ผู้เขียน หัวข้อ: Busou Shinki MMS: Type Ryukooh Kiina  (อ่าน 4233 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Busou Shinki MMS: Type Ryukooh Kiina
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 01:29:45 AM »

คิอินะ สาวน้อยสดใส ขี้เล่นจอมป่วน ของโปรดคือบะหมี่ กะ ติ่มซำ

เป็นออริจินอลบุโซชินกิตัวแรกของผม ไม่นับยูน่ากับฮินะที่เอาคาแรคเตอร์โปรดมาทำ MMS

หัวดัดแปลงมาจาก Figma Mikuru adult ver. ที่ได้มาจาก Rayarzero

มีชิ้นเปลี่ยนจากทวินเทลเป็นซาลาเปา ก๊อปมาจากซาลาเปาของฟิกมามิลฮิ

ใบหน้าใช้ชุดเดียวกับที่ก๊อปมาจากหน้าของนาโนฮะ Movie1st มีทั้งหมด6แบบ

3สาวพี่น้อง

สวมเกราะเทพมังกรพยัคฆ์ ริวโคโอ

ไอเดียเอามาจากริวโคโอหุ่นใน Super Robot War

ชุดเกราะและอาวุธโมมาจาก Danball Ryubi และสามก๊กจีน

อาวุธหลัก ง้าวเทพมังกร

เนื่องจากเท้าใหญ่เลยยืนได้สบายๆ แต่จะจัดท่าอื่นๆต้องใช้ฐานไม่งั้นยืนไม่ได้

ด้านหลังจ้า

โอมาเกะ

ก็หมวยนี่คะ

ซนจนหลับไปแล้ว

3สาวพร้อมรบ

ก่อนจะมาเป็นคินะ

ต้องยอมรับว่าตอนแรกไม่ได้กะให้ออกมาแบบนี้ ตอนแรกทำสีMMS กะหัวเสร็จ ยังไม่มีเกราะ คิดไม่ออกว่าจะเอาเกราะอะไรดี คิดแค่ว่าจะใช้ดันบอลมาลองทำเกราะดู ตอนแรกว่าจะทำเกราะจากอาคิเรสให้เป็นสาวสปาร์ต้า300ไปๆมาๆเห็นริวบิออกประกอบกับสามก๊กมีซุนเซ็กเกราะพยัคฆ์เลยปิ๊งไอเดียเกราะทำแบบริวโคโอดีกว่า

เกราะอกใช้ชิ้นส่วนดันบอล แต่ครั้นจะแปะลงบนชิ้น MMS ก็เสียดายเลยจัดการก๊อปเรซิ่นซะเลย งานเลยเข้าอีก (ฮา)

ส่วนผมของฟิกมาเป็นผมยาวแถมแนบหลัง ตอนทำเกราะลืมคิดไปว่ามันจะติดผม เลยต้องมาติดจอยท์ลงไปในผมให้ขยับแยกได้ แต่ถึงจะเป็นแบบนี้แล้วก็ยังติดผมเวลาขยับจัดท่าอยู่ดี

เผยโปรเจ็คถัดไปคนที่4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2013, 01:30:26 AM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: Busou Shinki MMS: Type Ryukooh Kiina
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 06:02:47 AM »
ทำออกมาได้สวยมากเลยครับ  :iconjoy: งานละเอียดดีมากเลย

สีสวย สดใส น่ารัก ไอเดียแจ่มมากๆ
...
เกราะหน้าอกดูเรียบไปหน่อย น่าจะอลังการได้มมากกว่านี้
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: Busou Shinki MMS: Type Ryukooh Kiina
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 09:09:11 AM »
โห... ไปเรียนตัดเสิ้อมาจริง ๆ เหรอเนี่ย

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 02:39:35 PM »
สาระภาพว่าตอนแรกที่เห็นครั้งแรกนึกว่าฟันหลอ แต่พอมาดูดีๆหน้าจะเป็น เคียว มากว่าสินะเหอๆ
งานสวยครับ ปั่นหน้ากับลงรายละเอียดเส้นผมซะสวยเลย
แถมมีตัดชุดจีนด้วยเหอๆ ถ้าเป็นกีเฟาคงดีแต่ก็ยาก

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:53:15 AM »
ขอบคุณทุกท่านที่ติชมครับ

ขออภัยทุกท่านครับ ชุดผ้าผมถอดออกมาจากตุ๊กตาถูกๆครับ ยังไม่เคยตัดเลย แต่พยามดูวิธีตามเวปอยู่ (ฮา)

ส่วนหน้าก๊อปเรซิ่นมาจาก Figma Nanoha Movie 1st ครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/