ผู้เขียน หัวข้อ: เเนะนำRG ทางบ้านซักหน่อย ZGMF-X10A FREEDOM GUNDAM  (อ่าน 2649 ครั้ง)

ออฟไลน์ DestinyRenger

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เเนะนำRG ทางบ้านซักหน่อย ZGMF-X10A FREEDOM GUNDAM
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 05:45:11 PM »
สวัสดีครับวันนี้ผมจะมาเเนะนำตัว RG ตัวเเรกของผมซักหน่อย นั่นก็คือ ZGMF-X10A FREEDOM GUNDAM ครับ
หลังจากที่ต่อเสร็จเเล้ว โดยรวมก็ดูีดีนะ เเต่ตรงปีกหลุดบ่อยมาก :iconcry: :iconcry:

ไม่พูดมากเเละไปดูภาพกันดีกว่า

รูปก็มีเเค่นี้เเหละครับ ไม่ได้มีอะไรมาก เเต่โดยรวมก็ถือว่าดีเเหละ(สังเกตุที่ไหล่ซ้ายจะเห็นว่าชิ้นส่วนสีเเดงหายไป เพราะหมาเอาไปกัด :iconcry:)
การเเยกสีก็ทำมาดีทีเดียว เเต่ข้อเสียก็คือตรงปีกนั่นเเหละ ตั้งยืนก็ไม่ค่อยได้หนักที่ปีก :iconpale:

ที่เหลือก็ไม่มีอะไรเเล้ว ว่างๆเดี๋ยวจะมาทำอีกครับ บาย~~~ :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ sumryibb

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
Re: เเนะนำRG ทางบ้านซักหน่อย ZGMF-X10A FREEDOM GUNDAM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 07:13:30 PM »
ติดดีคอลคลาสสิคจังเลยครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ tonnat

• *
  • Like: 1
Re: เเนะนำRG ทางบ้านซักหน่อย ZGMF-X10A FREEDOM GUNDAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 02:20:45 PM »
ไม่รู้ตาผมฝาดรึเปล่าครับ รู้สึกจะเห็นเดือยตัดงานจากแผงหรอมแหร่ม :iconpale:

ออฟไลน์ zephyr

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 02:32:12 PM »
น่าจะเก็บรอยตัดเกทซะหน่อยนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ DestinyRenger

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 06:48:46 PM »
ขอบคุณที่ให้คำเเนะนำครับ :iconlike: