ผู้เขียน หัวข้อ: [งานสีกระป๋อง] MG Gundam OO Seven Sword  (อ่าน 6321 ครั้ง)

ออฟไลน์ spa21

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
[งานสีกระป๋อง] MG Gundam OO Seven Sword
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 06:20:02 PM »
สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอเกริ่นไว้ก่อนเลยว่ากันดั้มตัวนี้น้องสาวซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดเมื่อ2ปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นผมยังไม่มีความสามารถในการทำสีกันดั้มเลย เลยตั้งใจไว้ว่าอยากทำตัวนี้ให้สุดฝีมือที่มี(อยู่น้อยนิด)เลย เลยต้องใช้ระยะเวลาในการสั่งสมประสบการณ์มาพอสมควร แต่ก็ได้เท่านี้เองครับ ไปชมกันเลยดีกว่าครับ

สีที่ใช้:
         สีรองพื้น - Kobe 263
         สีเทา(โครงใน) - Leyland L-58 kubota
         สีเทา(อาวุธ) - Leyland L-10 steel grey
         สีเทากลาง - Leyland L-92 space grey
         สีขาว - Leyland L-01 white
         สีน้ำเงิน - Leyland L-54 dyna blue
         สีแดง - Leyland L-173 ferrari red
         สีเหลือง - Leyland L-79 orange yellow

เริ่มจากตัวเปล่าๆก่อนเลยครับ

ติดGN Drive

ติดอาวุธ จัดเต็ม  :iconwish:

แอคชั่นเดียวที่ทำได้ครับ ล้นฉาก :icondisapp: ท่าทางจะต้องเปลี่ยนฉากใหม่ซะแล้ว

ถ่ายตอนเช้า แสงธรรมชาติครับ

เชิญติชมได้เต็มที่เลยครับ จะได้นำมาปรับปรุงในครั้งต่อไปครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามชมครับ

ปล. แอคชั่นผมน้อยไปหน่อยนะครับ จัดท่าทางไม่ค่อยเก่ง กลัวสีถลอกด้วยครับ  :iconpale: :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: [งานสีกระป๋อง] MG Gundam OO Seven Sword
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 06:45:13 PM »
  ใช้สีสเปรย์พ่นจากกระป๋องเลยหรือเปล่าครับ สีเรียบเนียนสวยมากๆ

ออฟไลน์ spa21

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
Re: [งานสีกระป๋อง] MG Gundam OO Seven Sword
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 07:21:13 PM »
ใช่ครับ ผมพ่นจากกระป๋องเลยครับ ว่าถ้าเอาดีทางด้านนี้ได้จะเก็บเงินซื้อแอร์บรัชครับ

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:23:39 PM »
ทำสีครั้งแรกยังสวยขนาดนี้เจ๋งมากครับ เพิ่มตัดเส้นกับดีคอลอีกหน่อยจะสวยขึ้นมากเลยครับ

ออฟไลน์ Minus-0ne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 11:10:16 PM »
 :iconcryjoy:
สวยครับ พ่นจากกระป๋องเหมือนพ่นจาก Air เลยครับ