ผู้เขียน หัวข้อ: รื้อมาทำ(ซะที)1/144 Meteor Unit Freedom gundam โมจีน!  (อ่าน 7364 ครั้ง)

ออฟไลน์ mangie

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
  • ซื้อจริง-ขายจริงไม่กลิ้งกลอก
รื้อมาทำ(ซะที)1/144 Meteor Unit Freedom gundam โมจีน!
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 07:21:05 PM »
 :iconwink:วันนี้ครึ้มฟ้าครึ้มฝน เลยรื้อเอากันดั้มมาต่อเล่นซะหน่อย นึกได้ว่าซื้อเจ้า1/144 Metior Unit(โมจีน)มาจากท่านหนึ่งในเว็บ(มดเอ็ก)ดูสภาพแล้วก็เหนื่อยใจ ต้องเอามานั่งตัด,ขัด,แคะ,ตะไบ พอทำไปเรื่อยๆชักเหนื่อย ควักเงินซื้อเครื่องทุ่นแรงอีก700ได้เครื่องเจียรมือไฟฟ้าแบบชาร์ต( :iconfreak:คุ้มมั๊ยวะเนี่ย ช่างมันเถอะ..เอาไปทำอย่างอื่นได้อีก) ได้เครื่องมือก็ละเลงต่อ(1อาทิตย์)ได้แค่ไหนเอาแค่นั้น..ตูเหนื่อยและ! ซื้อสีของ KOBE,Leyland,Bosney ขาว(Kawazaki,Honda) ม่วง(ด้าน) ม่วงอ่อน(Mahoganis) เทา บรอน darkstandless ปิดงานด้วยเคลียร์ด้าน

เอาภาพรวมๆตอนทำสีมาดูก่อนครับ แต่ละชิ้นใหญ่เต็มไม้เต็มมือดีจัง

อันนี้ตอนเสร็จแล้วประกอบดูเด๊ะ.... :iconshy:

เริ่มแปลงร่าง.... :iconwish:

ฟรีดอม กันดั้มที่ให้มาไม่ประทับใจจ๊อต..เลยเอาจัสติ๊ส(TTจีน)ทำสีแล้ว มาวางแทน..แหล่มกว่าเยอะ!

:iconnasty:ลำแสงพิฆาตก็มีแต่ไม่ติดดีกว่า(หนักเกินไป เดี๋ยวย้วย)

:iconcryjoy:งานออกมาก็พอใช้ได้(มั๊ง) กว่าจะเสร็จเล่นเอาแย่เหมือนกัน..เอาตังค์ค่านู่นค่านี่ ไปซื้อของแท้ได้เลย อิอิ แต่เราไม่..เพราะเราชอบทำอะไรง่ายๆให้มันยากอยู่แล้ว 5555 :iconlol:

*ปล.ใครอยากทำตัวนี้ ขอแนะนำให้ฝึกขันติซะก่อน เพราะอาจขันแตก!..ได้ตลอดเวลา :iconsweat:(ขอพักเหนื่อยก่อนนะครับ) ไปละ....หวัดดี :iconvsign:
+++พ่ายแพ้ต่อศัตรู...ดีกว่าไม่สู้ อยู่อย่างหวาดกลัว+++

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: รื้อมาทำ(ซะที)1/144 Meteor Unit Freedom gundam โมจีน!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:13:24 PM »
นับถือในความพยายามจริงๆคับ สำหรับยี่ห้อนี้...
ดูสวยดีนะคับ ไม่น่าเชื่อว่าจะได้ขนาดนี้ อิอิ
ของผมมี PG ยี่ห้อนี้ตัวนึง ขันแตกไปแล้วคับ (แต่ก็แยกใส่กล่องไว้ดีนะ)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: รื้อมาทำ(ซะที)1/144 Meteor Unit Freedom gundam โมจีน!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:12:01 PM »
สุดยอดครับ ทำออกมาได้สวยมาก
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ not15387

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:27:53 AM »
เท่ดีนะ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 04:13:01 PM »
คาราวะ 1 จอก  :icongift:

ออฟไลน์ keunser

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 12:02:25 AM »
อยากเห็นแบบเสียบ RG

ออฟไลน์ mangie

• *
  • Like: 7
  • ซื้อจริง-ขายจริงไม่กลิ้งกลอก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 09:45:58 AM »
นับถือในความพยายามจริงๆคับ สำหรับยี่ห้อนี้...
ดูสวยดีนะคับ ไม่น่าเชื่อว่าจะได้ขนาดนี้ อิอิ
ของผมมี PG ยี่ห้อนี้ตัวนึง ขันแตกไปแล้วคับ (แต่ก็แยกใส่กล่องไว้ดีนะ)
:iconsmile:ครับ...ไม่รู้อะไรมาดลใจ ให้ทำจนเสร็จ(คงเป็นพลังแห่งความรักกันดั้ม)

สุดยอดครับ ทำออกมาได้สวยมาก
:iconcry:ขอบคุณครับ..ทำตามกำลังและเวลาที่มี ไม่มีแอร์บรัช ก็ใช้สีกระป๋องไปก่อน :iconlol:

เท่ดีนะ  :iconsmile:
:iconhappy:ครับ..ดูอลังการดีเหมือนกัน หาที่วางยากด้วย อิอิ

คาราวะ 1 จอก  :icongift:
:icongift:เชิญดื่ม..ไม่ต้องเกรงใจ

อยากเห็นแบบเสียบ RG

กะจะซื้อเหมือนกัน(มือสองต่อแล้ว)แต่ซื้อไม่ทันเพื่อนในบอร์ดซักที โดนโฉบตัดหน้าตลอด เอาของจีนใส่ไปพลางๆก่อน(แต่ของttตัวนี้ก็สวยใช้ได้นะ..ประมูลมาจากในเว็บมดเอ็กของคุณzakuman)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 10:03:52 AM โดย mangie »
+++พ่ายแพ้ต่อศัตรู...ดีกว่าไม่สู้ อยู่อย่างหวาดกลัว+++

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 01:14:33 PM »
ทำสีสวยมากครับ