ผู้เขียน หัวข้อ: [เเกะกล่อง ลองต่อ]Gn-010 Zabanya gundam ต่อดิบคับ ไม่มีbitตรงไหล่  (อ่าน 6372 ครั้ง)

ออฟไลน์ poohhd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
หวัดดีครับ ผมมือใหม่ มีไรผิดตรงไหนเเนะนำด้วยนะครับ
เรื่องย่อ ของพี่เขียวคนนี้กันนะครับ มีเรื่องบ่นมากเกี่ยวกับชื่อ  :iconpale:
ซึ่งพี่เเกเรียกได้รายชื่อมว๊ากก :icondisapp:
ทั้ง ซาบานย่า ซาบานเนีย ซะบันหยา ซะบันย่า ซึ่งในเดอะมูฟวี่ เขาเรียก ซาบานย่านะครับ
บ่นมากเเล้วไปดูกันเลย[[กล้องไม่ชัด]] :iconcry:
กล่องคับป๋ม  :iconwish:
รูปใหญ่ไปหน่อยนะครับ

ตรงเเผงไม่ได้รีวิวการต่อ :icondisapp:มันมืิไปหน่อยโทดทีครับ
ไปดู ทั้งตัวกันเลย

ยังไม่ติด พวก มิทซาย นะครับ
แอ๊คชั่น

จุดขยับตรงเข่า เป็น สองต่อ

ติด sheild bit

สรุปที่ติดไว้ที่หลัง คือโซล่าเซลล  :icondisapp:
สรุป
การประกอบ 10/10 ง่ายมากเลยคับ(ก็โมเเท้นิเนอะ :icondisapp:)
ดีเทล 10/10 สวยดีครับ แยกสีออกมาได้ดีเลย  :iconwish:
ความคุ้ม 8/10 ไม่พอใจตรงบิทครับลุงแกให้มาเป็นเเบบติดกันอะ มีเเค่สองอันที่เเยกออกได้
เป็นอันเดี่ยวๆ
จุดขยับ 10/10 ก็ดีใช้ได้งับป๋ม
ประทับใจ 9/10 ตรงบิทกับปืนน่าจะให้ดีกว่านี้หน่อย เเต่ผมไม่คิดมาก
พลาสติก 10/10 ไม่ต้องบอกระดับลุงบัน(เเต่มีจุดนึงตรงบิทผมทำมันหัก :iconcry:
ที่เหลือไปคิดเอาเอง -0-
รวมๆผมให้ 97 คับ

ขอบคุณกับการรีวิว ครับ ครั้งเเรกเบย  :iconwink:

ออฟไลน์ chuzero

• *
  • Like: 10
Re: [เเกะกล่อง ลองต่อ]Gn-010 Zabanya gundam ต่อดิบคับ ไม่มีbitตรงไหล่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:13:14 PM »
ดูไม่รู้เรื่องเลยครับ เพิ่มแสงมากขึ้นน่าจะช่วยได้

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: [เเกะกล่อง ลองต่อ]Gn-010 Zabanya gundam ต่อดิบคับ ไม่มีbitตรงไหล่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 10:36:11 PM »
ขออนุญาตครับ เพิ่มแสงไปก็ไม่ช่วยครับ กรณีนี้คือโฟกัสไม่ตรงจุดครับ ไปโฟกัสชัดข้างหลังหมดเลย
แนะนำให้โฟกัสให้ตรงตัวแบบหน่อยครับ กล้องคอมแพ็คหรือแม้แต่กล้องมือถือก็โฟกัสได้ครับ ลองดู

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 06:48:33 PM »
ขอบคุณกับคำเเนะนำครับ พอดีไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเท่าไหร่เลยไม่รู้เรื่องขอโทดนะครับ :iconcry:

ออฟไลน์ Mr.White

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 06:51:58 PM »
ภาพไม่ค่อยชัดเลยนะครับ ดูยาก
ภาษาที่ใช้บรรยายการสะกดคำบางคำเหมือนเป็นภาษาที่ใช้ในการแชทมากไปหน่อยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 07:37:07 PM »
คราวหน้าจะทำให้ดีกว่านี้ครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ teez

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:09:55 PM »
สงสัยจะถ่ายใกล้เกิน ไม่มีจุดโฟกัสเลยครับ มัวไปหมดเลย
แต่ก็ขอบคุณรีวิวครับ  :iconvsign: