ผู้เขียน หัวข้อ: Thai Gundam Model Contest of Jul +Aug 2013 "ผู้ร้ายยยยยย มาแล้วววววววววว" ..  (อ่าน 32623 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง

เฉียดกันไป นิดเดียวเอง... เจ็บใจจจจจจ :iconcry:

ก็ตามหัวข้อแหละ.. ตัวกง ตัวโกง ไม่ว่าจะกันดั้มภาคไหนก็ช่าง ขอให้เป็นตัวร้ายยยยย ขนาดเท่าไร โมแท้ โมจีน โมดาวอังคารฯ
ส่งได้หมด...

วิธีการทำสี
ไม่จำกัดวิธีการ จะต่อดิบตัดเส้นติดสติกเกอร์ หรือจะพ่นจากกระป๋อง แอร์บรัช ทาด้วยพู่กัน หรือจะแปรงทาสี ส่งได้หมด

วิธีส่งผลงาน:
ท่านใดทำเสร็จแล้ว ตั้งกระทู้ของตนเองได้เลยครับ
และนำเฉพาะรูปสุดเท่ห์มาลงร่วมสนุกกันในกระทู้นี้ 1 รูป พร้อม 1 ลิ้งค์ที่ลิ้งค์ไปกระทู้ของท่าน
ยังไง รบกวนขอให้ถ่ายรูป ด้านซ้าย + ด้านขวา + ด้านหน้า + ด้านหลัง + ด้านบน (บังคับ :iconlol:) มาด้วยนะครับ นอกจากนั้นก็ จัดเต็มได้เลย...

ปิดรับผลงาน 31 สิงหาคม 2556 นี้ครับ

ของรางวัล สนับสนุนโดยพี่บอยครับ
Cup Noodle Curry X Gundam Campaign - Products Are Now Available in Japan!

รายละเอียดเพิ่มเติม: http://gundamguy.blogspot.com/2013/05/cup-noodle-curry-x-gundam-campaign.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2013, 12:58:31 AM โดย moobest »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: Thai Gundam Model Contest of Jul +Aug 2013 "ผู้ร้ายยยยยย มาแล้วววววววววว" ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 09:51:05 PM »
สุดท้ายก็เป็นก็ตัวร้ายนอนมาเลยแฮะ ฮา

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
Re: Thai Gundam Model Contest of Jul +Aug 2013 "ผู้ร้ายยยยยย มาแล้วววววววววว" ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 10:34:48 PM »
โมดาวอังคาร 55+ทำตัวพระเอกไปแล้วอะจานเสร็จแล้วด้วย

ออฟไลน์ the_little_gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • เฟอร์นิเจอร์ราคาแพงที่มีชื่อว่า GUNPLA.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 07:31:11 AM »
ตัวพระเอกยังไม่เสร็จ จะทำผู้ร้ายทันมั๊ยเนี่ย   :iconcry:

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:10:52 AM »
แบนชีนับเป็นตัวร้ายมั้ย (ยังไม่ได้ดูเมะ)

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 10:34:35 AM »
Destiny .  impulse  . delta. Rezel นับเป็นผู้ร้ายหรือเปล่า
แล้วมีรางวัลเปล่าจารย์   หรือจะเป็น DMK-01
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2013, 10:38:10 AM โดย a »

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 10:41:14 AM »
ใครถามตัวโน้น ตัวนี้ แล้วไม่ทำ มีเรื่อง..... .... .... . .

:iconfreak:

แบนชีนับเป็นตัวร้ายมั้ย (ยังไม่ได้ดูเมะ)

เป็น

Destiny .  impulse  . delta. Rezel นับเป็นผู้ร้ายหรือเปล่า
แล้วมีรางวัลเปล่าจารย์   หรือจะเป็น DMK-01

คนขับ มันร้ายป่ะล่ัะ...
ปล. ส่วน DMK-01 อย่าเอ็ดไปซิ.. :iconwink:

:icondizzy: ชอบทำสีแต่ไม่เคยดูกันดั้มเลย 555555 ตัวไหนตัวร้ายหล่ะเนี่ย  :iconpale:

ผมให้คุณกรณีพิเ้ศษคนเดียวเลย.. ทำตัวไหนก็ได้ ขอให้ทำส่ง ถ้าไม่ทำก็... ... ..... . . . :iconfreak:

อยากรู้ว่าคืออะไร ลองถามๆๆ รุ่นเก่าๆ ดูล่ะกัน 55555555

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 05:27:08 PM »
ขุดเเซคมาทำดีไหมเรา  :iconlol:

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:52:03 PM »
มีรางวัลป่าวครับ เวลลาตั้ง 3 เดือน  5555555555

รางวัลก็คงไม่มีหลอกครับ ที่นี่ เน้นความสนุกสนาน เอาทักษะความรู้

ปล. 3 เดือนตรงไหน..
ปล. อีกที ยังไงคุณก็ต้องทำส่งนะครับ สำหรับคุณ เดี่ยวผมมีรางวัลให้ครับ.. พิเศษ รับเองที่สะพานเหล็ก จะได้เห็นหน้าคาดตา กันครับ  ถ้าถามว่าถืออะไร ก็เดียวรู้เอง ..

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: TG Model Contest of Jul+Aug 13 " ผู้ร้ายยยยย มาแล้วววววว "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:01:51 PM »
มีรางวัลป่าวครับ

เรื่องรางวัล ถามว่าอยากได้เป็นอะไร ถ้าเป็นโมเดล ผมเชื่อว่าพวกเราก็คงซื้อกันอยู่แล้ว เกิดได้รางวัลไปก็อาจจะไม่ถูกใจใช่ตัวที่อยากได้ หรือไม่ก็ซ้ำกับที่มีอยู่

อยากให้ช่วยออกความเห็นว่าอยากได้เป็นอะไร ถ้าผมพอจะหาให้ได้ก็จะทำครับ

เอาไว้ช่วงไหนสะดวก จะนัดเจอกัน จัดประกวดเป็นงานใหญ่สักครั้ง จะมีถ้วยรางวัลแจกให้เลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Sejokahara

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:45:43 PM »
 :iconlike: เห็นด้วยอย่างยิ่ง

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 11:23:30 PM »

:iconfreak:  พูดยังกะจาดักกระทืบไงไม่รู้ น่ากลัวแท้  :icondisapp:  555555
  แค่ถามนิดเดียวท่าทางจะยาว 55555 เรื่องรางวัลเนี่ย  :iconpale:

ถ้าผมยึกตามกฏกติกาจริงๆ ตอนนี้ คุณกำลังป่วน กระทู้อยู่ครับ...

เอาเป็นว่า คุณทำส่งมาล่ะกัน ถ้าไม่ทำ ผมจะถือว่าคุณ ป่วนกระทู้ ตามกฏกติกา ตั้งแต่ ณ วันสมัครเข้าเว็บนี้น่ะ..

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 11:47:48 PM »
ผมมีคำถามนิดหน่อยครับ 

ในกรณี  เราใช้เบสจากตัวร้าย  แต่โมเป็นคาแร๊คตัวอื่น (ที่ไม่ใช่ตัวร้าย)  ยังงี้ส่งได้รึเปล่าครับ ? :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 11:50:50 PM »

ในกรณี  เราใช้เบสจากตัวร้าย  แต่โมเป็นคาแร๊คตัวอื่น (ที่ไม่ใช่ตัวร้าย)  ยังงี้ส่งได้รึเปล่าครับ ? :iconsmile:

ได้ครับ ก็ เกริ่นความเป็นมา เป็นไปซักหน่อยละกัน ทุกๆ คนจะได้เห็นภาพ
ปล. มันมาจากกันดั้มหรือเปล่า...

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 11:53:56 PM »

ได้ครับ ก็ เกริ่นความเป็นมา เป็นไปซักหน่อยละกัน ทุกๆ คนจะได้เห็นภาพ
ปล. มันมาจากกันดั้มหรือเปล่า...

ต้นแบบงานมาจาก ฮัคเคไบน์ ใน SRW น่ะครับ  แต่กะจะโมพยายามให้อยู่ในคอนเซปของกันดั้มอยู่น่ะครับ 
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 12:31:40 AM »
แหม่ๆๆ น่ะ จริงๆ ก็อยากให้มาจาก กันดั้มตรงๆ อ่ะ.. แต่ๆๆ ก็ๆๆ เอาให้ๆๆ ล่ะกัน อยากเห็นของแปลก  :iconhappy:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 06:48:45 AM »
แหม่ๆๆ น่ะ จริงๆ ก็อยากให้มาจาก กันดั้มตรงๆ อ่ะ.. แต่ๆๆ ก็ๆๆ เอาให้ๆๆ ล่ะกัน อยากเห็นของแปลก  :iconhappy:

:iconfreak:อยากดูงานเเปลกๆไหมอ่า ทำเสร็จพอดีอ่าผู้ร้ายด้วย :iconnasty:

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:04:04 AM »
ที่บ้านมีแต่Zaku Char  สงสัยจะได้ทำตัวนี้น่ะแหละ แต่จะทันเอามาลงป่าวไม่รู้ ยิ่งไม่ค่อยว่างอยู่ :iconcry:
+สกิลอันอ่อนด๋อย ต้องลองดูซักตั้งล่ะนะ :icondizzy:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 05:52:22 PM »
 :iconwink:สวัสดีครับประเดิมส่งงานตัวร้ายคนแรกเลยแล้วกันครับชื่อผลงาน “SD Geara Doga Panther G Late”ครับ ทำเสร็จตรงกะหัวข้อพอดี แต่เป็น SD ส่งได้ไม่ได้ยังไงแจ้งด้วยนะครับ
ลิงค์ผลงานครับ ฝากติชมได้ครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=28060.0

ออฟไลน์ ntwknk

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:24:47 PM »
ขอส่งพี่บิ๊กมาร่วมสนุกครับผม ;)