ผู้เขียน หัวข้อ: Wing Zero MG เจ้าปีกนก  (อ่าน 4544 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Wing Zero MG เจ้าปีกนก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 10:46:35 PM »
ต่อกันกับเจ้า Wing ปีกนกครับ ตอนแรกตัวนี้ไม่อยากลงเท่าไรครับเพราะว่าคิดว่าทำออกมาไม่ดีเท่าไร ครับ แต่มีเหตุผลตอนพ่นเคลียร์เงาเสร็จเอาไปตากไว้ หมาของบ้านญาติกันเอาหัวหุ่นไปเคี้ยวเล่น :icondisapp: ปวดตับเลย เลยประกาศหาทางบอร์ดซื้อขาย เจอ คุณ touchthun ใจดีให้มาเลยฟรีๆเลยต้องเอามาลงให้ชมตามที่บอกทาง IM ครับไปชมผลงานกันเลยครับ

สีที่ใช้ครับ
1.สีขาว
2.สีแดง แดง+เหลืองนิดหน่อย
3.สีน้ำเงิน 1 โคบอทบูล+ฟูลออเร้นเซ็น พิงค์+ ขาว
4.สีน้ำเงิน 2 โคบอทบูล+ขาว
5.เหลือง เหลือง+แดงนิดหน่อย
ปิดงานด้วยเคลียร์เงา 70+ ด้าน 30

ไปชมรูปกันยาวๆ เลยครับ

ตัวนี้จริงๆทำลายกราฟฟิคครับแต่มันมองไม่ค่อยเห็นเพราะสีมันคล้ายกันมากเกินไปครับเลยซูมให้ดูใกล้ครับ

ลาด้วยรูปสุดท้ายครับ

ขอบคุณพื้นที่ไทยกันดั้ม ขอบคุณ คุณtouchthun ครับ ติชมได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:05:40 PM โดย krit_925 »
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: Wing Zero MG เจ้าปีกนก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:28:15 AM »
สวยงามมากๆเลยชอบสีน้ำเงินสดดี  น่าจะกางปีกซักหน่อยจะอลังการมาก

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
Re: Wing Zero MG เจ้าปีกนก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 11:02:14 PM »
สวยดีครับ

wing ของผมต่อหัวกับตัว แล้วเก็บไว้ในกล่องมา 3 เดือนละ  :iconfreak: :iconfreak: ไม่รู้ปีนี้จะเสร็จไหม