ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสี Leylan หน่อยคับ  (อ่าน 2087 ครั้ง)

ออฟไลน์ slipknot1256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
สอบถามเรื่องสี Leylan หน่อยคับ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 09:17:22 AM »
พอดีผมเห็นหลายกระทู้รีวิวเกี่ยวกับสียี่ห้อ Leylan อ่ะคับ ไม่ทราบว่าสียี่ห้อนี้มันกัดพลาสติกป่าวคับ ถ้ากัดเรามีเทคนิคในการพ่นยังไงคับ พอดีกลับมาบ้าน(นอก)แล้วหาซื้อสีของ Tamiya ไม่ได้ แต่ของ Leylan พอหาได้คับ รบกวนผู้รู้แนะนำวิธีใช้ที่ถูกวิธีให้ด้วยคับ ขอบคุณคับ
ปล.ผมสายพู่กัน+สีกระป๋องนะคับ

ออฟไลน์ redsun0083

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
  • True Love Never Run Smooth
Re: สอบถามเรื่องสี Leylan หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:19:23 AM »
จัดหนักเลยครับ ยี่ห้อนี้ดี ผมใช้อยู่นะ กัดพลาสติกป่าวไม่รุ แต่ว่าผมพ่นของผมทุกตัวก้อยี่ห้อนี้ล่ะคับ
เนื้อสีละเอียดดี มีสีให้เลือกเยอะ สั่งได้อีกตะหาก อุดอัดขัดแต่งเสร็จ รองพื้นด้วยสีลองพื้นพลาสติกเลย์แลนด์
หลังจากนั้นก้อจัดเต็มไปเลยครับ งานออกมาก้อใช้ได้เลยล่ะครับยี่ห้อนี้ผมว่าเหมาะกะงานโมเดลดีนะ