ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่ๆ ช่วย รีวิว gundam wing zero ที่เป็นงานสีพิเศษ สี --มุก-- อะครับ ของจีน ของTT  (อ่าน 4471 ครั้ง)

ออฟไลน์ deuilman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
 ช่วยรีวิวหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใขซื้ออยู่ :):iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48

ออฟไลน์ gis

• Verified User
  • *
  • Like: 4
ซื้อมาต่อไว้นานแล้ว ตามความคิดก็สวยดีครับแต่ขัดใจกับตัวพลาสติกเล็กน้อยเป็นลายเส้นซะเยอะพอสมควรโดยเฉพาะปีกใหญ่ๆ นั่น แต่พอต่อมาเป็นตัวแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ  :iconvsign:

การต่อไม่ยากและไม่ง่ายครับ มันยากตรงที่ต้องต่อระบบไฟนี่แหละ  :iconpale:

สรุปคือ สำหรับผมตัวนี้ถือว่าคุ้มครับ โอเคเลยสีสวย ข้อต่อแน่น หน้าตาก็คล้ายๆ กะของแท้ ผมให้คะแนน 9/10 ครับ (หักตรงตัวพลาสติกนั่นแหล่ะ)

แปะรูปให้ดูด้วยนิดหน่อยครับ ตัวนี้ของผมเอง  :iconshy: กล้องจากมือถือครับอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2013, 08:23:58 AM โดย gis »

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ผมขอถามหน่อยนะครับ ผมเองก็มีpgตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ผมมีปัญหาตรงฝาปิดที่คอนะครับมันปิดไม่ค่อยลงและเด้งออกตลอดท่านใช้วีธีไหนหรอครับ เห็นในภาพดูปิดสนิทดีจัง
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ gis

• *
  • Like: 4
ผมขอถามหน่อยนะครับ ผมเองก็มีpgตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ผมมีปัญหาตรงฝาปิดที่คอนะครับมันปิดไม่ค่อยลงและเด้งออกตลอดท่านใช้วีธีไหนหรอครับ เห็นในภาพดูปิดสนิทดีจัง

ตัวสีมุกตัวนี้ไม่มีปัญหาตรงนี้ครับมันยัดลงได้พอดีเปะเลย แต่ตัวสีธรรมดาของผมเคยมีปัญหานี้อยู่ กดเด้งออกตลอด พอดีผมจะลองไฟที่ตาและอกแต่อกไฟไม่ออกเลยรื้อแผงไฟทำใหม่และประกอบกลับปรากฎว่าตรงแผงปิดที่คอมันกลับเข้าได้สนิทพอดีครับ คิดว่าคงเป็นที่ตัวปืนสองข้างนั่นแหละครับมันบีบฝาปิดอยู่ ไม่ก็ตอนแรกประกอบไม่เข้าที่เองครับ  :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2013, 10:59:13 AM โดย gis »