ผู้เขียน หัวข้อ: Nightingale metallic Black. กำลังทำอยู่ครับ (โพสอีกครั้งเพราะไม่สามารถอัพเดทในโพสเก่าได้ ไม่รู้ทำไมครับ)  (อ่าน 6597 ครั้ง)

ออฟไลน์ wintang

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
สวัสดีครับชาวโปรทั้งหลาย วันนี้ผมเอาNightingale มาโมดูเป็นตัวแรกที่โมครับ ติเตียนได้

1. อันนี้คือตอนเริ่มน่ะครับ ไม่มีอะไรมาก วางแผนว่าลงยังไง ยังสามารถเปลี่ยนแปลงได้

2. zoom in ที่เขา ตรงเขานี่ผมใช้ กระดาษฟอยแล้วโปะด้วย E proxy ที่ขายตามร้านช่างทั่วไปเนื่องจากมันไม่แพงแถมเยอะ และเขายาวมาจาก ปลายหลอดพ่อ Silicone ซึ่งรูปร่าง OK

ตอนนี้มีแค่นีร้ครับ ติชมได้

3. อันนี้คือ ฆ่า GP 02A เพื่อมาเป็นส่วนให้กับไข่ของnightingale

4. หางตอนก่อน craft

5. หางหลังจากการ Craft

6. ณ.ตอน20% และระหว่างการช่ำแหละและเชื่อมต่อ

7.ลงรองพื้นสีดำและปรับแต่งระดับ 2

ปล. ผมจะพ่อน ด้านดำ ด้านขาว ทอง และ เงินครับ

8. รองพื้นด้วยสีmetalic process at 40%

9. ตัดตระแกรงทาสีทองแล้วใส่

10. บังพ่น

11. พ่นๆ แซมๆ

12. ลงสีทองและตะแกรงเหล็กที่ก้น

13. ใส่เหล็ก ใส่partใสและโล่ ท่อเหล็ก ไอพ่นทอง

ออฟไลน์ Arcticz

• *
  • Like: 4
  • why dose is alway rain on me
Uploaded with ImageShack.com

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
โทษนะครับ ร้านหยินหยางรึเปล่าเนี่ย คุ้นๆมาก

ออฟไลน์ nuttyprof

• *
  • Like: 1
เห็นของจริงมาแล้วครับ สุดยอดมาก บังเอิญผมไปซื้อการ์ตูนพอดี เห็นแล้วอึ้งเรยยยยยยย

ออฟไลน์ windwinter

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
    • http://windwinter.exteen.com
เห็นของจริงมาแล้วครับ สุดยอดมาก บังเอิญผมไปซื้อการ์ตูนพอดี เห็นแล้วอึ้งเรยยยยยยย

ร้านไหน แถวไหนคับ จะไป ส่อง บ้าง  :iconlol:

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

• *
 :iconcry: ขอบคุณมากครับ ผมอยู่ร้านการ์ตูนหยินหยางชั้นใต้ดิน ตึกfortune iน่ะครับ. https://www.facebook.com/yinyangcartoon

• *

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!