ผู้เขียน หัวข้อ: LegendBB-Knight Gundam  (อ่าน 5598 ครั้ง)

ออฟไลน์ bubtis

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
LegendBB-Knight Gundam
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:01:00 AM »
หลังจากที่ดูดข้อมูลในบอร์ดอยู่ร่วมเดือน วันนี้ขอทำประโยชน์ให้บอร์ดด้วยการรีวิว LegendBB-Knight Gundam ยี่ห้อ QY ซะหน่อย
ราคาหาได้ตามร้านขายโมจีนนะครับ
เริ่มกันที่กล่องเลยครับ

การแยกสีทำได้ดีครับ มีแผงไม่มาก

ดูหน้าตาคมคายครับ

หน้าตาหล่อเหลา

งานประกอบก็เรื่อยๆ ทั่วไป

ข้อพับแขนแน่นดี

จุดขยับทั้งตัวเป็นแบบ Ball Joint อิสระ

ใส่หมวกแล้วหล่อมาก

Action ได้ 2 Mode แบบนี้เป็น Mode แรกครับ ร่างปกติ

Mode สองครับ แปลงร่าง ....

ความสูงรวมตอนแปลงร่าง

Review
โดยรวมการประกอบไม่ติดขัดอะไร แต่ตัวชิ้นงานมีครีบแทบจะ 100 % เหลาหน่อยก็ดีขึ้น
แต่จุดที่ตัดงานออกจาก Runner ไม่ค่อยดีนัก ตัดออกมาแล้วเข้าเนื้อเยอะไปหน่อย
ลวดลายคมชัดดีครับ จุดฟิตก็ทำได้ดี แต่เพราะใช้ Ball Joint ทำให้หลวมหลังจากเล่นไปซักพัก
คุณภาพดีกว่าราคาที่เสียไป เหมาะสำหรับเอามาวางโชว์ครับ ก็งานมัน Classic นิ
เด็กประกอบได้ ผู้หญิงก็ประกอบได้ง่ายๆ แนะนำให้ทั้งมือเก่า มือใหม่ แต่ต่อเสร็จแล้วเอาเข้าตู้โชว์เลยนะ อย่าเล่นเยอะ มันจะหลวมนะจ๊ะ

ขอขอบที่รับชมรีวิวกากกากนะครับ
รอบหน้าจะขอทำตัวเป็นประโยชน์อีก

FIN

ออฟไลน์ chanoongift

• *
  • Like: 1
Re: LegendBB-Knight Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 07:29:39 PM »
ทำสีเมทัลลิคจะสวยโฮกครับท่าน :iconlove: หรือจะแค่ต้อดิบครับ ผมมีตัวนึงทำเมทัลลิคแล้วเลยแนะนำดูครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ bubtis

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 12:39:31 PM »
ผมอยากทำเป็น Black Knight ครับ

ออฟไลน์ chanoongift

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 07:34:19 PM »
รอชมครับ ไอเดียบรรเจิด ไม่เคยลองจ้า :iconsmile: :iconwish:

ออฟไลน์ homemake

• *
  • โสดเสมอเมื่อเจอคนใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 08:56:29 PM »
 :iconhappy: สวยอะโมจีนตัวนี้เหมือนของแท้เลย

ออฟไลน์ tstxwtde

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 01:51:16 PM »
ผมดูรีวิวนี้ปุ๊บก็ไปถอยมาต่อเลยครับ เลยขอเสริมเนื้อหาจาก จขกท ให้อีกนิดหน่อยสำหรับคนที่สนใจฮะ  :iconlove:

เป็นงานของ QY ที่ผมรู้สึกว่า "ต่อง่ายมาก" อะครับ (มีบีบๆ บ้างแต่มีไม่กี่จุดจริงๆ)  :iconsmile:

มีฝ้าตรงชิ้นสีเงินหน่อยๆ ถ้ามองผ่านๆ ไปก็ไม่น่าจะมีปัญหา (มั้งนะครับ)  :iconlol:

ส่วนแผลจากการที่ชิ้นส่วนหล่อติด runner มากเกินไป อันนี้ทำใจครับ เพราะ sd เหมือนจะทำรันเนอร์แบบนี้กันทุกตัวเลย (ของบันไดก็เป็นฮะ  wing ver. kar ของผมก็เฉือนเนื้อไปซะเยอะเลย)  :iconcryout:

ส่วนชิ้นที่หล่อเกิน อันนี้มีหลายจุดเหมือนกันฮะ ทำให้ต่อลำบากพอดู แต่ก็พอเฉือนๆ แก้ๆ กันไปได้ฮะ  :iconpale:

บอลจอยซ์หลวมไปนิดนึง จับๆ ขยับๆ แล้วอาจจะหลุดคามือกันเลยทีเดียว  :iconshy:

ตรงกระโปรงข้าง (ทั้งซ้ายและขวา) แง่งเสียบหลวมมากฮะ ถ้าไม่แคร์อะไร.. อัดกาวเลยฮะ  :iconsoul: ไม่งั้นจับปุ๊บ หลุดปั๊บ...  :iconcry:

ส่วนขาม้าผมยังไม่ได้ต่อนะฮะ พอดีไม่ค่อยมักขาม้าเท่าไหร่ ต่อแค่ช่วงตัวเปล่าๆ แล้วจับตัดเส้น วางโชว์เลย

เป็นอีกหนึ่งตัวของ QY ที่แนะนำฮะ (เจ้านี้ทำโม SD สวย ผมชอบมากก) งานดี ดีเทลสวย(ในแบบโมจีน) ต่อง่ายบ้างยากบ้างตามสไตล์โมจีนฮะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ panumas

• Verified User
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 05:51:47 AM »
พึ่งได้มาเมื่อวานเป็นsdตัวแรกในชีวิต เพราะดูriviewนี้แหละ