ผู้เขียน หัวข้อ: W.i.P ไม่ได้เล่นมานานมาก กลับมาเล่นโมอีกครั้ง กับ กันดั้มเอจ zero...  (อ่าน 6299 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
สวัสดีครับ เพื่อนๆ

ไม่รู้ว่าจะมีใครจำผมได้มั้ย... :iconsoul:
หลังจากต้องพลัดพรากจากที่ทำงานเก่า ต้องระหกระเหินเดินหางานทำ จนตอนนี้ร่วมๆปีกว่าๆที่ผมไม่ได้เล่นกันพลาเลย

แต่ตอนนี้ทุกอย่างในชีวิตผมโอเคขึ้น มีเวลามากขึ้น มีรายได้ที่แน่นอนขึ้น จึงคิดถึงเวลาที่ผมเล่นกันพลาขึ้นมาจับใจ..
จึงตัดสินใจรื้อสกิลเล่นกันพลา(ที่ไม่ได้มีมากมายอะไรนัก) ขึ้นมาต่ออีกครั้ง

ตอนนี้ผมใช้เวลาว่างจากการทำงานวันละ1-2 ชม.ต่อวัน เป็นเวลาเกือบๆ2เดือน กับคอนเซปท์ เอาดาบ11เล่มยัดลงไปในโมตัวเดียว!!

ผมนั่งทำโมกันดั้มเอจ 1 เรเซอร์(จีน - และชุดแต่งแถมนิตยสารที่ซื้อมาตอนปีใหม่) ทั้งปั้น พอก เสริม เดินลาย
บางชิ้นก็สแครชมั่วเอาดื้อๆเลย-*-

----ถ่ายด้วยกล้องมือถือ(3ล้านพิกเซล) จึงขออภัยมา ณ ที่นี้ แต่ถ้าเสร็จเมื่อไหร่ ผมจะขอยืมกล้องแคนนอนของเพื่อนมาถ่ายครับ
ขออภัยจริงๆ
(ลืมเปลี่ยนปฎิทิน อายวุ้ย  :icondisapp:)

[AGE-0-X] : Gundam AGE Zero(Inazuma 11 sword system)

แบคแพ็คที่เอา Gn sefer + Xn riser + ดาบ 00 กันดั้ม + แม่เหล็ก (ดูดแรงมาก ซื้อที่หน้าวัดตึกตัวละ7-8บาท)

เหลาหน้าใหม่ให้เล็กลง + เหลาเขาให้แหลมกว่าที่มากับในกล่อง + ยืดคอ...(กล้องก็ห่วยจริ๊ง ดีเทลหายเรียบวุธ-ขอโทษกล้องซักทีเหอะ :icondisapp:)

ตอนนี้ พอเป็นรูปเป็นร่างแล้ว ก็กำลังจะลงมือ แยกชิ้น อุดรอยต่อรอยประกอบ และขัดชิ้นส่วนเพื่อทำสีต่อไป...

(ยังไม่ได้คิดเลยว่าจะทำสีอะไร แต่ใจอยากได้สีขาวล้วนแบบยูนิคอร์น เพราะความขี้เกียจ-*-)

ฝากติชมด้วยครับ ...
...
..
และ สวัสดี อีกครั้งครับ :iconcryjoy:

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
อัศจรรย์ที่มันไม่หงายท้อง ดูหนักมาก แล้วจะรอชมนะครับ :iconwink:

ออฟไลน์ Arcticz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
  • why dose is alway rain on me
ร้ายครับ :iconwish:
Uploaded with ImageShack.com

ออฟไลน์ novel007

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
ขนาดเบลอๆยังดูสวยเลย อยากเห็นรูปชัดๆจังเลยอ่า จขกท.รีบไปยืมกล้องเพื่อนมาให้ไวเลยนะครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
อัศจรรย์ที่มันไม่หงายท้อง ดูหนักมาก แล้วจะรอชมนะครับ :iconwink:
-ไม่ค่อยหงายหลังนะครับ ถ้าจัดท่าดีๆ + อักกาวมหาอุตตามช่องว่างต่างๆ จึงหนักพอสมควร

ขนาดเบลอๆยังดูสวยเลย อยากเห็นรูปชัดๆจังเลยอ่า จขกท.รีบไปยืมกล้องเพื่อนมาให้ไวเลยนะครับ  :iconcryjoy:
-คงซักพักเลยครับ เุพราะผมเพิ่งทำความสะอาดห้อง และทำมันตกลงพื้น ชิ้นส่วนหลายชิ้นกระจาย โดยเฉพาะส่วนที่ใช้แม่เหล็กยึดดาบ แม่เหล็กแตก+ชิ้นสแครชเบี้ยวผิดรูปกระโปรงหน้าหักแบบไม่สามรถใช้ได้ ตอนนี้ต้องออกไปซื้อแผ่นพลาสติก(ไม้โปร)อีกชุดเพื่อทำใหม่ รู้สึกเฟลมากๆ :iconpale: ขอทำใจซักแป๊ปป แล้วค่อยกลับมาทำต่อครับ  (ต้องออกแบบชิ้นส่วนที่พังไปทั้งหมดขึ้นมาใหม่ ไม่น่ายาก...มั้ง) :iconcryjoy:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"