ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ Gunpla หน่อยครับ  (อ่าน 3503 ครั้ง)

ออฟไลน์ Termbaba

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ Gunpla หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:13:10 PM »
ผมมี NU gundam ver.ka :iconlove: ใช้เวลาต่อ 5 วันต่อแบบช้าๆต่อไปตัดเส้นไป ติดดีคอลน้ำหมดแผงเลยครับ 2 วัน แล้วชอบตัว NU gundam มากครับเพราะข้อต่อแข็งดีคอลน้ำเยอะติดแล้วหล่อมาก ตัวใหญ่ด้วยครับ แล้วโครงในหนาแข็งแรงกว่าทุกตัวที่เคยเห็นมาเลยแล้วยังมีลูกเล่นเวลางอแขนขามีเหมือนโช๊ค ขยับได้ อยากถามว่าถ้าผมอยากได้แบบที่มันเป็นโครงในแน่นหนาแบบ NU gundam ver.ka แบบนี้มีตัวไหนอีกมั้ยครับ มั้ยครับเอาแบบเกรด MG แต่ผมเล็งตัว Rx-78 :iconlike: รุ่นใหม่ล่าสุดอยู่ครับแต่ยังไม่วางขาย 

buggy

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ Gunpla หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:28:32 PM »
Sinanju ครับ ตัวใหญ่และมีข้อดีทุกข้อที่่คุณอยากได้ ยกเว้น ไม่มี decal น้ำมาให้ต้องซื้อแยก และการติด decal ตัวนี้เป็นอะไรที่นรกมากๆ

ออฟไลน์ Termbaba

• *
  • Like: 0
Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ Gunpla หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 08:49:15 AM »
Shinanju มันที่ไม่ชอบคือตรงส่วนสีทองมันต้องติดสติกเกอร์อ่ะครับ

ออฟไลน์ Jinfinite

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:10:36 AM »
sinanju สิ่งที่ต้องระวังอีกอย่างคือ แกนต่อเอวกับลำตัว ครับ หักคารูกันมาหลายคนละ ซึ่งรวมถึงผมด้วย  :iconcry:

ออฟไลน์ sumryibb

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:40:24 AM »
ตรงตามลายพวกหน้าอกถ้าไม่ทำสีของ Sinanju ใช้อาร์ทไนฟ์ตัดให้พอดีขอบทองได้ครับละแปะ ก็เนียยๆไปอีกแบบ :iconfreak:

ออฟไลน์ crazyoxy

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 01:16:41 AM »
ผมได้ข่าวมาว่ามีดีคอลทองของจีนด้วยนี่ครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่ายังไม่ได้ตามดูเลย

ออฟไลน์ dutch6544

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 08:48:44 PM »
ถ้าจะทาสีก็ใช้gundam marker สีทองกดลงถาดผสมสีครับ เเล้วเอาพู่กัน(เบอร์เล็กๆ)จุ่ม เเล้วทาครับ :iconlol: ถ้าเกินมาให้เอาcotton bud จุ่มthinner อ่อนๆแล้วเช็ดครับ(cotton bud หัวเเหลมนะครับ) :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 08:49:20 PM โดย dutch6544 »
DUTCH6544