ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวการ์ตูน SDGM น้อย เรซิ่นนะเออ  (อ่าน 4158 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ตัวการ์ตูน SDGM น้อย เรซิ่นนะเออ
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:31:08 PM »
ตัวการ์ตูน SDGM น้อย เรซิ่นนะเออ

เพราะวันเวลา และอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ทำให้ตัวผมเกิดการเปลี่ยนแปลง
มาวันนี้เลยเอาจิมน้อยมาทำสีครับผม
(ปกติส่วนใหญ่ผมจะทำแต่สีเขียวตาเดียวเป็นหลักครับ ทีเป็นแบบนี้เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย อิอิ)

เจ้าจิมน้อยเป็นเรซิ่นที่หล่อทิ้งไว้นานมากๆ เป็นเรซิ่นช่วงแรกๆที่ผมลองหล่อครับ
พอเวลาผ่านไปผมเห็นว่า "เออเอามาทำสีกันดีกว่า" แต่เพราะเป็นชิ้นแรกๆที่หล่อ
เลยทำให้มีตำหนิเยอะพอสมควรครับ อุดๆขัดตามสภาพก็แล้วกัน >W<

HGGM พาหลานๆมาเดินเ่ล่น

จะว่าไปจิมนี้มันเท่ห์เอาการเลยนะครับ ทำไมกัน ทำไมพึีงจะมารู้สึกว่าเท่ห์ตอนนี้นะ
ถ้ารู้ตั้งแต่แรกๆ ผมคงเก็บทั้งตาเดียว แล้วพวกแว่นแล้วววว

นั่งพักผ่อนตามอัธยาศัย กินลม ชิวๆ สบายๆ

มุมต่างๆของจิมน้อยสามพี่น้องครับ
จิมตัวแรก ทำสีด้วยสีอะครีลิค พ่นรองพื้นแล้วทาๆทั้งตัว
ตัวที่สอง และตัวที่สามพ่นสีด้วยแอร์บรัชครับ หัดบังพ่น และทดลองพ่นไฮไลท์
ด้วยขนาดตัวของจิม มันเล็ก สีที่ใช้ผสมก็ใช้นิดๆหน่อย น้อยมากๆ

ด้านข้าง จะเห็นว่าหล่อออกมาแล้วยังมีจุดที่ไม่เรียบร้อย T^T

มีเรื่องราวซักนิด อิอิ

ในระหว่างที่จิมตัวใหญ่กำลังนั่ง กินลม สบายๆ ชิวๆอยู่
จิมน้อยๆทั้งสามก็ได้พากันไปเดินเล่น

เดินไปบนทางเท้าในสวนหลังบ้าน

!!!!! สิ่งที่ไม่คาดฝันได้เกิดขึ้น

จิมน้อยๆได้เจอกับสก๊อกหมายเลข 03 เข้าให้

จิมน้อยทั้งสาม ค่อยๆเดินแบบช้าๆ เพราะว่าบางที่เจ้าสก๊อกอาจจะมองไม่เห็นพวกเราก็ได้

เดินผ่านไม่ทันไรเจ้าสก๊อกก็ได้วิ่งไล่ตามจิมน้อยๆซ่ะแล้วววว

จิมน้อยวิ่งหนีสุดชีวิต

สก๊อก "ขอแก้แค้นให้กับพรรคพวกตาเดียวที่ถูกทำลายในการ์ตูนยูนิคอน ตอน 4 หน่อยเถอะ!!!"

ในตอนนั้นเอง คุณอาจิมก็ได้เข้ามาช่วยหลานๆไว้
คุณอาจิม "หยุดอย่าทำอะไรหลานๆ ข้านะเฟ้ยย"

สก๊อก "ห่ะ มันมีอีกตัวด้วยเหรอ เสกลมันต่างกันเกินไป ถอยก่อนก็ได้ฟ่ะ"

คุณอาจิมตะโกนอย่างดังว่า "หยุดเดียวนี้!!!!"

"หยุดเดียวนี้!!!!" พิ้ว พิ้ว เสียงบีมสเปรย์กันของคุณอาจิม

!!!!!

คุณอาจิม "ฉันจะไม่ให้อภัยกับคนที่ทำร้ายครอบครัวของฉัน ลาขาดละเจ้าหุ่นน้ำ"

สก๊อก"ฉันคงต้องมีจุดจบแบบเดียวกับพรรคพวกตาเดียวสินะ"
จิมน้อยๆ "หยุดก่อนครับคุณอา !!! อย่าทำอะไรเขาเลย"

จิมน้อยๆ "ปล่อยเขาไปเถอะครับ"
คุณอาจิมจึงได้ตัดสินใจปล่อยสก๊อกไป
แล้วบอกไปว่า "เพราะว่าเห็นแก่หลานๆ รีบไปซ่ะ"

จากนั้นสก๊อกได้สำนึกผิด และหันกลับไปขอโทษพวกจิมน้อย
จิมน้อยๆได้บอกกลับไปว่า
"ไม่เป็นไร เรามาเป็นเพือนกันเถอะ เพราะว่า พวกเราเป็นหุ่นจากภาคเดียวกัน"

ด้วยการให้อภัยซึ่งกัน และกัน ทำให้จิมน้อยๆ กับสก๊อกเล่นด้วยกันอย่างมีความสุข

ก็จบแล้วครับ จิมน้อยนี้น่ารักดีนะครับ ถ้ามีโอกาศคงได้ทำเพิ่มอีกอย่างแน่นอนครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชม
สวัสดีครับ

- - - - - - - -
ไปชมเล่นๆได้ที่บล๊อกนะครับ
http://songwutoffice.exteen.com/20130306/sdgm

หมายเหตุ
ที่มาของ คุณสก๊อก03
http://songwutoffice.exteen.com/20110812/sd-z-gok-z-gok-03

คุณอาจิม มียศสิบตรี สังกัดทีมของผู้หมวดจิมสไนเปอร์ทูว์
เป็นโมของน้องชายผมครับ ไปดูบล๊อกเล่นๆได้ที่
http://puttipong-artist.exteen.com/

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ตัวการ์ตูน SDGM น้อย เรซิ่นนะเออ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:09:12 PM »
ดูแล้วน่ารักมากครับ  :iconvsign:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: ตัวการ์ตูน SDGM น้อย เรซิ่นนะเออ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:39:05 PM »
ชอบครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ kom

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:03:56 AM »
ชอบรูปนั่งกินลมมากเลย ดูแล้วอมยิ้มทันที :iconsmile:น่ารักมากครับ

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:55:52 PM »
ดูเเล้วผมอดอมยิ้มไม่ได้เลยจริงๆนะครับนี่  :iconjoy:
นำเสนอออกมาได้น่ารักมากเลยครับ อุอุอุ  :icongift:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 07:28:44 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ >w<
 :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy: