ผู้เขียน หัวข้อ: ถามการแก้ปัญหาข้อต่อโมจีน  (อ่าน 3668 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aim0177

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
ถามการแก้ปัญหาข้อต่อโมจีน
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 11:02:42 PM »
พอดีอยากทราบเรื่องการแก้ปัญหาข้อต่อโมจีนน่ะครับ ข้อแตกต่างระหว่างโมแท้กะโมจีน ก็มีเรื่องนี้แหละครับที่เห็นกันชัดที่สุด อย่างเช่น GundamUnicornของTT กะของลุงบัน ผมว่าหน้าตาไม่ต่างกันครับ(เคยเหนของเพื่อน) แต่ปัญหามันอยู่ตรงการแปลงร่างเนี้ยครับ กว่าจะแปลงเป็นเดสทรอยโหมด โหมดยูนิคอร์น ก็กินเวลาไปนานมาก เพราะข้อต่อมันหลุดง่ายซะจริงๆ อยากทราบการที่ทำให้ข้อต่อมันแน่นขึ้น แต่สามารถขยับได้น่ะครับ พอจะมีมั้ยครับ ถ้าทำได้นี่เพอร์เฟคอ่ะครับ :iconlove:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Re: ถามการแก้ปัญหาข้อต่อโมจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 11:57:55 PM »
ทากาวบางๆหรือหาเทปบางๆมาพัน นิดหน่อย
แก้ปัญหาแบบโมแท้ปกติก็น่าจะอยู่แล้วมั๊ง ..ส่วนใหญ่
..ส่วนตัวผมมีปัญหาเรื่องนี้กะยี่ห้อดาบันเจ้าเดียว
เหมือนพลาสติกข้อต่อเจ้านี้มันไม่ค่อยยืดหยุ่นรัดกระชับเท่าไหร่
เป็นแทบทุกตัวเลย ขยับนิดหน่อยพอมันขยายแล้วแทบจะขยายเลย
ไม่กลับมารัดเหมือนเก่า
แก้แบบทากาวก็ไม่ได้ด้วย ขยับไปมันก็บานออกเพิ่มเหมือนเดิม
..อยากซื้อเฉพาะแผงข้อต่อนี้จากลุงบันเหมือนกัน แต่คงแพงไม่คุ้มอะมั๊ง  :iconsweat:

ออฟไลน์ Bobby21886

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 04:22:32 PM »
ตรมหลักเท่าที่เห็นมืออาชีพทำคือ ทำเดือยใหม่ขึ้นเองให้เท่ารู หรือกลับกันดัดแปลงขนาดรูเองเลย

แต่ผมเองใช้ blutac ปั้นๆแล้วยัดรูเอาครับ ให้มันแน่นๆ แต่ทางที่ดีคือตั้งโชว์เฉยๆไม่เล่นเยอะ :icondizzy:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ถามการแก้ปัญหาข้อต่อโมจีนหลวม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 06:00:38 PM »
...หาเทปบางๆมาพัน ....

เทปขาวบางที่ใช้พันท่อปะปาน่ะครับ ซื้อมาใช้ลืมเลย

ออฟไลน์ onwan

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:44:50 PM »
เล่นของแท้
(วิ่งหนีไปอย่างรวดเร็ว)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:22:54 PM »
เล่นของแท้
(วิ่งหนีไปอย่างรวดเร็ว)

โมแท้ก็เป็นนะเออ พวกโมหลังๆที่เป็นพวกไม่ได้ใช้โครง ABS อ่ะ ขยับเล่นข้อต่อเสื่อมไวมาก

ส่วนตัวเอากาวช้างทาบางๆน่ะ รอให้แห้ง ก็ทนดีนะ ถ้ากรณีเป็นไม่มาก แต่ถ้าทาหนาเกินยัดไม่ลงก็เหนื่อยกันต่อ

เห็นบางคนบอกลองเอากาวลาเท็กทาตรงเดือย ว่าจะลองดูหลายรอบแล้วเหมือนกัน แต่เอากาวช้างทามันง่ายดี แห้งไว เหมาะกับพวกมีปัญหาเล็กๆน้อยๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/