ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำสี (พู่กัน) หน่อยครับ [มือใหม่]  (อ่าน 2510 ครั้ง)

ANOGUNDAM

• บุคคลทั่วไป
เพิ่มเริ่มเล่นโม อยากสอบถามเรื่องการทำสี พู่กันหน่อยครับ มีเทคนิคยังไงบ้างครับ

แล้วก็หาซื้อสีที่เหมาะกันงานพู่กัน ได้ที่ไหนบ้างครับ  คือทุนไม่ค่อยเยอะครับถ้าได้แบบ ราคากลางๆหน่อยก็จะดีมากครับ

แนะนำด้วยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: สอบถามเรื่องการทำสี (พู่กัน) หน่อยครับ [มือใหม่]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 04:37:41 PM »
เทคนิคที่สุดยอดที่สุดคือ ฝึกเยอะๆครับ
ส่วนสีใช้สี Gunze ได้เลย ตัวทำละลายก็ Mr. Retarder Mild ครับ

รายละเอียดอื่นๆหาได้ในห้องเทคนิคนะครับ มีบอกหมดแทบจะทุกอย่าง
ที่เหลือคือฝึกเอาเองครับ

ANOGUNDAM

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่องการทำสี (พู่กัน) หน่อยครับ [มือใหม่]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 05:00:15 PM »
เทคนิคที่สุดยอดที่สุดคือ ฝึกเยอะๆครับ
ส่วนสีใช้สี Gunze ได้เลย ตัวทำละลายก็ Mr. Retarder Mild ครับ

รายละเอียดอื่นๆหาได้ในห้องเทคนิคนะครับ มีบอกหมดแทบจะทุกอย่าง
ที่เหลือคือฝึกเอาเองครับ

ขอบคุณมากครับพี่  :iconsmile: