ผู้เขียน หัวข้อ: MG OZ-00MS2B Tallgeese III (Custombuild)  (อ่าน 5662 ครั้ง)

ออฟไลน์ warjojo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
MG OZ-00MS2B Tallgeese III (Custombuild)
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 06:31:52 PM »
เป็นผลงานCustombuildตัวแรกครับ  ประสบการณ์เคยทำสีHGมาก่อน1ตัว นอกนั้นดิบตัดเส้น

สีที่ใช้ TS-50 mica blue Tamiya
สีเดียวครับ นอกนั้นเดิมๆหมด
ใช้  MG tallgeese EW ver
     HG 1/100 tallgeese III [ใช้เฉพาะส่วนหน้าของTallgeeseIII  Dovegun/โล่ ที่ครอบหัวไหล่  แล้วจุดเชื่อมของโล่และdovegun เพราะใช้ของMGไม่ได้] :icondizzy:
     Heat rod จากMG eypon dragon momoko

มาชมกันครับ[ใช้Ipadถ่ายรูปน่ะครับไม่มีกล้อง :iconcry:]

-สนุกดีครับตัวนี้  ยากสุดก็ตอนโมหัว เพราะใช้หัวของMG tallgeeseเปลี่ยนแค่หน้า เอาหน้าของHGมาเลยต้องตัด ปาดให้มันเข้ารูปหน่อย ส่วนเขากว่าจะเข้ารูป นั้งทำใหม่อยู่3รอบได้
-จากรุปจะเห็นได้ว่าผมยังพ่นสีได้ไม่ค่อยเรียบแล้วเท่ากัน  บางจุดเข้มมาก บางจุดก็เรียบๆ ยังดีที่มีแค่ไม่กี่จุด :iconcryjoy:

ใครมีคำแนะนำติชมอะไร เชิญครับตัวต่อไปจะได้ดีขึ้นครับผม :iconvsign:
ปล.ฝากผลงานReviewอื่นๆครับ [ส่วนใหญ่จะดิบ] https://www.facebook.com/thamrongkun.sittikronvanich
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 06:41:01 PM โดย warjojo »

ออฟไลน์ Foolosophy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: MG OZ-00MS2B Tallgeese III (Custombuild)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 12:50:21 PM »
สวยครับ

ไม่ต้องรอลุงบันทำร่าง3 MG ออกมาละ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
Re: MG OZ-00MS2B Tallgeese III (Custombuild)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 02:35:08 PM »
สวยงามครับ

แนะนำให้ลองเหลาเขาให้แหลมสักนิด ขัดให้คมๆหน่อย จะดูดีมากๆเลยครับ  :iconvsign: