าน่าพอใจอย่างมากสำหรับโมก็อบ

ดีเทลตามด้านข้างก็ทำมาได้ดี

ร่องคมดี

เล็กๆอย่างนิ้วก็ทำได้ดี

พวกโมจีนมักตกม้าตายเอาตรงดีเทลด้านข้าง แต่ค่ายนี้ก็อบมาดีมาก

นักบินพอดูออกว่าเป็นใคร

ที่น่าแปลกใจคือคู่มือเขียนว่า X012
...............มันต้อง 102 สิ หน้ากล่องก็เขียนอยู่........

อันนี้พลาดมาตั้งแต่บันไดแล้ว ลอกกันมาผิดทั้งคู่

สติกเกอร์นี่ดูแล้วนึกถึงสติกเกอร์ที่ให้มากับพวก Zoid สมัยก่อนยังไงไม่รู้..........

รูปการประกอบ กดลิงค์เพื่อดูรูปใหญ่

การประกอบของส่วนบอดี้
ตรงบ่ารู้สึกหลวมนิดๆ  ที่เหลือไม่มีอะไรมาก
การประกอบครั้งแรก ประทับใจมาก  เพราะต่อง่ายมาก  ไม่ต้องมานั่งตัดเดือย แบบของ BT ต่อแบบไม่มีปัญหาอะไร

หัว ไม่มีอะไรมาก

แขน
ตรงศอกไม่เข้าใจเหมือนกัน ข้างนึกแน่นมาก  อีกข้างนึกออกหลวมนิดๆ
และจอยย์มันไม่ค่อยดี คือ ตรงที่ล็อคมือ มันหลุดง่ายครับ เหมือนไม่ได้ล็อคเบ้าเลย
ของแท้นี่แน่นมากๆ  แต่ก็ถือเป็นข้อดีได้ เพราะจะได้ถอดนิ้วมือเพื่อเปลี่ยนนิ้วง่ายๆ  ของแท้ดึงยากมาก

ตรงขา โอเคดีไม่มีอะไรมาก  แต่บางจุดเดือยแน่นมาก ต้องตัดเดือยออกนิดหน่อย และ ชิ้นเทาด้านหน้าแข้งหลุดง่ายนิด แต่ไม่เลวร้ายมาก

กระโปรง

ปืน

โล่และเกราะ

เกราะ1

เกราะ 2

หน้าตรง
การประกอบโดยรวมไม่มีปัญหาอะไร ต่อง่ายมาก แต่ก้รู้สึกได้ว่าหลวมกว่าที่ควรจะเป็นหลายๆจุด

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ดีเทลโดยรวม ถือว่าดีมาก

ด้านหน้า

ก็โอเคดีนะ

ดีเทลถือว่าน่าประทับใจมาก

สำหรับชิ้นที่หลุดง่าย ก็มีเกราะที่แขน กับชิ้นน้ำเงินที่แขน ก็เอากาวช้างทาให้หนาๆก็แก้ได้ไม่มีอะไรมาก

ติดอาวุธบ้าง
ตรงที่ปิดฝาเลนส์ที่ไรเฟิล เล็กมากทำให้หลุดง่าย ทางที่ดีติดกาวตายไปเถอะ หายไปไม่คุ้ม

แอคชั่น

เนื่องจากมีเกราะ 2 แบบ  เลยขอลดโควต้าแอคชั่นแบบไม่ใส่เกราะไปให้แอสซอลโชลด์ ไม่งั้นรูปเยอะเกิน

ดูเอลบาซูก้า
ติดแล้วข้อมือจะเอนลง เพราะจอยย์มันล็อคไม่อยู่

ดีเทลดีมาก คมชัดดี

สวมเกราะบ้าง............

ตอนใส่เกราะ ตรงชิ้นมือมันจะโดดดีดเด้งออกมาตลอด

หาวิธีแก้มาพักนึง  สุดท้ายแล้วตัดเสาด้านข้างออกพอ จบ

หลังใส่เกราะ......  พูดไม่ออก บอกไม่ถูก  ขยับมากๆแทบจะหลุดทั้งตัว  ที่เกาะแน่นๆมีแค่ตรงบ่าเพราะล็อคทั้งอัน
ไม่รู้ของแท้เป็นหรือเปล่า เคยคุยกับคนที่มี เขาบอกหลุดง่ายแค่กระโปรงหน้า  แต่ตัวนี้เกราะแทบจะหลุดเป็นชิ้นๆทั้งตัว ยกเว้นที่บ่า

ด้านข้าง

อีกด้าน

ด้านหลัง

อาวุธที่บ่า
เคยมีคนบอก ชิ้นเหลืองที่บ่าของแท้ยัดยาก  ของก็อบยัดง่ายนะครับแทบไม่ต้องออกแรง แถมไม่หลวมด้วย

หลังสวมเกราะ จุดขยับจะลดลงไปหน่อย
ที่บ่ายกขึ้นลงได้นิดเดียว
กับ กระโปรงด้านหน้าหลุดง่ายมาก

แอคชั่นบ้าง

ปืนเรรกันที่บ่า

ติดฐานบ้าง  ตรงที่ติดฐานถ้าไม่ทากาวช่วย ติดแล้วร่วงแน่ๆ  เพราะมันล็อคไม่อยู่เลย

กับดูเอลบาซูก้า

เรรกันเอามาถือได้

RevieW:
ที่ประทับใจคือพวกดีเทล สวยมาก เก็บลายละเอียดได้เกือบหมด และ ความคมอยู่ในระดับที่น่าพอใจ ซึ่งเป็นจุดที่เด่นมากๆ  ผิวอาจมีพวกรอยฝุ่นบ้างบางจุดตามประสาโมจีน แต่ไม่ได้เป็นทุกแผง รวมๆแล้วดูดีมาก ส่วนสติกเกอร์รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าใหร่ เพราะเป็นสติกเกอร์ใส แล้วตัดมาไม่ค่อยดีนัก มีรอยตัดขอบเห็นชัด ถ้าจะทำสีควรตัดขอบเองใหม่จะดีกว่า ไม่งั้นติดแล้วอาจเพยอได้ รวมๆแล้วถือว่าดีมาก  แต่คู่มือเขียนผิดนี่ไม่ต้องลอกลุงบันมาก็ได้นะ
การประกอบดีมาก ต่อสบาย มีตัดเดือยแค่ไม่กี่จุด  พอจะนับครั้งได้ ไม่ได้ระห่ำตัดกันทุกชิ้นล่วงหน้าแบบ BT รวมๆการต่อดีมาก
การขยับ  ถ้าเป็นร่างไม่สวมเกราะโดยรวมถือว่าดี ติดแค่นี่มือหลุดง่าย เพราะจอยย์ไม่ค่อยล็อคดีนัก แต่ก็ดีอย่างคือถอดมือมาเปลี่ยนนิ้วง่าย แต่ก็ทำให้ข้อมือตกได้เช่นกัน
จุดขยับ แปลกๆคือ แขนข้างนึงศอกแน่น อีกข้างออกหลวม  ที่บ่าก็ออกอาการหลวมๆ  แต่บอดี้แบบปรกติไม่มีอาวุธอะไรมาก เลยไม่มีปัญหาอะไรนัก
แต่พอสวมเกราะไปเท่านั้นแหล่ะ นรกมาก เพราะทุกครั้งที่ขยับ มักจะมีเกราะหลุดออกมาเสมอ ขยับเป็นหลุด ไม่รู้ของแท้เป็นหรือเปล่า สำหรับตัวนี้เป็นทั้งตัวยกเว้นที่บ่า
ทางที่ดีร่างสวมเกราะ  ถ้าประกอบเส็จแล้วก็ตั้งมันเฉยๆดีกว่า  หรืออาจยัดแม่เหล็กเล็กๆเอาใว้ให้มันเกาะดีขึ้น

การประกอบ : ดีมาก ตัดเดือยแค่ไม่กี่จุด 10/10
พลาสติก :  มาตรฐาน เนื้อค่อนข้างดี ผิวอาจมีรอยเม็ดๆบาง แต่ผมถือว่าดีมาก ให้ผ่านน่ะ  10/10
ความมั่้งคง : พูดไม่ออก บอกไม่ถูก  ถ้าไม่ติดเกราะผมให้ 10 เต็ม  ถ้าติดเกราะเอาไป 6 เกราะหลุดง่ายมาก
จุดขยับ : มาตรฐาน 10/10  แต่ถ้าติดเกราะขยับมากๆ จะค่อยๆร่วงไปทีละชิ้น สองชิ้น
ลูกเล่น : อาวุธเยอะ 10/10
สติกเกอร์ : สติกเกอร์ใสไม่ค่อยประทับใจเท่าใหร่ 8/10
ดีเทล :  ดีมาก 10/10
การทำงาน :  ปืนผ่ากลางหมด  แต่รวมๆโอเคไม่ได้ทำเนื่อยหนักกว่าของแท้เท่าใหร่นัก 10/10
ความเหมือน : ไม่รู้ของแท้เกราะร่วงง่ายแบบนี้หรือเปล่า  แต่ถ้าดีเทลผมว่าดีมาก  9/10
ความประทับใจ : เกราะหลุดง่ายมาก แต่ก็อบมาดีครับ 7.5/10
ความคุ้มค่า : 40% ของๆแท้ ผมว่าอยู่ระดับสมเหตุสมผลนะ  ถ้าระดับที่รู้สึกว่าคุ้มผมอยู่ที่ 1/3 ของๆแท้ เช่น ของค่าย BT  7.5/10

รวมๆ : ถือว่าดีครับ ถ้่าอยากจะติจริงๆมี 2 จุดอ่ะครับ คือ เกราะหลุดง่าย(ทั้งตัว)  ไม่รู้ของแท้เป็นหรือเปล่า กับ ราคา ที่ราวๆ 40-50% ของๆแท้ ตามแต่เรตค่าเงิน อันนี้แล้วแต่จะคิด บางคนอาจจะคิดว่าเพิ่มอีกหน่อยได้ของแท้ หรือซื้อ 2 กล่องได้แท้ 1 ตัว ก็ว่ากันไป สำหรับผม ผมว่าอยู่ในจุดกลางๆ พอรับได้ แต่ถ้าอนาคตแพงกว่าจุด 50% เมื่อใหร่สงสัยท่าจะแย่....
ส่วนตัว ไม่อิงคะแนนด้านบน ผมให้ 9/10 นะ แต่ส่วนตัวคาใจมาก ของแท้เกราะมันร่วงหมดตัวขนาดนี้จริงๆหรือเปล่าเนี่ย

Q&A Sec:
Q: รวมๆแล้วโอเคใหม?
A: โอเคครับ งานดีมาก ดีเทลสวยดี ประกอบง่าย ไม่เคยผ่านงานโมจีนมาก่อนก็ต่อได้สบายมาก
Q: มีต่อยากตรงใหนบ้าง?
A: ตรงเกราะ ต้องหั่นๆเฉือนๆหน่อย กว่าจะทำให้เกราะมันแน่นก็ตหั่นๆเฉือนๆ นิดหน่อย ตรงเดือยที่ล็อคด้านหลังพาลจะดีดออกตลอด ต้องหยอดกาว/เฉือนกันนิดหน่อย กับหลายๆจุดหลุดง่ายเฉพาะที่เกราะ ถ้าทำงานโมจีนมาก่อนจะช่วยได้เยอะมาก อนึ่ง ผมไม่รู้นะว่าโมแท้มันร่วงง่ายขนาดนี้หรือเปล่า
Q: งั้นรวมๆแล้วคุ้มใหมเนี่ย?
A: อยู่ในระดับพอรับได้ คุณภาพกับราคา พอจะทดแทนโมแท้ได้ แต่ถ้าต้องการความสมบูรณ์แบบ โมแท้ยังสมบูรณ์กว่า
Q: งั้นจะแยกโมแท้กับจีนยังไงล่ะ ถ้าไม่มีกล่อง?
A: ผิว อันนี้ชัดเจนมาก จะมีรอยเม็ดสากๆบางจุด กับพวกดีเทล ถ้าผ่านโมจีนมาเยอะ ยังจะพอแยกแยะออก เพราะตามสันจะออกไม่คมเท่าแท้  และก็บีมเซเบอร์ ไม่ใสเท่าแท้ แล้วก็ ดูตรงรอยตัด กับรอยตะเข็บ  ของแท้จะเล็กกว่าอย่างชัดเจน
Q: ว่าแต่จอยย์มันไม่ค่อยดีจริงๆเหรอ เห็นมีคนบ่นมาว่าจอยย์ค่อยนี้ไม่ค่อยดี?
A: ไม่ค่อยดีจริงๆแหล่ะครับ มันล็อคไม่ค่อยดีเท่าใหร่ แต่อยู่ในเกณ์ที่ใช้ได้ ถ้ารู้สึกว่าหลวมก็เอากาวช้างช่วยเอา
Q: อยากจะบ่นอะไรบ้างใหม?
A: รวมๆดูดีนะ  แต่ต้องแก้เรื่องเกราะหลุดง่ายกันหน่อย

ข้อดี
1. ต่อง่าย
2. อาวุธเยอะ
3. ดีเทลสวยมาก และครบถ้วน(มั้ง)

ข้อเสีย
1. เกราะร่วงง่ายมาก
2. ที่จับเชื่อมกับฐานหลวมหลุดง่าย
3. สติกเกอร์ อยากได้ดีคอลมากกว่า

เทียบไซส์กับเพื่อนๆในซีรี่

เทียบไซส์กับอาเมอร์ดคอร์

รวมๆ ก็ถือว่าดีน่ะนะ ไม่รู้จะบ่นอะไรดี เอาเป็นว่า Dead Space 3 มันไม่ค่อยน่ากลัวแล้วอ่ะ 555  ไม่รู้อนาคตจะแถออกทะเลแบบ Resident Evil ใหมเนี่ย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Gkgv0fX-Tg0[/youtube]

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ EX] GAT-X102 Duel Gundam [MG] [Daban]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:49:02 PM »
ขอขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมนะครับ โดยรวมเเล้วผมว่าตัวนี้น่าสนใจมากนะครับสำหรับโมจีนตัวนี้เพราะจากที่ดูคุณนาโรรีวิวเเล้ว ความสมบูรณ์ของคิทอยู่ในระดับที่ดีเลยทีเดียว โดยเฉพาะสำหรับร่างปกติไม่ติดเกราะนี่ประกอบเสร็จเเล้วดูห่างๆยังนึกว่าโมเเท้เลยครับ :iconvsign:
ปล.รบกวนสอบถามนิดนะครับไม่ทราบว่า2พี่น้องนั่นท่านนาโรได้มาราคาเท่าไรครับ เฮะๆ :iconnasty:

ออฟไลน์ natale00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ EX] GAT-X102 Duel Gundam [MG] [Daban]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:50:58 PM »
เนื้อพาสติกเป็นไงบ่างครับ นิ่มไหม เวลาขัดกินเนื้อกระดาษทรายไหมเอ๋ย

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:07:17 PM »
โหสอยue900 มาด้วยอะ ผมยังใช้ex1000(มือสอง) อยู่เลย  :iconcryout: ช่วงนี้คุณnaroki จัดโมจีนมาต่อเล่นบ่อยจัง สงสัยเก็บตังไปจัด ue900 ชัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:07:56 PM โดย Wulther »
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ jobzaaclub

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:10:49 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
สงสัยงานนี้มีเสียเงินแน่ๆ 55555

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:27:05 PM »
ไม่โดนๆ ขอบๆมัน มนไปหมดเลย  :iconpale:
รอรีวิวแคทฯอยู่นะ.....
ไม่ช้าไม่นานคงมี NU Ver.Ka จีนแหง๋ๆ (ระยะเวลาหลังๆนี่ทิ้งช่วงกันน้อยละ)
รอสอยมาเป็นอะไหล่และเผื่อบางส่วนให้ Re-Gz ที่ว่าจะกดสั่งก็กลัวหลังหัก (% ที่จะออกในเร็ววันคงน้อยแต่ก็คาดว่ามี)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:47:22 PM »
จากการจับของแท้มาแล้ว พอมาดูรีวิวนี้ คิดว่ายังห่างไกลจากของแท้อยู่พอควรครับ อันนี้เป็นมุมมองสำหรับคนจับของแท้มาแล้วนะครับ
พวกดีเทลต่างๆยังดูมนๆแบบแหม่งๆอยู่ แล้วก็ของแท้เกราะ AS จะหลุดง่ายแค่ตรงเอวอย่างเดียวครับ นอกนั้นดีหมดเลย

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 09:11:41 PM »
ขอบคุณสำหรับ รีวิวครับ ข้อมูลแน่นเช่นเคย ครับ

+ อีก 1 เสียงครับ ของแท้ เกราะตรงเอวหน้าหลุดง่ายมาก
ฮากับคู่มือพิมพ์สลับเหมือนกันเลย

ออฟไลน์ Butter-T

• *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 09:16:37 PM »

ฮารูปนี้นี่แหละ ความสยองกำลังคืบคลานมาหาบันไดแล้วสินะ

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 09:40:18 PM »
ผมไม่น่ารีบซื้อของ Banku เลย  :iconsoul: บีมไรเฟิลไม่มีรูแถมหลุดทั้งตัวเลย :iconfreak:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:45:02 PM »
ปล.รบกวนสอบถามนิดนะครับไม่ทราบว่า2พี่น้องนั่นท่านนาโรได้มาราคาเท่าไรครับ เฮะๆ :iconnasty:
3600 เยนครับ  ค่าส่งราวๆ 2500 เยนมั้ง = ='' พอดีสั่งไปพร้อมพวก Tool อื่นๆด้วย แต่โชคดีไม่โดนภาษี
http://www.amiami.com/top/detail/review?scode=FIG-MOE-1138&page=top%2Fsearch%2Flist%3Fs_keywords%3Dtouhou%24pagemax%3D100%24getcnt%3D0%24pagecnt%3D5

เนื้อพาสติกเป็นไงบ่างครับ นิ่มไหม เวลาขัดกินเนื้อกระดาษทรายไหมเอ๋ย

โอเคนะครับ ขัดง่ายดี แต่พลาสติกโมจีนน่ะครับ ออกหยุ่นๆนิดหน่อยถ้าเทียบกับโมแท้ ซึ่งก็คือพลาสติกโมจีนน่ะครับ แนวเดียวกันหมด

โหสอยue900 มาด้วยอะ ผมยังใช้ex1000(มือสอง) อยู่เลย  :iconcryout: ช่วงนี้คุณnaroki จัดโมจีนมาต่อเล่นบ่อยจัง สงสัยเก็บตังไปจัด ue900 ชัว
กลัวจะขยับไปเล่นโมสายกันต่ออ่ะจิ ในกล่องให้สายสำรองมาอันนึง กะให้ใช้กันยาวๆ แต่ตอนนี้ชักอยากลองสายโมดู เห็นว่าทำให้เสียงกลางดีขึ้น ใว้รอเบอร์นซัก 4-5 ร้อยชั่วโมงแล้วค่อยว่ากันใหม่

จากการจับของแท้มาแล้ว พอมาดูรีวิวนี้ คิดว่ายังห่างไกลจากของแท้อยู่พอควรครับ อันนี้เป็นมุมมองสำหรับคนจับของแท้มาแล้วนะครับ
พวกดีเทลต่างๆยังดูมนๆแบบแหม่งๆอยู่ แล้วก็ของแท้เกราะ AS จะหลุดง่ายแค่ตรงเอวอย่างเดียวครับ นอกนั้นดีหมดเลย

จริงๆดีเทล แน่นอนว่าคมสู้แท้ไม่ได้ล่ะครับ  แต่อยู่เกณที่พอรับได้ ถ้าไม่เทียบกับโมแท้ ถ้าเอาไปทำสีตัดเส้นก็น่าจะโอเคอยู่
ส่วนเรื่องเกราะนี่ ตรงหน้าอก กับด้านหลัง  เอากาวช้างทาตรงที่เสียบ ก็พอโอเคอยู่นะครับ
ส่วนกระโปรงด้านหน้า ผมใช้ UHU Tag แปะเอาเลย เหมือนโง่ๆแต่ได้ผลครับ ไม่งั้นอารมณ์เสียกันเปล่าๆ แถมมันจะโดนเกราะที่หน้าอกหนีบอยู่แล้วด้วย ไม่หลุดง่ายๆน่ะครับ
มีตรงขานี่แหล่ะ การล็อคมันใช้โอบตรงขาเอา สงสัยอยากจบง่ายๆคงต้องทำตัวยึดซักอัก

ฮากับคู่มือพิมพ์สลับเหมือนกันเลย
อุตส่าพิมพ์คำว่า Fighter ทับคำว่า Gundam นะ แต่ไม่ยักจะแก้ที่บันไดเขียนผิด  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:45:59 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:47:18 PM »
UE 900 เป็นลม.....(ไม่เกี่ยวกับโม)
....
คุณภาพโมจีนดีขึ้นมาก ก็น่าดีใจนะครับ แต่ราคาที่ขึ้นตามนี่สิ :iconsoul:

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 01:28:04 AM »
ue900 ใช้สายเดิมไปซักปีนึงก็ยังได้ครับ ผมเห็นว่าสายโมดีๆซักเส้นราคาก็ครึ่งนึงของue900แล้วครับ ถอดเปลี่ยนสายบ่อยๆนี่ขั๊วหลวมกันมั่งแหล่ะครับ หรือโชคร้ายหน่อยก็ถึงขั้นไส้ไหลกันเลยทีเดียว บ้านเรามีคนไส้ไหลแล้วด้วยสิ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:36:56 AM »
ue900 ใช้สายเดิมไปซักปีนึงก็ยังได้ครับ ผมเห็นว่าสายโมดีๆซักเส้นราคาก็ครึ่งนึงของue900แล้วครับ ถอดเปลี่ยนสายบ่อยๆนี่ขั๊วหลวมกันมั่งแหล่ะครับ หรือโชคร้ายหน่อยก็ถึงขั้นไส้ไหลกันเลยทีเดียว บ้านเรามีคนไส้ไหลแล้วด้วยสิ

ขอโทษที่ถามนะครับ คือไอ้ ue900 มันคืออะไรครับ งง????? :iconpale:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ coffeemate

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:53:16 AM »
ขอบคุณคับที่รีวิวให้ดูไม่เคยผิดหวังกับค่ายนี้ แต่ดูเอลไม่โดน ถ้าออกบลิสกับอิจิสมาไม่พลาดแน่ๆ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:59:16 AM »

ขอโทษที่ถามนะครับ คือคุณ ue900 มันคืออะไรครับ งง????? :iconpale:

คงหมายถึงหูฟังยี่ห้อUltimate Ears 900 โผล่มาตอนเทียบกล่อง3รูปแรกน่ะครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:13:51 AM »
ของแท้เกราะแน่นหนาดีครับ ยืนยัน
ส่วนรายละเอียด ใกล้เคียงของแท้ประมาณ 75-80 เปอร์เซนต์ได้ครับ เขวี้ยงธง(ฟันธง)

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:46:47 AM »
หูฟัง ue 900 มันขโมยซีนไปซะงั๊น.......เค๊าอยากได้มั่ง :iconlove:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 12:49:44 PM »
ซื้อมาทำ Ps down ท่าจะดี  :iconwish:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 12:51:57 PM »
หลังจากจับเนื้องานแล้ว  บันไดเอ๊ย   ระวังไว้ให้ดี :iconfreak:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-