ผู้เขียน หัวข้อ: Gouf Custom MG 1/100 ขายไม่ออกก็ทำซะ หุ หุ  (อ่าน 3918 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Gouf Custom MG 1/100 ขายไม่ออกก็ทำซะ หุ หุ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 10:00:35 PM »
สวัสดีครับพี่น้องชาวไทยกันดั้มทุกคน หลังจากไม่ได้เอาผลงานมาลงซะนาน วันนี้มีผลงานมานำเสนอครับ Gouf Custom MG ตัวนี้เคยลงขายในกระทู้ซื้อขายแต่ขายไม่ออกก็จับมาทำซะ  งานตัวนี้เสร็จตั้งแต่ตอนปีใหม่แล้วแต่ไม่มีเวลาถ่าย  :iconlol: บวกกับขี้เกียจด้วย 555 ตัวนี้ผมใส่ชุดแต่งโลหะด้วยครับ เอาหละไปชมรูปกันเลย ขออภัยถ้ารูปชัดครับ

สีที่ใช้
1. ฟ้า+ขาว แล้วเติมขาวพ่นไฮไลท์
2. โคบอทบูล+เหลือง เติมเหลืองพ่นไฮไลท์
3. ดำ+ขาวนิดหน่อย
ปิดงานด้วยเคลียร์ เงา 70+ด้าน 30  ส่วนสีตรงปืนแกลิ่งตันใช้ สีดำลงก่อนพ่นสีเงินพ่นบางๆไล่เป็นจุดๆ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

แอคชั่นกันยาวๆจ้า

ถ่ายกับน้อง 1/144

รูปสุดท้ายก่อนจาก

ขอบคุณพื้นที่ไทยกันดั้มครับ

ติชมได้นะครับ ขอบคุณครับ  :iconhappy:

เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ pookpiik

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
  • ถูกยื่นคำขาด กันพลากับภรรยาจะเลือกอะไร -*- กันพลาละกัน เจ้ย
    • http://www.facebook.com/thatsaphons?ref=tn_tnmn
Re: Gouf Custom MG 1/100 ขายไม่ออกก็ทำซะ หุ หุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 06:43:36 PM »
สวยเนียนมากๆเลยครับ ชอบๆ  :iconwish:
PoOkPiiK HoLe TheaTer 2011