ผู้เขียน หัวข้อ: 1/144 Gouf Custom White Zero และตัวขโมยซีน  (อ่าน 3868 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
1/144 Gouf Custom White Zero และตัวขโมยซีน
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 03:49:39 PM »

สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องชาวTGทุกท่าน วันนี้มีงานโมเดลประกอบฟิคชั่นมานำเสนอเช่นเดิม จริงๆไม่อยากเอามาลงเพราะตัวนี้ไม่ได้โมดิฟายอะไรเพิ่มสักเท่าไรเลย แต่ก็ห้ามใจไม่ไหวอยากเอามาลงให้ทุกท่านคอมเม้นเพื่อพัฒนาผลงานอะนะครับ(พูดให้ดูดี) ดังนั้น
เริ่มจากตัวขโมยซีนละกัน เคยเอามาลงแล้วแต่ตอนนั้นยังไม่เสร็จ100% ตอนนี้สมบูร์ณแบบแล้วเลยเอามาขโมยซีน 1 ฉึก

เนื้อเรื่องประกอบโมแบบแถๆ (แต่งเอามันเองโดยไม่มีแหล่งอ้างอิงใดจึงไม่เกี่ยวข้องหรือตรงกับเนื้อเรื่องจริงทั้งสิ้น)

ปี U.C.92 หน่วยสนันสนุนงานวิจัยที่5ของ นีโอซีออน (หน่วยเก็บขยะอวกาศ)ถูกก่อตั้งขึ้นโดยมีสมาชิกในหน่วยแค่3คน เป็นหน่วยที่รวมพวกมีปัญหาของกองทัพเอาไว้ หน่วยนี้ถูกยุบไปเพราะสงครามในปี93 ไม่มีใครรู้ว่าพวกเขาไปอยู่ที่ใหนทำอะไรจนบัดนี้
………………………………….
         Xillva Xetrop  อายุประมาณ45ขึ้นไป เป็นทหารแนวหน้าผ่านสงครามมาหลายสมรภูมิ ทำสำเร็จทุกภารกิจที่ได้รับ และมีชีวิตรอดกลับมาทุกครั้ง แม้แต่ในภารกิจพลีชีพ มีความสามารถในการวางแผนการรบระดับเทพ เขาจึงไม่เคยทำตามแผนการรบของ ผบ.เลยเพราะเขาทำตามแผนตัวเองเท่านั้น ได้ยินว่าติดคุก ลือกันว่าโดนไล่ออกจากกองทัพ ไม่รู้ว่าจริงๆเกิดอะไรขึ้น ฉายาไวท์ซีโร่ หมายถึงทหารไร้ค่า  (ฟิคที่แต่งมันยาวกลัวคนไม่อ่าน เลยลงแค่ข้อมูลเล็กน้อยพอครับ แหะ แหะ )
…………………………………………………..
มาดูที่ตัวโมกันบ้าง สีกระป๋องล้วนเช่นเคยครับ
เฉียงหน้า หลัง ไหล่ รายละเอียดต่างๆ

โล่ถลอกไปนิดเพราะใจร้อน สียังไม่แห้งดี เอาเก็ทลิ่งไปใส่ถลอกเลย

บาซูก้ายักษ์ สร้างมาเพื่อยิงไฮเปอร์มิสไซล์ตัวต้นแบบ (ตัวสำเร็จย่อขนาดติดให้พี่บี้ใช้)

ดาบไม้โปรโมเอง ช่วงที่โดนตัดงบนำเข้า MS

เล่มนี้เคยโชว์แล้ว แต่เอามาอีกรอบเพราะชอบ (ถือแล้วดูดี)

พอดีกว่าครับลาด้วยภาพแรกสุดแบบปิดแฟลชละกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 03:55:06 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: 1/144 Gouf Custom White Zero และตัวขโมยซีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 05:34:03 PM »
(ฟิคที่แต่งมันยาวกลัวคนไม่อ่าน เลยลงแค่ข้อมูลเล็กน้อยพอครับ แหะ แหะ )

จะยาวอย่างไรผมก็สนใจที่จะอ่านนะ เพราะมันจะช่วยเติมเต็มในส่วนที่เราต้องการจะสื่อถึง ผลงานที่เราทำออกมาให้คนอื่นได้รับรู้ อย่าได้กลัวว่าจะไม่มีคนอ่านครับ ขอแค่เราทำอย่างที่ใจเราอยากนำเสนอก็พอแล้ว :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ kumo

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: 1/144 Gouf Custom White Zero และตัวขโมยซีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 07:09:05 PM »
ตัวประวัตินักบินโดนใจมากเลยครับ ลุงแกติสขนาดนี้ยังอยู่รอดมาได้ อยากอ่านฟิคตัวเต็มมากเลยครับ :iconlike:

ตัวโมสวนมากด้วยครับ ดาบเท่มากเลยครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 07:48:48 PM »
ตัวประวัตินักบินโดนใจมากเลยครับ ลุงแกติสขนาดนี้ยังอยู่รอดมาได้ อยากอ่านฟิคตัวเต็มมากเลยครับ :iconlike:

ตัวโมสวนมากด้วยครับ ดาบเท่มากเลยครับ
(ฟิคที่แต่งมันยาวกลัวคนไม่อ่าน เลยลงแค่ข้อมูลเล็กน้อยพอครับ แหะ แหะ )

จะยาวอย่างไรผมก็สนใจที่จะอ่านนะ เพราะมันจะช่วยเติมเต็มในส่วนที่เราต้องการจะสื่อถึง ผลงานที่เราทำออกมาให้คนอื่นได้รับรู้ อย่าได้กลัวว่าจะไม่มีคนอ่านครับ ขอแค่เราทำอย่างที่ใจเราอยากนำเสนอก็พอแล้ว :iconvsign:

ขอบคุณครับ เอาไว้มีโอกาสจะนำเรื่องของหน่วยเก็บขยะหน่วยนี้มาให้อ่านครับ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 07:55:05 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ ongpokoh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:44:10 AM »
สีขาวแบบนี้ล่อตาล่อเป้านัก รอดมาได้ไงนิ :iconfreak:
พ่นเนียนดีจังครับ ของลุงบันเป่าครับหรือโมจีน

ออฟไลน์ pookpiik

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
  • ถูกยื่นคำขาด กันพลากับภรรยาจะเลือกอะไร -*- กันพลาละกัน เจ้ย
    • http://www.facebook.com/thatsaphons?ref=tn_tnmn
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 08:55:49 AM »
สีขาวเนียนมากกกครับ ชอบๆ
PoOkPiiK HoLe TheaTer 2011