ผู้เขียน หัวข้อ: [review] RX-93[G]V Gundoom งานของค่ายMC รีวิวแรก กากหน่อย  (อ่าน 11514 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aim0177

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งจัดเจ้านี้มา งานของค่ายโมจีนอันดับหนึ่ง MC ครับผมม แหม่ อยากบอกว่า ไม่ทำให้ผิดหวังจริงนะ ไปดูกันเหอะ ไปโลด :iconhappy:
ปล.รีวิว ไม่ค่อยละเอียดนะครับ จะปรับปรุงในภายหลัง

มาดูกล่องกันเถอะ แหม่ แค่นี้ก็ดูดีละนะครับ

กล่องด้านข้าง

ก็คือการเอาตัวเก่า(สีขาว)มาทำใหม่นั่นแหละครับ แต่เท่กว่าเก่าโขเลย

คู่มือ ด้านหน้า สวยจริงๆ

คู่มือด้านหลัง

ปล. รูปโมที่คู่มือกับที่กล่อง เขาแต่งมาแล้วนะครับ ของจิงจะไม่เหมือนกัน แต่อย่างที่บอก เหมาะแก่การเอามาพ่นและปู้ยี่ปู้ยำเป็นอย่างมาก อิอิ

มีมาให้ทั้งหมด17แผงครับ รวมทุกอย่าง้เลยนะ

มาเริ่มปั้นมันให้เป็นตัวกันเลย

ใครที่ต้องการตัดแต่งก็ระวังนะครับ เนื้อพลาสติกเหมือนจะอ่อนพอสมควร ก็ระวังจะเป็นแบบในรูปกันนะครับ ด้วยความปรารถนาดีจากผม :iconlove:

แต่ถ้าตัดแต่งเก่งๆ มันจะสวยมากครับ เพราะเนื้อมันอ่อน จึงตัดแต่งง่าย

อย่างว่า ถ้าไม่ระวังมันอาจจะพุ่งเข้านิ้วคุณ!!!

แผงกระสุนของเกทลิ่งครับ

ถึงจะเป็นของจีน แต่เป็นโมจีนอันดับหนึ่ง เนื้อพลาสติกและความคมจึงสู้ลุงบันได้สบายๆครับ

พวกพลาสติกหยาบ รอยไหล รอยยุบ ก็มีครับ แต่ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นครับ ผมเจอตอนตัดเส้น

เอ้า เสร็จสักที

ด้านหน้าแบบลึกลับ ดูดุดันดี ชอบๆ

เห็นตามั้ยครับ สติ๊กเกอร์ของเค้านี้ดีจริงๆครับ ไม่มีลอก ไม่มีหลึด สู้ลุงบันได้ครับ

บาซูก้า

ตะขอสามอัน(ไม่รู้เขาเรียกว่าไง แหะๆ)

ทั้งตัว

โดยส่วนตัว ข้อต่อของเจ้านี่นี่สุดยอดครับ ไม่มีหลุด แน่นปึ้ก ไม่มีร่วง ถ้าไม่บอกว่าจีนนี้ ผมคงคิดว่าของลุงบัน ชัวร์

แต่ก็ไม่อยากแอคชั่นเยอะครับ

ผมลองตัดเส้นที่หัวละ รอยคมดีครับ ตัดเส้นได้ง่ายพอตัว

ปืนเกตลิ่งเท่ๆครับ :iconlove:

มายืนยันความคมของงานด้วยภาพนี้ครับ

โล่ของตัวเก่าครับ น่าจะเป็นของแถมมั้ง

แถมจริงๆ มีหัวของgundoomตัวเก่ามาให้เปลี่ยนแก้เบื่อกันด้วย เยี่ยมจริงๆ

โดยส่วนตัวนะครับ ตัวนี้นี่สุดยอดจริงๆครับ ถ้าเทียบกับยี่ห้อโมจีนอื่นๆ ตัวนี้เจ๋งสุดครับ มาดูขอดีกันครับ
1.พลาสติกเรียบประมาน80เปอร์เซนต์
2.ข้อต่อไม่หลุดง่าย ขยับได้เยอะ
3.ลวดลายแจ่ม คมกริบบาดใจ
4.สติกเกอร์เยี่ยม ไม่มีหลุด ไม่มีลอก เทียบบ่าลุงบันได้เลย
5.ชิ้นส่วนประกบกันพอดีทุกส่วน ขอย้ำทุกส่วนครับ โอ้โห จะเมพไปไหน ย้ำอักที พอดีเป๊ะ!
6.หน้าตาที่ดุดัน แต่ถ้าเบื่อก็เปลี่ยนหัวได้
7.อาวุธหนักๆเยอะดี เหมาะสำหรับบ้าหอบฟาง
8.เป็น1/144แต่ความละเอียดและความสูงเทียบเท่าMGของค่ายTT(เผลอๆละเอียดกว่า)
9.มีของแถม
10.เหมือนบันไดเป๊ะ หลอกคนได้ง่าย อิอิ
11.ราคาถูก

โอ้โฮ ขอดีปาไป11ข้อแหน่ะ มาดูข้อเสียกัน

1.อีก20เปอร์เซนต์ เป็นพลาสติกหยาบๆสากๆ ต้องขัดผิว
2.สีมีแค่โทน ม่วง ม่วงอ่อน ฟ้า ขาว ดำ โทนมืดๆแทบทั้งนั้น
3.สีไม่เหมือนรูปหน้ากล่อง

ข้อเสียก็มีเท่านี้เองครับ
ราคานี่ผมสั่งมาในราคา600บาทครับ แพงหน่อยสำหรับโมจีน แต่แลกมากับความละเอียดที่โมจีนอื่นๆสู้ไม่ได้

ถ้าเทียบกับโมจีนยี่ห้ออื่นๆนี่ ยี่ห้อMCชนะขาดลอย ลอยไปไกลมากด้วยครับ เผลอๆลุงบันยังต้องอาย(กระซิบ) :iconfreak:

คะแนนสำหรับนักต่อดิบตัดเส้น 9.5/10 (อัก0.5นี้ เรื่องพลาสติกหยาบตอนตัดเส้นครับ)
คะแนนสำหรับนักพ่นสี          8.5/10 (เพราะเรื่องพลาสติกหยาบ ต้องขัดกันหน่อย)

โดยส่วนตัวสำหรับผม ถ้าเทียบกะโมจีนยี่ห้ออื่นๆนี่ผมให้10/10เลยครับผ๊ม

ปล.อาวุธเยอะกว่านี้ครับ แต่เพื่อนผมเอาไปเล่นที่หอมัน-.-

อย่าเชื่อผมถ้าท่านยังไม่ได้จับมันกะตา(?)ท่านเอง.........แต่มันเยี่ยมจริงๆนะตะเอ๊ง :iconlove: :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2013, 01:15:07 PM โดย Aim0177 »

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
Re: [review] RX-93[G]V Gundoom งานของค่ายMC รีวิวแรก กากหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 03:46:06 PM »
 :iconlol: เจ้าตัวนี้ผมก็ซื้อมาเก็บไว้ในเซ็ทเหมือนกัน MC ชุดนี้แปลก ซื้อ System Weapon แล้วแถมหุ่นด้วย อิอิ  :iconnasty: ขอบคุณที่ Review ครับ เพราะผมเองก็อยากเห็นตัวเต็ม ๆ แต่ขี้เกียจต่อ

ออฟไลน์ keunser

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
Re: [review] RX-93[G]V Gundoom งานของค่ายMC รีวิวแรก กากหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 06:12:47 AM »
เรื่องโมขอ MC ผมว่า เป็น บ. ที่ทำ Custom ของตัวเองได้ดีมาก ผมเลยไม่เอามาเทียบกับ ลุงบันเลย เพราะมันเยี่ยมจริงๆ

ออฟไลน์ jazz1st

• Verified User
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 12:09:18 AM »
ผมก็เพิ่งซื้อมาต่อเสร็จถูกใจมากครับ แต่ข้อเสียอีกข้อที่ผมเจอคือ ชิ้น PC-12 มันขาดไปอันนึง ทำให้ถ้าประกอบตามใบต่อจะประกอบโล่ได้ไม่ครบครับ ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า และชิ้นปืนใหญ่ผมหลุดง่ายมาเลย >,,< แต่โดยรวมผมว่าคุ้มครับ แต่ผมได้มาในราคา 700 บาทแน่ะ

ปล.จะหาซื้อชิ้น PC-12 ได้จากไหนได้บ้างครับ  :iconcry:
อย่าบอกนะ! ว่าคุณไม่เล่น "Gunpla"

ออฟไลน์ zephyr

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 03:03:22 PM »
รีวิวนี้แลกด้วยเลือด  :iconcry:

ออฟไลน์ Vodka

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:34:10 AM »
ของผมตอนยัดลำกล้องแกทลิ่ง ลำกล้องแตกครับ (ดีกว่ามันซ่อนอยู่ด้วนใน)
กับข้อต่อเกราะเอวที่ติดกับขามันอ่อนไปหน่อย
แต่โดยรวมโอเครครับ
ตอนนี้กำลังคิดว่าจะทำสีอะไรดี

ออฟไลน์ homemake

• *
  • โสดเสมอเมื่อเจอคนใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:24:44 PM »
 :iconsmile: งานสุดยอดเลยอะ