ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว เกร่าะที่ทำลายทุกสิ่ง D-art ultimate X  (อ่าน 3465 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
รีวิว เกร่าะที่ทำลายทุกสิ่ง D-art ultimate X
« เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 01:06:12 AM »

ประวัติ ของเกราะตัวนี้
ในเหตุการ์ณ ที่X ได้ถูกระเบิดตายไปพร้อมกับ คิบาลอส ซึ่งมีพลังการจู่โจมที่แข็งแกร่งที่สุดของกองทัพเรพิรอย ในภาคX4
ดร.ไรท์ จึงมอบเกราะ ใหม่เพื่อชุบชีวิตX แต่ด้วยจิตใจที่โกรธแค้นที่คิบาลอส ได้ฆ่า บัฟฟาริโอ้
ทำให้เกราะใหม่ที่ยังไม่สมบูรณ์ กลายเป็นเกราะ แห่งความชั่ร้าย และเกราะเป็นสีดำ หรือเรียกอีกชื่อว่า "dark X"
และเป็นเกราะที่โกงที่สุดในเกมส์ด้วย

เครดิต http://rockpage.exteen.com/20110317/review-ultimate-rockmanx

ตัวนี้ผมได้มาสดๆร้อนๆวันนี้ได้ปุ๊บก็แกะเล่นแถวนั้นเลยแบบว่าอดใจไม่ไหวจริงๆ  เพราะตัวเก่าผมเก็บไม่ทัน

ขนาดกล่องเทียบกับอาริสะเล็กกว่าแฮะ

ของในกล่อง

ตัวฟิกผมว่าทำมาได้เหมือนมากนะถึงจะยังมีลงสีเลอะนิดๆหน่อยๆแต่เป็นเรื่องปกติมองข้า
มเรื่องนี้ไปละกัน

จุดขยับคร่าวๆงอได้แค่นี้แหละ ติดเกราะ

บัสเตอร์ทำไมไม่ทำเดือยให้มันเท่ากันหว่ากลัวหักมากอีอันเดือยเล็กเนี่ย

แพ็คหลัง

หน้าเปลี่ยน

การเปลี่ยนหน้าต้องดึงเกราะหมวกด้านหน้าออกก่อนกลัวเขาหักมาก

แอ็คชั่น

เอาผ้าคลุมมาใส่ดูดารก์ขึ้นมาก 

จบแล้วครับ

สรุปตัวนี้เป็นตัวที่น่าเก็บอีกตัวถึงจะรู้อยู่แกใจว่ามีย้อมสีX5 X6 ออกมาแน่ก็เหอะ ใครชอบหามาเก็บได้เลยรับรองไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
Re: รีวิว เกร่าะที่ทำลายทุกสิ่ง D-art ultimate X
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:34:14 AM »
ของผมล็อตฮ่องกงน่ะครับ มีปัญหาช่วงอกกับเอวหลวม ไม่ทราบว่าของคุณ kira_freedom เป็นไหมครับ

แล้วก็ ผมจัดท่าตามแบบหลังกล่องกับรูปวาดไม่ได้อ่ะ ไม่รู้ว่าจัดช่วงหัวไหล่ยังไงดี มันติดตลอดเลย

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: รีวิว เกร่าะที่ทำลายทุกสิ่ง D-art ultimate X
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:25:05 AM »
เห็นเเล้วอยากจะเก็บไลน์นี้มากๆเลย เดี๋ยวจะลองหามาเล่นซักตัวดูครับอุอุอุ
ขอขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:56:56 PM »
ของผมล็อตฮ่องกงน่ะครับ มีปัญหาช่วงอกกับเอวหลวม ไม่ทราบว่าของคุณ kira_freedom เป็นไหมครับ

แล้วก็ ผมจัดท่าตามแบบหลังกล่องกับรูปวาดไม่ได้อ่ะ ไม่รู้ว่าจัดช่วงหัวไหล่ยังไงดี มันติดตลอดเลย
ของผมแน่นทั้งตัวแน่จนกลัว ยิ่งข้อเท้าขยับทีดังกร๊อบ