ผู้เขียน หัวข้อ: MG EXIA ถ้าพระเอกชนะโหวตว่าจะส่งตัวนี้นะเนี่ย  (อ่าน 4712 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีครับวันนี้จะเอางานมาโชว์ซักหน่อยครับ ตอนแรกอย่างที่ขึ้นหัวข้อแหละครับถ้าพระเอกชนะก็จะส่งตัวนี้แหละครับ แต่พระเอกไม่ชนะก็เอามาให้เพื่อนๆ ดูแทนแล้วกันครับ
งานตัวนี้เป็นมือสองจากในบอร์ดนี้แหละครับ ขาด Gn saber อันสั้นแต่ก็ไม่เป็นไรครับ เอาเท่าที่มีแล้วกันครับ ส่วนงานสีนี่จำได้คร่าวๆครับ เพราะผสมตามใจตัวเองครับ
1. ขาว
2. แดง+ดำ เติมเหลืองพ่นไฮไลท์
3. โคบอทบูล+ดำ เติมฟูลออเรนฯพิงค์พ่นไฮไลท์ครับ
4. เหลือง
5. เทาผสมมั่วเติมเงินนิดหน่อย
6. ปิดงานด้วย เคลียร์เงา+ด้าน

ด้านหน้า หลัง ข้างครับ

แอ๊คชั่นกันยาวๆ ครับ

ลาด้วยรูปนี้นะครับ

ขออภัยถ้าภาพไม่สวยนะครับ ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชมครับ
ต้องรีบไปปั่น เจ้าตาเดียวก่อน ไม่รู้จะทันส่งไหม เพราะช่วงนี้งานเยอะมากๆ เฮ้อออ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Deadmanwalkin_84

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: MG EXIA ถ้าพระเอกชนะโหวตว่าจะส่งตัวนี้นะเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:29:46 AM »
งาม

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: MG EXIA ถ้าพระเอกชนะโหวตว่าจะส่งตัวนี้นะเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:01:42 AM »
สวยคมเข้ม ไฮไลท์สีขาวสวยดีครับแต่สีน้ำเงินดูมืดไปนิดหนึ่ง :iconlike:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:23:54 PM »
สวยคมเข้ม ไฮไลท์สีขาวสวยดีครับแต่สีน้ำเงินดูมืดไปนิดหนึ่ง :iconlike:

งาม

ขอบคุณครับ  :iconlol:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon