ผู้เขียน หัวข้อ: Snow Cherudim  (อ่าน 6041 ครั้ง)

ออฟไลน์ poohhd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
Snow Cherudim
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 06:37:11 PM »
สวัดดีครับ :iconlike:
กลับมาจากกระทู้ที่แล้วคราวนี้ทำสีแล้วครับไปดูกันเลย

หน้าตรง

ด้านข้าง

หลัง

แอคชั่นยาว

กลไกตรงเข่าดูตามด้านล่างนะครับ

สามารถขึ้นมาได้นะครับ

อันนี้เเบบ ดันลงสุด

แอคต่อ

จบแล้วครับขอบคุณที่ชมครับ
สีที่ใช้ผมมาบอกทีหลัง นะ  :iconlol:

ออฟไลน์ mibukyo62

• *
  • Like: -9
Re: Snow Cherudim
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 07:25:52 AM »
ของเล่นที่เด็กทำพัง

ออฟไลน์ Arcticz

• *
  • why dose is alway rain on me
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 12:09:42 PM »
เอิ่มม ผมว่าอย่างน้อยๆเค้าก็กล้าคิดกล้าทำครับ ผมเห็นว่า ข้อความของคุณมันออกจะเกินไปครับ แทนที่จะแนะนำ ให้ปรับปรุงให้ดีขึ้น
ปล. ขออภัยหากตีความหมายของข้อความท่านผิด
ปล1. ผมเกลียด คนที่ชอบดูถูกคนอื่นครับ
Uploaded with ImageShack.com

ออฟไลน์ ATiTAN

• *
  • Like: 21
    • A-Titan-Modeler-Studio
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 12:26:59 PM »
เอิ่มม ผมว่าอย่างน้อยๆเค้าก็กล้าคิดกล้าทำครับ ผมเห็นว่า ข้อความของคุณมันออกจะเกินไปครับ แทนที่จะแนะนำ ให้ปรับปรุงให้ดีขึ้น
ปล. ขออภัยหากตีความหมายของข้อความท่านผิด
ปล1. ผมเกลียด คนที่ชอบดูถูกคนอื่นครับ

เห็นด้วยกับคุณ Arcticz ครับ เราควรให้กำลังใจนะครับ ไม่มีใครเก่งไปทั้งหมดหรอกครับ 
ว่าแล้วก็ขอแนะนำละกันครับ
ถ้าหากอยากทำในรูปแบบ เวทเทอร์ริ่ง แบบในหิมะ อะไรทำนองนั้น ทำ ไดโอราม่าเป็นฐาน แบบง่ายๆ
น่าจะช่วยให้มันดูเป็น theme ในหิมะมากขึ้นนะครับ

สู้ๆ ครับ ผมเองก็มือใหม่ ขอให้มีไฟทำโมเดลกันต่อไปครับ  :iconpunch:
หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
รับทำสี modify model gundam คลิก

ออฟไลน์ lioninoil

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 12:33:49 PM »
ไอเดียสร้างสรรค์ กล้าคิดกล้าทำดีคับ สู้ๆต่อไปนะคับ อย่าให้เสียงของใครมาหยุดให้เราทำสิ่งที่เรารักได้ครับ  :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 05:25:40 PM »
คือมันไม่ได้พังหรือเสียหายแต่อย่างใดนะครับ
ชิ้นส่วนของมันก็อยู่ครบครับ(อยู่ในกล่อง)
และก็ตัวที่ผมใช้เปนโมจีนเลยไม่ค่อยเสียดายเท่าไร
ถ้ามันพัง
ขอบคุณทุกๆคนที่ให้กำลังใจผมนะครับ
ปล.ไม่ต้องใส่ใจนะครับผมถือว่าเป็นความคิดของ พวกพี่ๆละกันครับ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2013, 06:04:36 PM โดย poohhd »

ออฟไลน์ Myelin

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 06:08:59 PM »
เริ่มได้ดีแล้ว สู้ๆครับ ถ้าให้แนะนำคงเป็น การตัดเส้นครับ ลองตัดเส้นดูครับ จะสวยขึ้นเยอะเลย
ส่วนเวลาถ่ายรูปถ้าไม่มีเวลาทำฉากหลัง แนะนำให้วางกระดาษไม่มีลาย วางให้มันโค้งๆพิงกับกำแพง แล้วเอาโมไปยืนทับ จะดูสวยขึ้นเยอะเลยครับ

รอชมผลงานถัดไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ค่อยเป็นค่อยไปยังไงเราก็พัฒนาขึ้นครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ mibukyo62

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:23:23 PM »

เห็นด้วยกับคุณ Arcticz ครับ เราควรให้กำลังใจนะครับ ไม่มีใครเก่งไปทั้งหมดหรอกครับ 
ว่าแล้วก็ขอแนะนำละกันครับ
ถ้าหากอยากทำในรูปแบบ เวทเทอร์ริ่ง แบบในหิมะ อะไรทำนองนั้น ทำ ไดโอราม่าเป็นฐาน แบบง่ายๆ
น่าจะช่วยให้มันดูเป็น theme ในหิมะมากขึ้นนะครับ

สู้ๆ ครับ ผมเองก็มือใหม่ ขอให้มีไฟทำโมเดลกันต่อไปครับ  :iconpunch:
หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
ผมขอโทษครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:30:38 PM »
เอาเป็นว่า คุณ mibukyo62 คงจะสำนึกผิดแล้วน่ะ

เท่าที่ดูประวัติ ก็สมัครมาก็นานแล้ว ไม่น่าจะเป็นแบบนี้.. ก็เอาเป็นว่า กลับตัวกลับใจ สังคมยังให้อภัย..

ปล. ถ้าผมจะเอา กฏติกามาเล่นกับคุณ คือ คุณมีเจตนาป่วนกระทู้ชาวบ้านนะครับ (เห็นมาหลายล่ะ) ถ้าอะไรไม่จำเป็นก็อ่านเฉยๆ ล่ะกัน..

ถือว่าเป็นการเตือนนะครับ ครั้งหน้า ก็ แบน สถานเดียวครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 02:34:11 AM »
เป็นกำลังใจให้ครับผมก็พึ่งเริ่มโมกะทำสีครับต่อดิบมาเกือบ20ปีทำๆไปซักพักก็เก่งขึ้นเองครับยิ่งกล้าทำยิ่งเก่งไวครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 09:00:18 PM »
เป็นกำลังใจให้ครับผมก็พึ่งเริ่มโมกะทำสีครับต่อดิบมาเกือบ20ปีทำๆไปซักพักก็เก่งขึ้นเองครับยิ่งกล้าทำยิ่งเก่งไวครับ
กำลังทำ exia อยู๋ครับ แต่พอดีช่วงนี้มันหน้าฝน+เรียนหนัก เลยไม่ค่อยมีเวลาทำเท่าไหร่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2013, 09:01:07 PM โดย poohhd »