ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยสมาชิกทุกท่านในเรื่องการซื้อขายโม (จบแล้วครับ)  (อ่าน 8848 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Re: เตือนภัยสมาชิกทุกท่านในเรื่องการซื้อขายโม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:16:43 AM »
ของผมก็มีโดนเหมือนกัน แต่คนละเจ้านะ บอกว่าชิ้นส่วนครบ ไม่หัก ไม่กาว
แต่พอเปิดกล่องดู ปรากฎว่าหายไป 1 ชิ้น แล้วก็เอาชิ้นส่วน 1/100 มาแทนอีก 1 ชิ้น(ที่ซื้อเป็น MG ครับ)
ตอนนี้ติดต่อคนขายอยู่ บอกว่าส่งของมาแล้ว ลุ้นอยู่ครับ................

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
รอ Update ครับ จะได้เตือนเพื่อนๆในวงการเหมือนกัน

ออฟไลน์ gorn_gang

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
โดนกันทุกคนเลยซินะ ผมนึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก ซื้อ GP02 ไป กว่าจะได้เหนื่อยเลย ตามของทุกวัน
ผมก็ทีเดียวพอเลยกับคนๆนี้

ออฟไลน์ Tunpopinw

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
    • https://www.facebook.com/Thaigundampaint?skip_nax_wizard=true
เพิ่งมาเจอกระทู้นี้ถึงกับ  :icondisapp: นี้มันขนาดนี้เลยหรอนี้
เดียวรอให้คุณ  onimusha รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ  เครียเรียบร้อยไปหลายวันละครับ

ก่อนอื่นขอโทษทุกคนด้วยนะครับที่ซื้อของผมแล้วได้ช้านะครับ บางครั้งได้ช้าแต่ได้ 1000000000% (รอบส่งของวันพุธกับอาทิตย์ครับ)
ส่วนคนที่เคยซื้อแล้วมีปัญหา สามารถเปลี่ยนได้เลยนะครับ ขอให้แจ้งมานะครับ ขอบคุณครับ
ยังไงนัดรับของจะดีกว่านะครับสบายใจทั้งสองฝ่าย

ส่วนการอธิบายเรื่องราวนั้นขอแบบคร่าวๆละกันเผื่อมีคนเห็นใจบ้าง

ก่อนที่จะส่งของผมได้Check แล้วว่าของครบจริงก่อนส่ง
ก่อนส่งได้โทรคุยกับเรียบร้อยแล้ว ว่าเป็นการแยกชิ้นส่วนไปนะครับ  ผมCheck หลายครั้งมาก
เพราะกลัวมีปัญหา  หลังจากส่งแล้ว ผู้ซื้อพบว่าของไม่ครบ จึงติดต่อส่งของคืนแต่มาไม่ถึงผม  งงเหมือนกัน :iconpale:
ด้วยความใจดีและเข้าใจความรู้ของคนซื้อของดี ว่าถ้าได้ของไม่ครบมันจะเครียดแค่ไหน
ผมจึงรีบนำของใหม่ไปส่งให้โดยไม่เคยคิดเลยว่า คนซื้ออาจโกงได้ ว่าได้ของครบแล้ว แต่บอกไม่ครบ

ในที่สุดผมก็ยอมเข้าเนื้อเจ็บตัว แต่ผู้ซื้อและผมสบายใจ

แต่มาวันนี้ผม ผมเองกลับมาพบเจอกระทู้นี้ เหมือนฆ่าผมให้ตายไปเลยดีกว่า

ผมขอโทษทุกคนด้วย ตอนนี้ผมกลายเป็นคนเลวไปแล้ว แก้ตัวยังไงคงผิดทุกอย่าง

ขอความกรุณา onimusha ช่วยแก้ไขกระทู้ตามที่คุยกันด้วยนะครับ  ขอบคุณมากๆ

ขายมาสองปีแล้วมาเจอ เรื่องแบบนี้ก็คราวนี้ละ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามครับ

ฝากกระทู้ลดราคา ปัดเป่าเรื่องร้ายด้วยครับ นัดรับอย่างเดียวครับhttp://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=27237.0

089-812-3305 POP รับทำสีราคาพิเศษครับ หลังไมล์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 04:53:01 PM โดย Tunpopinw »