ผู้เขียน หัวข้อ: หัดทำสีครับ ติชมด้วยครับ น้อมรับทุกคำติชม unicorn mg ova.  (อ่าน 6073 ครั้ง)

ออฟไลน์ onimusha

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
 เป็นงานทำสีขาวมุก แต่เวลาถ่ายรูปดูไม่ออกว่าเป็นขาวมุก  (ถ่ายตอนกลางคืน ต่อเสร็จแล้วจับถ่ายเลยครับ)  โครงในไม่ได้ทำสี ทำสีทองเป็นบางที่ครับ  ในส่วนเขานั้นตั้งใจให้เป็นสีขาวก่อน จะดูว่าเขากันหรือป่าว
 ชมกันเลยครับ  (...........มีข้อสงสัยนิดนึงครับ ว่าทำไมบางท่านถึงไม่ชอบตัวนี้ล่ะ ผมว่ามันออกจะเวิร์คนะ ดูดีกว่าตัว freedom อีก ลูกเล่นก็มีเยอะกว่า ดูแค่ที่เท้าตัวโมอย่างเดียว ปรับเปลี่ยนรูปแบบเท้าได้ด้วย  ตัวโมสวยด้วยตัวเองไม่ต้องพึงพาสเสริม อิทิเช่น ปีกหลัง อะไรต่างๆ...........)

ลองเปรียบเทียบกับ mg freedom  ตัว unicorn ดูใหญ่และสูงกว่ามาก

และ freedom ตัวนี้กำลังทำสีอยู่ครับ เสร็จแค่ส่วนตัวหุ่น ปีกหลังกับอาวุธยังไม่เสร็จ ถ้าเสร็จแล้วจะมาโชว์อีกทีครับ เอามาให้ชมก่อน ทุกท่านติชมได้เพื่อจะได้นำกลับไปทำสีใหม่

และนี่คลังแสงที่เหลือครับ ใช้ไม่หมดเลยเอามากองรวมกันไว้

ปล. ถ่ายรูปไม่ค่อยชัดอะครับ ใครแนะนำได้บ้าง ผมใช้กล้องดิจิตอนของ nikon ครับ  (มือใหม่ทั้งโม และ มือใหม่ในการถ่ายรูป)

ขอบคุณพื้นที่ thaigundam
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 10:38:25 AM โดย onimusha »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
งานมีความตั้งใจดีครับ อยากให้ลองศึกษาเพิ่มเติมดูในเรื่องของการ"ตัดเส้น" , "Wash" อีกนิด จะทำให้งานมีมิติเพิ่มขึ้นมากครับ

เรื่องการถ่ายรูป มือใหม่เหมือนกันก็กด Auto อย่างเดียวละครับ ถ้ามี โหมด Macro ที่เป็นรูปดอกไม้ ก็ลองใช้ดูครับ ลองจัดองค์ประกอบของภาพดูครับ ส่วนเรื่องแสงต้องลองศึกษาเพิ่มเติมครับ ค่อยเป็นค่อยไปครับ อะไรที่ทำด้วยใจรักมักจะไปได้สวยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ขอติเรื่องการโพสต์ท่าหุ่นละกันครับ ลองหัดโพสต์ท่าให้เท่ๆกว่านี้ครับ หาตัวอย่างจากในเน็ทมาดูก็ได้ครับ
มันจะทำให้การนำเสนอของเราออกมาดูน่าสนใจ และจะส่งผลให้งานเราดูสวยขึ้นอีกเยอะครับ 

งานสีนั้นว่าสำคัญ งานจัดท่าและถ่ายรูปก็สำคัญไม่แพ้กันนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ยูจังดูขาวไปทั้งตัวเลยครับ
ถ้าตัดเส้นอีกหน่อยจะสวยกว่านี้อีกครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
สีดำที่ใช่ทำปืนนี้สีอะไรหรอครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
ตัดเส้นติด Decal เพิ่มจะสวยกว่าเดิมเยอะเลยครับผม สู้ๆ สีออกมาดูโอเคครับ เนียล >_<

• *
สีดำที่ใช่ทำปืนนี้สีอะไรหรอครับ  :iconsmile:

สีกระป๋อง leyland ดำดาน

ออฟไลน์ BookZero

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -18
โทษนะครับ ที่วางดาบคาตานะของเรดเฟรมทำยังไงครับ เห็นแล้วน่าสนดี

• *
โทษนะครับ ที่วางดาบคาตานะของเรดเฟรมทำยังไงครับ เห็นแล้วน่าสนดี

ใ้ช้เศษแผงพลาสติกที่เหลือทากาวช้างติดกันครับ
ปล. กำลังจะทำใหม่ แต่ต้องไปทำที่บ้านวัสดุไม่มี คือ จะใช้ไม้เหลาให้เป็นรูปก่อนแล้วทากาวต่อติดกัน แล้วใช้สีดำพ่น น่าจะสวยกว่านะครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ยูนิคอน นี้เหมือนจะทำสีง่ายๆแค่ทาสีขาวก็เสร็จ แต่ที่จริงแล้วควรจะตัดเส้น เพือให้ตัวโมโชวดิเทลงานออกมาด้วยนะครับ
ลองหาพวกปากกา มาเริ่มหัดตัดเส้นก่อนก็ดีครับ
แล้วก็เรื่องการแอคท่า ลองดูรูปนี้ก็ได้เอาไว้เป็นแนวทาง

Credit:: http://www.gunjap.net/site/?p=4588

ตัวโมตัวนี้ยังเอาไปทำงานต่อได้นะ เอาไปตัดเส้นแล้วก็ติดดีคอย เพิ่มก้ยังได้ พวกความสวยงาม