ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่องเพราะดันจองไปแล้ว Double Fin Funnel Custom Unit  (อ่าน 5618 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
แกะกล่องเพราะดันจองไปแล้ว Double Fin Funnel Custom Unit
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:35:27 PM »
ครับเนื่องจากว่าผมได้สั่งจองไว้เมื่อตอนไปซื้อ nu ver ka จนบัดนี้ของมาแล้ว(จริงๆได้มาเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วครับ) เลยเอามาลงๆว้หน่อยเพราะเห็นมีบางท่านถามถึง effect part hi-nu ว่าใช้ด้วยกันได้หรือไม่อย่างไร มาดูกันครับ

เริ่มจากกล่องครับ

ในกล่องมีดังนี้ครับ

มีดีคอลมาให้ด้วยแฮะ

ผมข้ามตัวฟันเนลไปเลยนะครับ เพราะว่าเหมือนที่มากับคิท nu ver ka
ไปที่ประเด็นหลักครับ

อันบนของ hi-nu ครับ ของ ver ka ใหญ่กว่ามาก และให้มาเป็นแผ่นใหญ่เลย

ใช้วิธพับเอาครับ ที่ตัวจะมีรอยให้พับอยู่แล้วครับ

จากนั้นก็ใส่โดยให้ขอบที่พับอยู่ด้านหน้าครับ

มองจากด้านหน้า

ตั้งโชว์

เมื่อเทียบกับของ hi-nu แล้ว มีข้อเสียดังนี้ครับ
เวลาใส่แล้วจะรู้สึกไม่ค่อยสนิท เพราะด้านหน้าของตัว effect part เป็นแค่เดือยยื่นออกมา ไม่มีแง่งไว้ล็อคเหมือนของ hi-nu ที่เป็นแง่งทั้งด้านหน้าและด้านหลังเดือยด้านหน้าใหญ่กว่าเยอะ เลยหลุดบ่อยกว่าครับ แต่เหตุผลหนึ่งก็เพราะว่าช่องที่ตัวฟันเนล แถวหน้าเขาไม่ได้เจาะทะลุด้วยแหละครับ

ข้อดีคือ การใส่ค่อนข้างง่ายกว่า hi-nu คือถ้าใส่ช่องข้างล่างได้ ข้างบนก็ใส่ง่าย เพราะพับเป็นตัวVเลยไม่มีปัญหาตัว effect ล้มทำให้ใส่ไม่ลงตรงช่องครับ

สิ่งที่พบทั้งคู่ ทั้งHi-nu และ Ver Ka
งอมาแต่ไกล แผ่นไม่ตรง อาจจะเพราะตอนมาวางไว้ระหว่างรันเนอร์อื่นๆ อาจจะต้องหาวิธีดัดครับ มีผลทำให้ยัดใส่ที่ฟันเนลยากเหมือนกันครับ

ก็จบreview เท่านี้นะครับ เพราะไม่รู้จะใส่อะไรแล้ว
ปล. ไปถ่ายรูป beginningต่อก่อนล่ะครับ

ผมสั่งจากร้านอื่นครับ ไม่ใช่ร้านนั้นน่ะครับ
V
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:22:48 PM โดย rockwallnut »

ออฟไลน์ kajee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แกะกล่องเพราะดันจองไปแล้ว Double Fin Funnel Custom Unit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:28:41 AM »
สอบถามนิดครับ สั่งจองจากร้าน play2 ... รึเปล่าวครับเพราะผมก็สั่งไปตอนซื้อ nu ka. เหมือนกันแต่เงียบเลย ถ้าใช้ ผมก็อดแล้วสิเนีย  :iconcry: ต้องรอพี่จีนละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:08:06 AM โดย kajee »