ผู้เขียน หัวข้อ: SD XXXG-O1W Wing Gundam EW Ver. ทำสีเป็น Ver. Ka.+ Decal คร๊าบบ  (อ่าน 7926 ครั้ง)

ออฟไลน์ Notebadg

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
SD XXXG-O1W Wing Gundam EW Ver. ทำสีเป็น Ver. Ka.+ Decal คร๊าบบ
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 06:20:59 PM »
สวัสดีคร๊าบ เด็กใหม่ครับ ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนนะครับ  ขื่อโน้ตครับ(Noteba-DG ปกติมักจะไปโผล่ตามบร์อดวาดรูป :icondisapp:) รู้สึกตื่นเต้นมากที่ได้มาโพสงานทำสี Gundam  ที่นี่ครัับ ซึ่งเป็นครั้งแรกจริงๆ  จริงๆแล้วตัวนี้ซื้อมานานแล้ว ทำสีพลาดไปครั้งนึง ก็เลยตัดสินใจ ล้างทำสีใหม่ทั้งหมดพร้อมตั้งใจว่าจะทำให้ออกมาเป็น Ver.Ka ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ โดยส่วนตัวแล้วชอบ Master Grade มาก แต่เห็นชิ้นส่วนแล้วเอาไว้โอกาสหน้าละกัน :iconcry:   ก็เลยกะจะเริ่มจาก SD นี่ล่ะ แต่กลับกลายเป็นว่า มันเป็นอะไรที่ไม่หมูเลย  ชิ้นส่วนมีขนาดเล็ก ไม่แยกสีให้(บังพ่นกันหัวหมุนเลยทีเดียว :iconcry:) แต่ก็เสร็จจนได้ครับ  ใช้เวลาทำสีโดยรวมทั้งหมด 4 วันครับ + ติดดีคอลอีก 2 วัน(มีเรียนทั้งวัน) ถ่ายรูปอีก 1 วัน(เห้ยไม่เกี่ยว.... :iconcry:)  อย่างไรก็รบกวนติชมด้วยนะครับ  ท้ายสุดนะครับขอฝากผลงานชิ้นนี้ไว้ด้วย ถ้าหากใครสนใจก็ติดต่อได้นะครับ เพราะตั้งใจทำขายเลยจริงๆ (โครงการหารายได้พิเศษ ^^) ขอบคุณมากคร๊าบ

ข้อมูล: SD Gundam BB เบอร์ 366 XXXG-01W Wing Gundam Endless Waltz Ver.
ราคา:800 Yen
เทคนิคการทำสี : Air bursh  +  สีสูตรทินเนอร์ + Enamel (ตัดเส้น)
อุปกรณ์ที่ใช้: Air brush ยี่ห้อ Anest  Iwata รุ่น HP-C , ปั้มลม Puma ใหญ่มีถังเก็บลม(แบบสายพาน Heavy Industy ),สี Mr.color  Cobalt blue,Red,Yellow,White No.1 (ดรอป ขาว) ,เทปบังพ่น Tamiya, Clear มันเบอร์ 146
Decal: MG XXXG-01W WING GUNDAM EW Ver.(ซื้อเพิ่ม)

ภาพโดยรวมครับ ^^

Show OFF !! Full Pic

ที่ยังไม่แปลงเป็นยาน เพราะกลัวสีจะถลอกครับ เอาไว้จะลองหาวิธีแล้วเอามาโพสดูให้ชมกันอีกทีนะครับ

ผลงา่นชิ้นต่อไปที่กำลังจะขึ้นเขียง ^^

ถ้าหากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  ทุกๆ Comment คือแรงพลักดันให้พัฒนาผลงานต่อไปครับ ขอบคุณครับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2013, 06:22:46 PM โดย Notebadg »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: SD XXXG-O1W Wing Gundam EW Ver. ทำสีเป็น Ver. Ka.+ Decal คร๊าบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 08:28:04 PM »
ทำสีออกมาได้สวยสุดๆไปเลยครับ
รอชมตัวต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
Re: SD XXXG-O1W Wing Gundam EW Ver. ทำสีเป็น Ver. Ka.+ Decal คร๊าบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 08:34:34 PM »
ใครว่าเอสดีง่ายผมคนนึงหล่ะครับขอส่ายหัวกับความยากเลย55
ดีคอลติดแล้วเนียนดีครับ

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:29:42 PM »
งานเนียบและนิ่ง มากเลยครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ mixfo007

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:39:36 PM »
สวยมากสุดๆเลยครับ  เนียนดี :iconlike:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 11:06:09 PM »
ใครว่าเอสดีง่ายผมคนนึงหล่ะครับขอส่ายหัวกับความยากเลย55
เห็นด้วยครับงานละเอียดจุกจิก  ยอมครับ
ว่ากันที่ตัวโมทำสีติดดีคอลสวยครับแต่เหมือนจะตัดเส้นไม่หมดหรือเปล่าดูมันโล่งๆอะครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 02:27:14 AM »
ใช่เลยครับเพราะกลัว Enamel แล้วมันจะเลอะ  เลยเน้นตัดเส้นที่บางส่วนแทน(บริเวณที่เป็นร่องชัดเจน) แต่ที่ไม่แน่ใจว่าเป็นที่พ่นเคลียร์ไม่ดีหรือ น้ำมันรอนสันกันแน่) ยังไงก็รบกวนขอคำแนะนำวิธีการ Wash เส้นแบบ Enamel ด้วยนะครับ  เพราะพ่นเครียร์แล้วพอเช็ดออกมันก็ยังมีคราบดำๆติดอยู่เลยทำให้เสียเวลาต้องพ่นใหม่หลายจุดเลยครับ  ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ windwinter

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:07:24 AM »
สวยมากเลย  :iconhihi:

ชอบที่ติด ดีคอล งามๆ นิแระ  :iconlol: ชดเชยที่ตัดเส้นน้อยไปได้เลย   :iconnasty:

ไม่ลองใช้สีเทา ตัดดูคับ ไม่น่าทำให้งานเลอะ นะ :iconvsign:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:55:04 AM »
รายละเอียดเยอะดีครับ สวยมากครับ ชอบๆ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Me_Me

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:14:39 AM »
งามสุด  :iconwish:

ออฟไลน์ colossus

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 04:47:20 PM »
 :iconlove: เห็นแล้วอยากจะเก็บไลน์BB ขึ้นมาทันทีเลย  :iconwish:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 09:52:48 PM »
สวยสะอาด ถ่ายรูปคมชัด งามมากครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 12:32:42 AM »
ขอขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะครับ  ที่เข้ามาร่วม ติชมผลงาน ผลงานชิ้นต่อไปจะต้องดียิ่งขึ้นแน่นอนครับ    :iconcryjoy: