ผู้เขียน หัวข้อ: (สีกระป๋อง) Red Frame  (อ่าน 3784 ครั้ง)

ออฟไลน์ ledylion

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
(สีกระป๋อง) Red Frame
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:05:25 PM »
ตัวนี้เป็นตัวที่2ครับ เป็นสีจาก layland ทั้งหมดครับ ฝากติชมด้วยครับ (ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับ กล้องมือถือน่ะ)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: (สีกระป๋อง) Red Frame
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 01:47:58 PM »
ส่วนตัวแล้วสีแดงมันดูไม่ค่อยสดเลย ออกแนวชมพูบานเย็น เป็นเพราะกล้องหรือ สีมันเป็นอย่างนี้เองหรือครับ ก่อนพ่นแดงลองพื้นด้วยสีอะไรครับ

ออฟไลน์ ledylion

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 05:54:23 PM »
ตัวนี้ใช้เคลียร์แดงครับ บรอนซ์รองพื้นครับ แต่ตัวจริงแดงนะครับ

ออฟไลน์ THE END

• *
  • Like: 3
  • ทำเป็นครั้งเเรกในชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 12:54:18 AM »
ชอบงานแนวนี้มากครับผมก็ทำพีจีเรดเฟรมอยู่เหมือนกันส่วนตัวผมว่าตรงที่เป็นสีขาวถ้าทำเป็นขาวด้านๆแทนสีเงินจะสวยไปอีกแบบนะครับเพราะมันจะตัดกันเงาๆด้านๆสวยดีดูสมจริง

ออฟไลน์ ongpokoh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 12:14:09 AM »
สวยทีเดียวครับ แต่น่าจะตัดเส้นหน่อยอะครับมันดูโล่งๆไปนี๊ซ  :iconlove:
แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเมทัลลิคเงาๆอ่ะครับชอบแบบด้านๆ
(เพราะผมสายพู่กันเลยแอบอิจฉา คนที่พ่นสีได้ อิอิ)  :iconwinks: