ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] Figma 095 Xenosaga III KOS-MOS Ver.4 จิตวิญญาณของผู้หลับไหล (40 pic+)  (อ่าน 4726 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[REVIEW] Figma 095 XENOSAGA KOS-MOS Ver.4 จิตวิญญาณของผู้หลับไหล

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Tbb9FcD_o8g[/youtube]

สวัสดีครับทุกท่าน ในเมื่อครั้งก่อนผมนำฟิกม่า เทลอสมารีวิวแล้ว  ในเมื่อมีเทเลอสก็ต้องมีคอสมอสสิ  คอสมอสตัวนี้ผมสังจากมาจากญี่ปุ่นครับได้มาที่ราคาพอรับได้ 
แต่ก็นะ ที่สั่งมาตอนแรกกะว่าฝากพี่สาวไปหาคงไม่ได้ ดันหาได้ซะงั้น  เลยรีบจับมารีวิว แล้วเดี๋ยวก็คงปล่อยแล้วละครับ ขืนเก็บไว้โดนพี่สาวเทศยาวแน่   :iconpanic:
จริงๆแล้วตอนแรกผมกะจะซื้อเป้น พลาโม มาแทนเพราะตอนแรกกะว่าฟิกม่าคงหายากแล้ว  แถวเป้นพลาโมทำสีเองน่าจะสวยกว่า แต่พอได้ดูรีวิวแล้วคิดในว่า "เหนื่อยแน่"
เลยตัดใจเอาฟิกม่าดีกว่า  พอหาก้ไมไ่ด้หายากอย่างที่คิด  หาง่ายมาก :iconsweat: อย่าให้เสียเวลาเลยละกัน เข้าสู่รีวิวเลยละกัน

*รูปที่ใช้รีวิว ได้ผ่านการปรับสีและแสงมาแล้ว สีอาจจะเพี้ยนจากของจริงเล็กน้อย ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่หน้าจอมอนิเตอร์ด้วยเช่นกัน

ท่านสามารถอ่านรีวิวนี้ในกระทู้นี้หรือบล็อคของผมได้ตามลิงก์ด้านล่าง
>>> http://rayarzero.exteen.com/20130219/review-figma-095-xenosaga-kos-mos-ver-4 <<<

หรือถ้าต้องการรับชมรูปเพียงอย่างเดียว เชิญตามไปที่เพจของผมได้เลยครับ อย่าลืม Like กันละ !!! 
>>> https://www.facebook.com/media/set/?set=a.484000048331051.118708.479997402064649&type=1&l=79278cd3f7 <<<

DATA Info

ชื่อ :KP-X /  K.O.S.-M.O.S  [Kosmos Obey Strategical Multiple Operation Systems]
ชื่อจริง : แมรี่ แม๊คดาเรน (Mary Magdalene)
ประเภท : แอนดรอย์ สำหรับสู้รบ

แอนดรอย์ สำหรับสู้รบกับ Gnosis ตัวแรก ที่สร้างโดย บริษัท VECTOR
KOS-MOS ได้รับการพัฒนามาเรื่อยๆ  ตั้งแต่เหตุการณ์ใน ภาค1-3 
จนในภาค3  KOS-MOS ได้ปรับปรุงเป็น Ver.3  และได้รับความเสียหายจากการทดสอบให้สู้กับ Omega
แต่ก็ได้รับการซ่อมแซมในระดับนึงจนกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม  และหลังจากนั้นก็ได้ปะทะกับ T-Elos อย่างจริงจัง
ทำให้ KOS-MOS เสียหายหนักมากเกินจนไม่สามารถบูทเครื่องได้ และต้องใช้เวลานานที่จะซ่อมแซมได้ บวกกับไม่มีข้อมูลเพียงพอที่จะใช้ซ่อมแซม
ในช่วงเวลานั้น กลุ่มของชิออน ได้ย้อนเวลามาที่ มิลิเทีย สมัยที่ยังไมไ่ด้ถูก Gnosis โจมตี  ชิออน เลยได้ข้อมูลของ KOS-MOS Arche type มา
จึงได้เอาข้อมูลกลับมาซ่อมแซม KOS-MOS บวกกับ เทคโนโลยี และข้อมูล จาก Erde Kaiser จาก ศาตราจารย์ ใส่เข้าไปด้วย
เลยทำให้ Ver.4  นั้นมีพลังมากกว่าเดิม  แต่ แบล๊คเทสเมนท์ก้ได้บุกเข้ามาเพื่อชิงตัว KOS MOS ไป  แต่ KOS-MOS ก็ตื่นขึ้นอีกครั้ง

Product info

Figma no.095
ผลิตโดย :    Factory
ราคา : 4800 Yen

Pic Zone

4800 เยน ให้ของมาเยอะพอตัวนะ  ซึ่งแพงกว่าเทลอส 800 เยน

มีมาให้เท่าที่เห็นครับ แก๊ตลิ่ง 2 กระบอก พร้อมเสาไว้ค้ำ / เอฟเฟคพาร์ท / ปืนแม๊กดาเรน /ดาบ (จำชือ่ไม่ได้แฮะ) / Dragon Tooth / พาร์ท หน้าอก /ไวเซอร์ ตอนใช้ Hibert effect / หน้า 1

หน้าปรกติ

หน้าตอนพลังของแมรี่ตื่นขึ้น

Hibert Effect

มุมมาตราฐาน

ซูมรายละเอียด

หลังจากลองเล่นละ.....

จุดขยับ  ถ้าเทียบกับ เทลอสแล้ว  ขยับได้ดีกว่าเยอะครับขายกได้สูงเพราะตรงชุดเป็นชิ้นยางบางๆ  แต่หัว ทั้งคอสมอส และ เทลอส หนักทั้งคู่ เล่นไปนานๆ อาจจะหันหัวเองได้นะเออ
 การลงสี  การลงสีถือว่าทำมาโอเคครับ  แต่ผมว่า เทลอสลงสีมาดีกว่านะ
 การยิน  คอสมอสสามารถยืนได้ดีกว่า เทลอสเยอะ อาจจะเพราะว่าเท้ากว้างกว่า  ถ้าจัดท่าดีๆสามารถตั้งท่าสวยได้ครับ

แอ๊คชั่นกันเล็กน้อย

ขาวดำ

ทิ้งท้ายกันด้วยรูปนี้ละกันครับ !!!

สรุป

4800 เยน ของเล่นให้มาเยอะดี  คุ้มค่าดีครับ  จุดเสียหลักของ Kos Mos ตัวนี้คือหน้าครับ  ทำออกมาได้อารมณ์แบบว่า "ป้า" มาก ในเกมยังดูเด็กกว่าอีกนะ :iconsweat:
คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป  สั่งมาก็ไม่โดนภาษี  ถ้าเป้นไปได้อยากให้ออกตัว Ver1-3 มาด้วยนะ  แต่ไม่ต้องออก KOS หลอน มานะเกรงใจ !!!  :iconpale:

คะแนน

รายละเอียดงาน  5/5
จุดขยับ           5/5
การลงสี          4/5
สัดส่วน           5/5
ของที่ให้มาด้วย  5/5

รวม 24/25 A+

ขอบคุํทุกท่านที่เข้ามาชมครับ !!!
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [REVIEW] Figma 095 Xenosaga III KOS-MOS Ver.4 จิตวิญญาณของผู้หลับไหล (40 pic+)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:24:42 PM »
  แต่ไม่ต้องออก KOS หลอน มานะเกรงใจ !!!  :iconpale:

Dollfie Dream หน้าก็หลอนเหมือนกันนะ

................ก็ดี  ไม่เสียตัง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
Re: [REVIEW] Figma 095 Xenosaga III KOS-MOS Ver.4 จิตวิญญาณของผู้หลับไหล (40 pic+)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:59:39 AM »
แปลกนะ ผมซื้อคอสมอสมาในราคาที่ต่างจากเทออสแค่1แดง ทั้งๆที่คอสมอสของเยอะกว่ามาก ผมค่อนข้างชอบดีไซของสองตัวนี้ แต่พอไปอ่านเนื้องเนื้อเรื่องแล้วยิ่งกว่า aqurion อีก... :icondizzy:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:39:36 PM »
  แต่ไม่ต้องออก KOS หลอน มานะเกรงใจ !!!  :iconpale:

Dollfie Dream หน้าก็หลอนเหมือนกันนะ

................ก็ดี  ไม่เสียตัง

ดันใช้คนปั้นคนเดียวกับที่ปั้นอัลน่า

หลังๆนิโว็คส์โดนว่าประจำตั้งแต่ ออก ฮารุกะ ซาคุยะ  แล้วเพราะมีคนตั้งโจทบ์ว่า ใช้หัวเดิมมาขายรึเปล่า (ฮา)

แปลกนะ ผมซื้อคอสมอสมาในราคาที่ต่างจากเทออสแค่1แดง ทั้งๆที่คอสมอสของเยอะกว่ามาก ผมค่อนข้างชอบดีไซของสองตัวนี้ แต่พอไปอ่านเนื้องเนื้อเรื่องแล้วยิ่งกว่า aqurion อีก... :icondizzy:

ผมถึงได้บ่นตอนรีวิว เทลอส  ไงราคาเยนต่างกันแค่นิดเดียว  แต่ของให้น้อยกว่าจม 
เอาจริงๆในเกม เทลอสก็ใช้แค่ ปืนแม๊คดาเรน ดาบ แล้วก็แก๊ตลิ่งที่แต๊บมาจากป้าขาวอีกต่อ  :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:41:49 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-