ผู้เขียน หัวข้อ: SD Hi-Nu Gundoom (งานสีกระป๋อง)  (อ่าน 4190 ครั้ง)

ออฟไลน์ spa21

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
SD Hi-Nu Gundoom (งานสีกระป๋อง)
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 07:59:07 PM »
สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอบอกไว้ก่อนเลยว่า SDตัวนี้เป็นตัวแรกหลังจากที่ผมได้แอบเก็บวิชาจากในเวปนี้ และลองผิดลองถูกอยู่นานครับ ใช้เวลาเดือนกว่าๆกับโมตัวนี้ครับ( :icondisapp:ปิดร้านแล้วค่อยทำวันละนิดวันละหน่อย) เลยดูเหมือนว่าใช้เวลานานจังกับโมตัวแค่นี้ สีที่ใช้ก็มีLeylandกับKobeครับ ส่วนรายละเอียดเล็กๆใช้พู่กันทาเอาเลยครับ ยังบังพ่นไม่ค่อยแม่นเท่าไหร่ครับ

การจัดท่าทางอาจจะไม่มากเท่าไหร่ครับ เพราะกลัวขยับมากๆแล้วจะหัก( :iconcry:หักคามือมาหลายตัวแล้วครับ)

พล่ามมาเยอะแล้ว ไปชมกันเลยดีกว่าครับ :iconwish:

เชิญติชมกันได้เต็มที่เลยครับ จะได้นำมาปรับปรุงในครั้งต่อไปครับ

ขอขอบคุณที่อุตส่าห์เสียสละเวลาเข้ามาชมครับ

ปล. ผมเพิ่งเคยลองติดดีคอลน้ำเป็นครั้งแรก ตัวนี้เลยได้ติดแค่ตรงโล่ที่เดียว ใช้ง่ายมากเลยครับ รู้สึกเสียดายที่ไม่ได้ติดที่อื่น :iconpanic:

ออฟไลน์ Mr99

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: SD Hi-Nu Gundoom (งานสีกระป๋อง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 08:16:36 PM »
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: ถ้าสดกว่านี้อีกนิดนะ แจ๋มเลย ไฟท์ๆ

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: SD Hi-Nu Gundoom (งานสีกระป๋อง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:07:20 PM »
พ่นได้เรียบ เนียนมาก :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ ongpokoh

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:18:02 PM »
ตัดเส้นได้คมมากเลยครับ :iconwish:
ย้ำลายเพิ่มหรือเปล่าครับหรือเดินเส้นเลยครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:09:53 PM »
สีกระป๋องนี่มันกว่าผมพ่นแอ์บรัชอีก :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ spa21

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:56:49 AM »
ตัดเส้นได้คมมากเลยครับ :iconwish:
ย้ำลายเพิ่มหรือเปล่าครับหรือเดินเส้นเลยครับ

เป็นลายเดิมหมดเลยครับ ผมยังเดินลายไม่เป็นครับ และใช้Gundam Marker GM01, GM20กับSakura Pigma 005ตัดเส้นเลยครับ

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:27:59 AM »
สวย สะอาด เรียบเนียนมากครับ มุมกล้องก็เยี่ยมภาพคมชัด
งานแรกๆยังขนาดนี้ ฝีมือดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 12:18:08 PM »
 :iconwish: งานสีกระป๋องสวยเนียนมากๆเลยครับ :iconlove:

ออฟไลน์ maximum191

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:10:05 AM »
อย่างงาม  :iconlove:

ถามหน่อยครับใช้สียี่ห้ออะไรเหรอครับ