ผู้เขียน หัวข้อ: A-Toll ASSQ SCRITTI ( Five Star Stories )  (อ่าน 5305 ครั้ง)

ออฟไลน์ peng13

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
A-Toll ASSQ SCRITTI ( Five Star Stories )
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 10:26:54 AM »
A-Toll ASSQ SCRITTI ( Five Star Stories )
งานเรซินของ SMS
สีที่ใช้ คือ          Mr.color NO.113 Rlm 04 Yellow color
                    Tamiya Color XF 56 Metallic Grey
                    Tamiya Color XF 16 Flat Aluminum
                    Tamiya Enamel X32 Titan Silver

ตัดเส้นด้วย        GUNDAM MARKER
ส่วนสีแดงลายใช้  Real Touch MARKER

งานนี้ใช้  พู่กันกับแอร์บรัช ในการทำสีครับ

ขอบคุณน่ะครับ

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: A-Toll ASSQ SCRITTI ( Five Star Stories )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 06:08:52 PM »
โอ้วอย่างเท่ นานๆจะเห็นคนทำ FSS ซักที :iconcryjoy: โดยส่วนตัวผมชอบซีรี่ของa-toll ที่สุดเลยเฉพาะตัวscitti นี่ล่ะครับ ตอนนี้ก็มี2ตัวเเล้ว(ก้อปไทยกับของsms)ยังนอนอยู่ในกล่องอยู่เลยไม่รุจะหาเวลามานั่งทำเมื่อไร อุอุอุ :iconcry:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
Re: A-Toll ASSQ SCRITTI ( Five Star Stories )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 06:39:02 PM »
โอ้ fss สวยเท่มากครับ ชอบโมแนวนี้จริงๆอยากให้มีคนทำมาให้ชมเยอะๆ

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 07:01:34 PM »
ชอบดีไซน์ FSS มากเลย
ก่อนนี้เทคโนโลยีพลาโม่ยังไม่ดีมาก
พวก เรซิ่น FSS นี่แหละงานงามสุดๆเลย

ตอนนี้พลาโม่ดีขึ้นมากๆแล้ว
น่าจะมีใครเอามาทำมั่งนะ
หรือ โมจีน โดยเฉพาะค่าย MC ก็อปเรซิ่นมาทำก็ดี  :iconhappy:

..ไม่แน่ใจเคยมีใครออกเป็นพลาสติกคิทหรือเปล่า?

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 07:11:54 PM »
มีของ Volks IMS คับ ที่เป็นพลาสติกคิท 1/100 ถือเป็น rare item หลายตัว ส่วนของ Volks ธรรมดาที่เป็นโมรุ่นเก่าหลายคนบอกว่าต้องอุดขัดเอาเรื่องคับ ... :iconvsign:

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 08:21:19 PM »
มีของ Volks IMS คับ ที่เป็นพลาสติกคิท 1/100 ถือเป็น rare item หลายตัว ส่วนของ Volks ธรรมดาที่เป็นโมรุ่นเก่าหลายคนบอกว่าต้องอุดขัดเอาเรื่องคับ ... :iconvsign:
ที่ IMS เป็นเเรร์เพราะราคามันเเรงอ่าครับ ผมก็มีอยู่ตัวนึง(bang doll) ก็เคยคิดจะเก็บให้ครบอยู่เหมือนกันเเต่เพราะราคามันเเรงมากจนสู้ไม่ไหวจริงๆครับ  :iconpale:
ยิ่งตอนนี้มีข่าวที่ IMS จะออกเลดมิราจอินเฟอร์โน่ออกมาอีก อยากจะได้เเต่ไม่รุจะราคาจะเเรงขนาดไหนสิครับ อุอุอุ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2013, 08:22:13 PM โดย saradin »

ออฟไลน์ peng13

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 02:02:47 PM »
ขอบคุณครับ ถ้าทำเสร็จอีกจะเอามาแชร์ครับ  :iconwish:

FSS ในส่วนที่เป็นโมเดลพลาสติก ผมมีอยู่ 4 ตัวครับ ต่อยากมาก ต้องกาว อุดขัด ทำสี (ผมว่ายากกว่าโมจีนอีกครับ)

ออฟไลน์ ikkyosan

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 08:57:40 PM »
ขอบคุณครับ ถ้าทำเสร็จอีกจะเอามาแชร์ครับ  :iconwish:

FSS ในส่วนที่เป็นโมเดลพลาสติก ผมมีอยู่ 4 ตัวครับ ต่อยากมาก ต้องกาว อุดขัด ทำสี (ผมว่ายากกว่าโมจีนอีกครับ)
เห็นด้วยครับ ผมมี อยู่ 2ตัว ตอนแรกนึกว่า จะต่อง่ายเหมือน ของ bandai แต่พอลองต่อดูแล้ว งานหินเอาเรื่องครับ  :iconpanic: ยังดีตรงที่แยกชิ้นมาให้ทำสีเลย  :iconlol: